กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โปรแกรมร้านเน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 01-10-09, 04:01   #1
iSPACE
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว iSPACE

iSPACE ปานกลาง
มาตรฐาน Zz-TCGN MapUpdate อัพเดตแมพ DOTA ง่ายๆจ้า !!

Zz-TCGN MapUpdate

อัพเดต Map ใหม่ๆโดยทำการ Copy ผ่านระบบแลน และทำการเปิดหน้าโปรแกรม TCGNetwork เพื่อเข้าเล่นเกม

วิธีใช้เหมือนเดิมครับ เปลี่ยนจาก Extract ไปไว้ที่โฟลเดอร์ Warcraft III เป็นโฟลเดอร์ที่ติดตั้ง TCGNetwork แทน

เหมาะสำหรับร้านที่ทำการ Hide Drive ต่างๆไว้ ทำให้ลูกค้าไม่สามารถทำการเพิ่ม Map ใหม่ๆได้ด้วยตัวเองครับ

วิธีใช้งาน

1. Extract ไฟล์ไปยังโฟล์เดอร์ที่ติดตั้ง TCGNetwork เอาไว้ จากนั้นสร้าง Shortcut Zz-TCGN MapUpdate ไปยัง Desktop
2. สร้างโฟล์เดอร์ที่ต้องการแชร์ Map และเปิดทำการ Share โฟล์เดอร์ นั้นไว้
3. นำชื่อเครื่องและโฟล์เดอร์ไปใส่ในไฟล์ Zz-MapUpdate.txt
4. แก้ Path ของเกมใน Zz-MapUpdate.txt ( เช่น D:\Warcraft III\Maps\Download )

ลิงค์ดาวน์โหลด http://www.zealzonecafe.com/downloads/TCGN_MapUpdate.rar

อันนี้กระทู้เดิมนะครับ เผื่อบางคนยังไม่เห็น http://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=3671
iSPACE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-10-09, 05:10   #2
decodes

รูปส่วนตัว decodes

decodes ปานกลาง
มาตรฐาน Re: Zz-TCGN MapUpdate อัพเดตแมพ DOTA ง่ายๆจ้า !!

ขอบคุณครับ
เก่า 01-10-09, 08:25   #3
discmaster
สมาชิกเว็บไซต์

รูปส่วนตัว discmaster

discmaster ปานกลาง
มาตรฐาน Re: Zz-TCGN MapUpdate อัพเดตแมพ DOTA ง่ายๆจ้า !!

ขอบคุณครับ
discmaster is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-10-09, 10:19   #4
กะรุ๊ก~กุ๊กกิ๊ก
ทีมงาน internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว กะรุ๊ก~กุ๊กกิ๊ก

กะรุ๊ก~กุ๊กกิ๊ก ปานกลาง

อยากขอบคุณด้วย แต่ที่ร้านกิ๊กไม่มี DotA คริคริ

แนบไฟล์ 1675

คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
กะรุ๊ก~กุ๊กกิ๊ก is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-10-09, 14:40   #5
miczy

รูปส่วนตัว miczy

miczy ปานกลาง

โปรแกรมนี้ผมเคยลองแล้วมันไม่ยอมดึงแมพมาให้อะครับผม เลยเขียน bat ไว้ดึงแทนครับ แหะๆ

miczy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-10-09, 14:58   #6
pratya

รูปส่วนตัว pratya

pratya ปานกลาง

เห็นมาตั้งนานล่ะ เดียวลองดูสะหน่อย
pratya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-10-09, 21:15   #7
tigy63

รูปส่วนตัว tigy63

tigy63 ปานกลาง

ขอบคุณครับ ต่อไปคงไม่ต้องไปลงmapที่เครื่องลูกแล้วละครับ
tigy63 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-10-09, 09:54   #8
Guzamama

รูปส่วนตัว Guzamama

Guzamama ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miczy อ่านกระทู้
โปรแกรมนี้ผมเคยลองแล้วมันไม่ยอมดึงแมพมาให้อะครับผม เลยเขียน bat ไว้ดึงแทนครับ แหะๆ

.bat เขียนแบบไหนครับ เวลาดึง map ขอบคุณครับ
Guzamama is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว