กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > เกมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 28-11-12, 17:47   #21
copermind
สมาชิก internetcafe.in.th

copermind ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ้hon เล่นไม่ได้ทุกตัว

หมดอายุแล้ว ลบโปรแกรม gca ออกไปได้เลยหรือว่า รอหลังการประชุมก่อนครับ เผื่อจะต่อให้อีกสักเดือน2เดือน จะได้พอดีกับประกาศค่าใช้จ่ายรายเดือนออกมา ไม่ใช่ปล่อยให้หมดอายุแล้วอีก 1-2เดือนค่อยประกาศออกมาให้จ่ายตังค์ แบบนี้มันไม่ต่อเนื่องครับ
copermind is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-11-12, 17:50   #22
copermind

มาตรฐาน Re: ้hon เล่นไม่ได้ทุกตัว

จริงๆแล้ว ทีมงานควรจะ ได้ข้อสรุปเรื่อง ค่าใช้จ่ายต่อเครื่องต่อปีหรืออะไรก็ว่าไป ว่าเป็นยังงัย ก่อนจะมีร้านที่ gca หมดอายุ ก่อนสัก พักนึงนะครับ
แบบนี้ถ้า ปล่อยให้ขาดตอนแบบนี้นานๆ ก็อาจจะมีบางร้านเปลี่ยนใจไม่ต่ออายุแล้วก็ได้
copermind is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-11-12, 17:52   #23
powernet

รูปส่วนตัว powernet

powernet ปานกลาง

เดือดร้อนกันมากเดี๋ยวเขาโก่งราคานะ
เก่า 28-11-12, 22:46   #24
copermind

ช่ายย เขาอาจจะดูว่าร้านเดือดร้อนกันไหม๊ หลังจาก ลองหย๋อยเหยื่อไปสัก3เดือน พอไม่มีแล้วมันจะกะวนกะวายกันไหม๊ แต่ผมว่า ราาที่เหมาะสมคือ ไม่เกิน 50บาทต่อเครื่องต่อเดือน
เก่า 29-11-12, 00:53   #25
nt0001

nt0001 ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ copermind อ่านกระทู้
ช่ายย เขาอาจจะดูว่าร้านเดือดร้อนกันไหม๊ หลังจาก ลองหย๋อยเหยื่อไปสัก3เดือน พอไม่มีแล้วมันจะกะวนกะวายกันไหม๊ แต่ผมว่า ราาที่เหมาะสมคือ ไม่เกิน 50บาทต่อเครื่องต่อเดือน
ผมรับได้ไม่เกิน600-700ต่อเดือน ถ้ามากว่านั้น ขอเน็ตได้อีกสายเลยนะครับ เดียวนี้590 10m/2m แล้วนะครับ
nt0001 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-11-12, 01:28   #26
basickids

basickids ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ copermind อ่านกระทู้
ท่าน copermind อายุเท่าไหรคับ เป็นเจ้าของร้านหรือคนดูแลร้านคับ คิดได้ไงคับ เครื่องละ 50 บาทต่อเดือน
ถ้าสมมุตร้านคุณมี 30 เครื่องลูกค้าคุณมีเล่น hon อยู่ประมาณ 10+ คน ส่วนคนอื่นๆเล่นเกมส์อื่น+เน็ตกันหมด คุณเช่า
แค่ 10 เครื่องคุณก็ต้องลงแค่ 10 เครื่องคุณก้ต้องมาเจาะจงว่าต้องลงเครื่องที่เท่าไหร ถึงเท่าไหร แล้วถ้าสมมุตเครื่องเต็ม
แล้วเครื่องที่เล่นเล่น hon ได้มีคนเล่นอยู่แล้วเล่นนาน+เป็นลูกค้าประจำคุณแต่เข าไม่ได้เล่น hon คุณจะบอกลูกค่าประจำคุณว่าย้ายเครื่องให้ผมหน่อยคับล ูกค่าอีักคนจะเล่น hon เครื่องอื่นไม่มี NetcafeHON คับ คุณจะทำแบบนั้นหราคับ
ครั้งแรกเขาคงไม่เป็นอะไรแต่ถ้าหลายๆครั้งละคับ ส่วนเครื่องละ 50 ต่อเืดือนถ้า ร้านมี 40 เครื่อง คุณเช่า 20 เครื่อง
1 เดือนเท่ากัน 1000*12 เดือน 12000บาท แล้วไหน เน็ตค่าเฟ่ค่่ายอื่นอีก ปีๆหนึงเราเสียค่า เน็ตค่าเฟ่ปาไปเท่าไหรแล้วคับ ถ้าร้านคุณส่วนมากเล่นแต่ hon กัน คุณก็ได้กำไรยอมที่จะเช่า แล้วร้านอื่นๆอีกเยอะแยะละคับที่เล่นเกมส์อื่นมากกว่ า hon ยอมหราคับเดือนละ 500-1000 บาทเยอะนะคับกับเกมส์ HON เกมเดียว แค่เดือนละ 300 ผมว่ามันก็แพงแล้วคับ
300*12 เดือน 3600 บาท ต่อร้าน แล้วถ้ามีคน สมัคทั้งประเทศ สมมุด 1000 ร้าน 3600*1000 ร้าน เข้าได้กำไรจากเน็ตคาเฟ่ 3,600,000 บาทเลยนะคับไม่รวมพวกที่เติม True อีก สำหรับผม เดือนละ 300 ก็แพงแล้วคับสำหรับเกมส์เดียว
basickids is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-11-12, 01:48   #27
basickids

basickids ปานกลาง

สำหรับผมนะคับคิดเป็นร้านคับต่อเดือนก็พอแล้วคับ ยุคนี้ข้าวของแพง+ค่าไฟเพิ่มขึ้นเรื่อยๆไหนตัดราคากั นอีกเหลือชั่วโมงไม่กี่บาท ร้านไหนคนเยอะเต็มตลอดก็สะบายไป ส่วนร้านไหนคนน้อยคนไม่ค่อยมีก็แย่สิคับ ยุคนี้ต้องช่วยเหลือกันคับ ร้านเกมส์อยู่ได้ เกมส์ก็อยู่ได้ึัคับ
basickids is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-11-12, 08:47   #28
ponteva

รูปส่วนตัว ponteva

ponteva ปานกลาง

เท่าที่ผมถามเขาดูเขาบอกว่าจะคิดเป็นชั่วโมงเล่นเครื ่องไหนคิดเครื่องนั้นไม่เล่นก็ไม่คิดครับแต่ชั่วโมงเ ท่าใหร่ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน
เก่า 29-11-12, 09:53   #29
fuckerboyd

รูปส่วนตัว fuckerboyd

fuckerboyd ปานกลาง

ผมให้ไม่เกิน 500 ต่อเดือน เกินนั้นก็บ๊ายบาย

คงอยู่ที่เขาแล้วหล่ะ ว่าอยากกินเยอะๆ หรืออยากกินยาวๆ
fuckerboyd is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-11-12, 10:24   #30
ทาส Internet

รูปส่วนตัว ทาส Internet

ทาส Internet ปานกลาง

แบบ play plus ก็ได้
Gold 300
Hon 100
LOL 100

win win ผมว่าร้านเกมซื้อไหว เด็กก็ยังมาเล่นอุดหนุนร้านเติม shell ของท่าน อยู่ดีครับ
ทุกวันนี้ลุกค้าร้านผมเติมอวตาร์ กันแทบทุกคน

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว