กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 25-06-12, 22:16   #1
chaloemchai
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว chaloemchai

chaloemchai ปานกลาง
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง chaloemchai
มาตรฐาน สอบถาม nohdd

สอบถาม nohdd
ผมทำโนฮาร์ดดิด 4สเปคโดยใช้ richtech 3.7 ทำผ่านแล้วสองสเปค เป็นอินเทลยังเหลืออีก 2คือ amd p4 สเปคอยากสอบถามว่า
1ผมนำฮาร์ดดิดจากที่ทำสเปคที่1และ2 ผ่านแล้วไปใส่สเปคที่3ที่เป็น amd จอฟ้าเฉยเลยครับใครมีวิธีแก้บ้าง
2เวลาผมอับโหลดต่างสเปคของp4มันบูทได้แต่ไปวนอยู่แหน ้าวินโด้ที่เป็นเหมือนไข่ปลาวิ่งแล้วก็ค้างแก้ยังไงด ีครับ
3ถ้าผมทำแยกอิมเมจดีไหมครับแล้วเวลาลงเกมส์ต้องทำไงถ ้าวินโด้คนล่ะอิมเมจ
ขอบคุณทุกท่านทีช่วยแนะนำครับ
chaloemchai is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 21-07-12, 08:25   #2
nutfino

nutfino ปานกลาง
มาตรฐาน Re: สอบถาม nohdd

ถ้า โกส ข้าม สเปก ต้องใช้ตัวช่วย ลงโปรแกรมกันจอฟ้า แต่ต้องทำจาก AMD -----> intel หาได้จาก google ครับผม
ไม่ยาก ลงก่อนย้าย harddisk ไปเครื่องอื่น แค่นี้ก็ไม่จอฟ้าแล้ว
1 image หลาย สเปก ตัวอย่างเช่น 3 spec ต้องเริ่มจาก default ---> spec1 -----> default ----> spec2 ---->default------> spec3 ปิดท้ายด้วย default ทุกขั้นตอน ให้ทำการ restart serivce ทุกครั้ง รับรองแยกสเปกขาด สนิท ครับ
ไม่ต้องแยก image นะ เพราะ จะต้อง ทำ supper user ทุก image เสียเวลา ครับ 1 image หลายสเปก ดีกว่าเยอะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nutfino : 21-07-12 เมื่อ 08:33
nutfino is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 21-07-12, 08:43   #3
meam

รูปส่วนตัว meam

meam ดีพอใช้

ก็อปข้ามสเปค ถ้าเป็น XP ต้องทำตามนี้ครับ
http://support.microsoft.com/default...;th-th;Q314082

ถ้าอ่านภาษาไทยแล้วรู้สึกงง อ่านต้นฉบับภาษาอังกฤษแทนก็ได้นะครับ
http://support.microsoft.com/default...;en-us;Q314082
meam is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 21-07-12, 15:17   #4
chaloemchai

รูปส่วนตัว chaloemchai

chaloemchai ปานกลาง
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง chaloemchai

ขอบคุณทุกคำตอบครับ
chaloemchai is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว