กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 23-08-12, 23:13   #1
tonZ02
สมาชิกทั่วไป

tonZ02 ปานกลาง
มาตรฐาน ท่านที่ใช้บริการเติมเงินของ wepay เคยเจอปัญหานี้ใหม

ผมเจอมา 3 ครั้งหล่ะครับตั้งแต่ใช้บริการมายังไม่ถึงเดือนปัญหา ของมันคือ เติมเงินเข้าเกมส์ที่เป็นของเกมส์ PB 2 ครั้ง เติมเงินมือถือ วันทูคอล 1 ครั้ง เติมไปแล้วแต่เงินไม่เข้า ไปดูที่ประวัติธุรกรรม สถานะจะเป็น pending โทรไปพนักงานบอกเดี่ยวระบบจะคืนเงินใหมประมาณหมดเวลา ที่ดำเนินการไม่ผ่านใช้เวลา 30 นาที แต่ผมเติมไปตั้งแต่ 2012-08-23 21:15:01 มันเกิน 30 นาทีไปนานมากแล้วแต่สถานะยังคงเดิมเงินไม่คืนให้ระบบ เหมือนเดิม แล้วลองคิดดูซิครับลูกค้าเติมเงินเขาก็จะเอาเลยตอนนั ้นอย่างมากรอก็ 5 นาที 10 นาที นี่ลองคิดดูซิครับ 1 ชม. ผ่านไปไม่ได้ แล้วสถานะก็ยังเป็นอยู่แบบนี้ผมก็ไม่รู้ว่ามันจะแจ็ค พ๊อตอยู่ดี ๆ เงินก็เข้าไอดีเด็กหรือเปล่าจะขายเป็นบัตรทรูแก้ตัวไ ปให้ก็ต้องลังเลหล่ะครับ ก็เติมไปแล้วผลยังไม่รู้ว่าจะเป็นยังไง เกิดขายบัตรทรูแ้ก้ตัวให้เด็กไป รอไปซัก 1 ชม. เงินเข้าไอดีเด็ก เด็กแจ็คพ๊อตได้ตังในไอดีเกมส์ 100 จากที่เจ้าของร้านเติมเข้าไอดีครั้งแรกและ ขายบัตรทรูแก้ตัวให้มันไป อีกใบ โทรไปคอลเซ็นเตอร์ก็แก้อะไรไม่ได้บอกให้รออย่างเดียว บอกให้ยกเลิกให้หน่อยก็บอกว่าทำไม่ได้ต้องรอให้ admin ทำให้และ เบอร์คอลเซ็นเตอร์จะมีมากมายหลายเบอร์ทำไมก็ไม่รู้โท รไปบางคนไม่อยู่หน้าคอมอ้าว?แล้วให้เบอร์ไว้ทำไม เวลาติดต่อ โทรได้ถึง 21.00 แล้วหลังจากนั้นบอกให้คุยทาง fb ผมพิมพ์ไปไม่เห็นจะตอบกลับมา สรุปผมก็ต้องนั่งรอและก็ลุ้นไปอยุ่คนเีดียว เติมเงินให้ลูกค้า 5000+หล่ะ กำไรเพิ่งจะ 200 กว่า ๆ เกิดมันผิดพลาดขึ้นมาอย่างที่ผมบอกก็เข้าเนื้อเ้จ้าข องร้าน

เอามาเล่าให้ฟังกันครับเซ็งกับการบริการอยู่ไม่รู้จะ ทำไงก็เลยเอามาโพสเผื่อเพื่อน ๆ เจอปัญหาแบบเดียวกันจะได้ช่วยกันแก้ ที่พิมพ์ไปไม่ว่าเค้าไ่ม่ดีนะ อย่างอื่นเท่าที่ดูก็ดีนะ เติมเงินอะไรง่ายดี หน้าตาเวปใช้งานง่ายดี โอนเงินเข้าไปแจ้งโอนก็ได้ไวดี แต่ติดปัญหานี้หล่ะ ที่รู้สึกไม่ค่อยดีกำลังจะหาตัวเลือกใหม่อันอื่นก็สม ัครไว้แล้วนะของ zest แต่ยังไม่ได้โอนตังเข้า ยังไม่ได้ใช้บริการ ถ้า wepay ยังแ้ก้ปัญหานี้ไม่ได้คงต้องเลิกใช้บริการไม่ได้ว่าเ ค้าไม่ดีแต่ถ้าเป็นแบบนี้ผมใช้งานแล้วคงรู้สึกสบายใจ ไม่ได้

ถือว่าผมสะท้อนมุมของผู้ใช้บริการก็แล้วกันครับเผื่อ เจ้าของ wepay หรือเจ้าหน้าที่ของ wepay อยู่ในนี้จะได้นำไปปรับปรุงแก้ไขบ้าง หรืออาจะเป็นอุทาหรณ์ของคนที่กำลังจะตัดสินใจใช้ wapay อยู่ก็เป็นได้

ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป

หลักฐานครับว่ามันเป็นจริง ๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonZ02 : 23-08-12 เมื่อ 23:19 เหตุผล: รูปเล็กไ
tonZ02 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-08-12, 23:24   #2
tonZ02

มาตรฐาน Re: ท่านที่ใช้บริการเติมเงินของ wepay เคยเจอปัญหานี้ใหม

.....

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonZ02 : 23-08-12 เมื่อ 23:37 เหตุผล: ผิดอันจ้่า
tonZ02 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-08-12, 23:42   #3
thaneeok

รูปส่วนตัว thaneeok

thaneeok ดีพอใช้
มาตรฐาน Re: ท่านที่ใช้บริการเติมเงินของ wepay เคยเจอปัญหานี้ใหม

ผมใช้แต่เติมเงินมือถือครับ ก็โอเคดี มีปัญหาบ้าง แต่ก็ยังไม่เคยใช้บริการเติมเกมส์ผ่านทาง Wepay
ส่วนใหญ่จะมีปัญหาเรื่องลูกค้าจำเบอร์ผิด ผมก็ คุยทาง MSN กับ callcenter ก็เพื่อดึงเงินคืนบางครั้งมันดึงสำเสร็จแต่เงินไม่มา

FirstNet Internetcafe : โลกแห่งการเรียนรู้และประสบการณ์
thaneeok is online now   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-08-12, 23:47   #4
tonZ02

ดึงสำเร็จแต่เงินไม่มาท่านก็ขาดทุนสิครับ? เติมเงินมือถือได้ % นิดเดียวเอง เงินไม่คืนมาครั้งนึงก็เกือบหมดแล้วครับกำไรถ้าไ่ม่ม ีกำไรก็เหมือนทำงานให้เค้าฟรีๆ แล้วเราจะทำให้เค้าทำไม?
เก่า 24-08-12, 15:45   #5
tonZ02

โหไม่มีคนประสบปัญหาเดียวกับผมเลยหรอครับ? หรือผมโชคร้ายอยู่คนเดียวหรือผมหลงไปใช้อยู่คนเดียว ?
เก่า 24-08-12, 16:21   #6
thaneeok

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonZ02 อ่านกระทู้
ดึงสำเร็จแต่เงินไม่มาท่านก็ขาดทุนสิครับ? เติมเงินมือถือได้ % นิดเดียวเอง เงินไม่คืนมาครั้งนึงก็เกือบหมดแล้วครับกำไรถ้าไ่ม่ม ีกำไรก็เหมือนทำงานให้เค้าฟรีๆ แล้วเราจะทำให้เค้าทำไม?
ครับ ที่ดึงไม่มาเพราะ เงินที่เติมผิดไป 50 บาท บางครั้งถูกไช้ไปแล้ว ครับ เหลืออยู่ 40 กว่าบาท แบบนี้ ต้องให้
callcenter ดึงให้ ครับ แต่ไม่ขาดทุนครับ เพราะ ถ้าลูกค้ารอ รอเช็คกับ callcenter ว่าดึงคืนได้เท่าไหร่ เราก็ไป
หักกับที่จะเติมใหม่ให้ลูกค้า เหลือ 45 ก็เติมให้ 40 บาท บางครั้ง ข้ามวันกว่า จะดึงคืนได้ เราก็ คิดลูกค้าไปเลย ถือว่า
เป็นความผิดลูกค้า ครับ ไม่เกี่ยวกับเรา ถ้าขาประจำ มารอบหน้าผมก็ ค่อยคืนให้ ถ้าขาจร เงินคืนมาเท่าไหร่ ก็ เงินเข้า
กระเป๋าเราครับ เติมเงินตรงนี้ดีกว่าของ zest ครับ เพราะของzest ไม่รู้สถานะอะไรเลย ดึงคืนก็ยาก ถ้าเติมเกมออน
ไลน์ผมแนะนำของ TMX ครับ ปัญหาน้อยกว่า

FirstNet Internetcafe : โลกแห่งการเรียนรู้และประสบการณ์

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thaneeok : 24-08-12 เมื่อ 16:22
thaneeok is online now   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-08-12, 17:43   #7
tonZ02

tmx มันมีค่าแรกเข้าใหมครับ? ต้องลองไปศึกษาดูหน่อยแล้ว ทีแรกก็เห็นว่าอันนี้อันเดียวได้ครบทุกอันเลยคิดว่าจ ะใช้อันเดียวพอ เจอแบบนี้คงต้องกระจายซะแล้ว
เก่า 24-08-12, 18:57   #8
thaneeok

Tmx มีช่วงนึงเขาเปิดให้สมัครฟรี ครับ ตอนนี้ไม่แน่ใจเหมือนกัน สนใจสมัครโทรไปสอบถามดู ครับ

เก่า 25-08-12, 00:39   #9
tp_Computer

รูปส่วนตัว tp_Computer

tp_Computer ปานกลาง

ผมก็ใช้ แต่ไม่ค่อยได้เติมเงิน ส่วนมากเติมจากมือถือ ของแต่ละระบบ ไม่ยุงอยาก ส่วน wepay เติมเกมส์ ครับก็ไม่ค่อยจะมีปัญหาอะไรนะครับ ใช้มา 3 ปีแระ
เก่า 25-08-12, 11:21   #10
tonZ02

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tp_computer อ่านกระทู้
ผมก็ใช้ แต่ไม่ค่อยได้เติมเงิน ส่วนมากเติมจากมือถือ ของแต่ละระบบ ไม่ยุงอยาก ส่วน wepay เติมเกมส์ ครับก็ไม่ค่อยจะมีปัญหาอะไรนะครับ ใช้มา 3 ปีแระ
ท่าผมจะซวยอยู่คนเดียวแต่มีครั้งนึง เกมส์ pb คอลเซ็นเตอร์บอกค้างอยู่สิบกว่าคนอยู่นะแสดงว่าท่านไ ม่ได้เติมช่วงที่ผมกำลังซวยหุๆ นี่ถ้าไปค้างตอนลูกจ้างอยู่ไม่รู้จะยุ่งขนาดใหนเฮ่อ
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว