กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 04-11-12, 11:34   #21
bambobambo
สมาชิก internetcafe.in.th

bambobambo ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ช่วยแนะนำโปรแกรมคุมร้านหน่อยครับเสียตังค์ก็ได้

ถ้าท่านเป็นสมาชิก @cafe ผมก็แนะนำให้ใช้ @cafe solution ฟรี ใช้งานไม่ยากครับ
bambobambo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-11-12, 23:23   #22
samanaha

รูปส่วนตัว samanaha

samanaha ดีพอใช้
มาตรฐาน Re: ช่วยแนะนำโปรแกรมคุมร้านหน่อยครับเสียตังค์ก็ได้

ตอนนี้ ผมใช้ Ezypad ฟังชั่นที่ใช้งานครบนะ เติมเวลาได้ด้วยคูปองอะครับ ^^ ระบบจัดการก็ง่้าย
เก่า 05-11-12, 11:03   #23
delphi

รูปส่วนตัว delphi

delphi ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samanaha อ่านกระทู้
ตอนนี้ ผมใช้ Ezypad ฟังชั่นที่ใช้งานครบนะ เติมเวลาได้ด้วยคูปองอะครับ ^^ ระบบจัดการก็ง่้าย
นึกว่าไม่มีใครสนใจ เพราะมันถูกเกินน ฮ่าๆๆ
ถ้าไม่มี คุณธรรม ก็ต่ำคน
delphi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-11-12, 12:34   #24
jigsaw

jigsaw ปานกลาง

ถูกนี่เท่าไหร่ไม่รู้
jigsaw is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-11-12, 12:58   #25
Big_JoE

รูปส่วนตัว Big_JoE

Big_JoE ดีพอใช้
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Big_JoE

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nongakka อ่านกระทู้
1.โกง n cafe บัค dota เล่นไม่เสียเวลาสักนิดขอบอก
ขั้น แรก ขอบอกแบบฟรีๆ ไม่มีเกรียน ใช้ได้จริง

ไม่ใช้โปรแกรม วันคือวิธรง่ายๆ
แต่ ใช้ได้ฉะเพาะ ร้านที่มันไม่ได้ล๊อก อะไรไว้นะ
ใช้ได้ในร้านที่ระบบ ใช้บัตรแบบเติม
ข้อห้ามเด็จ ขาด
<<<<< ห้ามใช้วิธีนี้ขณะ เครื่องแม่ เปิด อยู่ หรือเจ้าของร้านอยู่ ระวังจะหาว่าไม่เตือน>>>>
<<<<< ห้ามกดตัวอะไรที่เด้งขึ้นมาทั้งสิน เดี๋ยวเครื่องจะดับ ยกเวัน หน้าจอล๊อกอิน TGN >>>>>
มีวิธีทำง่ายๆ ดังนี้

1.ไปซื้อบัตร 1 ช.ม. มา 1ใบ(จะเอากี่ ชม ก็ได้ ตามใจ)
2.เปิด เครื่องมา ใส่ระหัสบัตร
3. เข้า เกมdota จนถึง หน้าเลือกห้อง (ห้องในเกมเลยครับ)
4.ยุบตัวdotaแล้วหยุดเวลาบัตร(โดยไม่ต้องออกdota นะ )
5.กดปุ่มเปิดเครื่อง1ที อย่ากดแช่(กดแช่จะเป็นการปิดเครื่อง)
แล้วมันจะเด้ง หน้าจอ ล๊อกอิน TGN (ห้ามกดตัวอะไรทีมันขึ้นมาทั้งนั้น ให้กดฉเพาะ หน้าต้วล๊อกอิน
มาใหม่ให้เรา ล๊อกอิน เลือก แชร์แนล แล้วกด Alt+Tab เลือก เกมdota
แค่นี้ก็สามารถ เข้าเล่นโดยไม่เสียตังสักบาทเดียว

นั้นวิธีที่ 1
บางคนอาจจะทำไม่ได้ครับ
เอาวิธีที่2 นะ เหมือน กันง่ายๆ
ซื้อบัตรมา
เข้าเล่นdotaจนบัตรหมดเวลา
พอหมดเวลามันจะตัดไปยังหน้า ใส่บัตร แต่เกมยังเล่นได้อยู่ครับ
ให้เรารอสัก3-5 นาที หน้า ล๊อกอินจะเด้งขึ้นมา ให้เรากดAlt+Tab
ประมาณนั้น หรือไม่ ก็ กด ปุ้มเปิดเครื่อง หน้าล๊อกอินTGNขึ้นมา แล้วกดAlt+Tab:
จะสามารถ เข้าไปเล่นdotaต่อได้เลย แต่พอจบเกม ต้อง ล๊อกอินเข้าแนลใหม่

ก็คล้ายๆกัน แต่ ในกรณีที่เล่น จนบัตรหมดครับ

2.คลิกไปที่ My Network Places

1. คลิก Set Up a home or small office network
2. กด Next 7 ครั้ง
3. รอ 3-9 วินาที
4. กดช่องที่ 4 แล้วต่อไป
5. กดFinish อันว่าเสร็จ

ปล. เฉพาะโปรแกรม Ncafe เวอร์ชั่นอะไรก็ได้

ทำให้คุณ โกงเวลา ตลอดเวลา ปล. ถ้ามีโปรแกรมหมีขาว โปรแกรมแช่แข็งป้องกันไวรัส100% ให้รีสตาร์ส ทีหนึ่ง เมื่อคุณพอแล้ว ๕๕๕+

3.ใช้โปรแกรม Process Hacker ครับ

โดยรันโปรแกรมขึ้นมา แล้วไป Suspend โปรแกรมไว้

ทีนี้ก็คือ โปรแกรม หยุดทำงานครับ เหมือนกับปิดเครื่องไปเฉยๆ โดยไม่ Logout

ทีนี้พอคบเวลาที่เราตั้งปิดเครื่องไว้ ที่หน้าจอ Ncafe จะขึ้นสีแดง คื Offline แต่ Client จะไม่ Lock ครับ

มันก็นั่งเล่นกันสบายเลย

ใครมีวิธีแก้แล้ว บอกกันด้วยนะครับ
อ่า...ที่ร้านไม่มี DotA รอดตัวไป แล้วเครื่องลูกก็ล็อกทุกอย่างที่เข้าไปตั้งค่าระบบได ้ ไม่เคยโดนเหอะๆๆ
Big_JoE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-11-12, 13:48   #26
gamestep

gamestep ปานกลาง

iwebsoft ดีครับ ผมใช้อยู่ แต่ต้องซื้อครับ
gamestep is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-11-12, 13:49   #27
NonG

รูปส่วนตัว NonG

NonG ปานกลาง

รอ Ncafe2.0 มาก่อนแล้วค่อยมาดูว่าป้องกันได้หนาแน่นแค่ไหน ....
NonG is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-11-12, 13:49   #28
delphi

รูปส่วนตัว delphi

delphi ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jigsaw อ่านกระทู้
ถูกนี่เท่าไหร่ไม่รู้
หึหึๆๆๆๆ
ถ้าไม่มี คุณธรรม ก็ต่ำคน
delphi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-11-12, 19:10   #29
Magician

รูปส่วนตัว Magician

Magician ปานกลาง

ยังใช้ Handycafe อยู่เลย จะเปลี่ยนไปใช้ระบบอื่นที่มันรัดกุมกว่าีนี้

ลูกค้าบอกอย่าเลยพี่ มันเข้มงวดเกินไป
Magician is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-11-12, 23:27   #30
samanaha

รูปส่วนตัว samanaha

samanaha ดีพอใช้

ผมว่า Ezy pad ตอบโจทย์ผมได้นะ ครับ ดีด้วย เกมส์ก็ปิดได้หมดทุกเกมส์ เชคยอดก็ง่าย ปริ๊นก็ง่าย ^^

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samanaha : 05-11-12 เมื่อ 23:27
samanaha is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว