กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > ตลาดร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 13-05-12, 14:12   #1
suwatchais
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว suwatchais

suwatchais ปานกลาง
มาตรฐาน ฝากแจ้งไว้ครับ ไม่อยากมีปัญหาภายหลัง

ฝากแจ้งไว้ครับ ไม่อยากมีปัญหาภายหลัง

ถึงนาย บัญชา แก้วพุฒตาล
........ตามที่ท่านได้สั่งเมนบอร์ดของผมไปรุ่น ASUS M2N68-AM Plus เมื่อประมาณ กลางเดือนมีนาคม 55
จำนวน 2 ตัว (ในราคาตัว 1200 บาท พร้อมส่ง EMS)รวมเป็นเงิน 2400 บาท ทางผมได้จัดส่งให้ท่านให้ท่าน
ตามจำนวนที่ต้องการ และท่านก็ได้รับของตามที่ต้องการแล้ว ประมาณปลายเดือนมีนาคม แต่เมื่อท่านได้รับสินค้า
และทำการตรวจเช็คปรากฎว่า มี 1 ตัวเปิดไม่ติดจึงได้โทร. ติดต่อผมเพื่อหาทางแก้ไข ผมก็ให้คำตอบท่านไปว่า
เมนบอร์ดมีประกันเหลือ เกือบ 2 ปี ถ้าไม่ลำบากท่านก็เครมเอง หรือหากคิดว่าลำบากก็ส่งกลับมาผมจะเช็คให้ว่าเป็นที่ อะไร ท่านจึงส่งกลับมาเมื่อก่อน15เมษายน ผมได้รับของก็ทำการตรวจเช็คปรากฎว่าก็ติดไม่มีการเสี ยหายนะอย่างใด จึงโทรแจ้งท่านว่าจะทำไงดี ท่านว่างั้นส่งกลับไปให้ท่าน เดียวท่านจะทดสอบอีกที เนื่องด้วยติดสงกรานต์ทำให้
ส่งล่าช้าไปหลายวัน ผมส่งของให้ท่านวันที่23/04/55เวลา10.41น.EMS. เลขที่ EI830020323TH โดยตกลงว่าท่านจะออกค่าส่งเอง มาบัดนี้ของได้ตีกลับมาแล้วครับ แต่ยังไม่ถึงผม ผมติดต่อท่านไม่ได้ครับ ไม่ได้เก็บเบอร์เอาไว้
จึงไม่รู้จะติดต่อท่านอย่างไร ซึ่งการส่งไปมีค่าใช้จ่าย ค่าส่ง 140 บาท+ค่ากล่อง 10 กว่าบาทจำไม่ได้ และขากลับมาอีกไม่รู้อีกเท่าไหร่ รวมๆ ก็เกือบ 500 บาทแล้วครับ ยังไม่คิดค่าน้ำมันเดินทางไปส่งให้ท่านอีก+ค่าเสียเว ลาอีก
ยังไงแล้วช่วยกรุณาติดต่อกลับมาด้วยครับ แต่ถ้าของถึงผม ผมถึงจะโทรแจ้งท่านได้ครับ เพราะเบอร์โทรติดที่หน้า
กล่องอยู่ นี่ครับเบอร์ผม 081-5341983

ปล. ไม่มีปัญหาอะไรกับผู้ซื้อครับ เพียงแต่แจ้งไว้เป็นหลักฐานเชยๆ เพราะติดต่อกันไม่ได้
suwatchais is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-05-12, 15:57   #2
futurenet

futurenet ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ฝากแจ้งไว้ครับ ไม่อยากมีปัญหาภายหลัง

บอร์ดท่านเหลืออีกมั๊ยครับ
futurenet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-05-12, 12:24   #3
suwatchais

มาตรฐาน Re: ฝากแจ้งไว้ครับ ไม่อยากมีปัญหาภายหลัง

ของมาถึง จ.นครสวรรค์แล้ว คงอีก 1-2 วัน น่าจะได้รับ เจ้าของหายไปไหนหว่าดีจังจ่ายเงินแล้วไม่รับของเหอะๆ
suwatchais is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-05-12, 15:08   #4
suwatchais

ภาพนี้ยืนยันตัวบอร์ดว่าเปิดติดแน่นอน

ภาพนี้คือพัสดุที่ส่งคืนมาครับ

สรุปครับ ค่าส่งไป 117+วัสดุห่อหุ้ม 40 บาท+กล่อง ค ใบละ 16 บาท = 173 บาท
..........ส่งคืน 70 บาท รวม 243 บาท ถ้าให้ไปส่งใหม่ขอค่าน้ำมันบ้างนะครับ
..........ไปรษณีย์ห่างออกไป 20 กว่ากิโลเมตรได้ ไปกลับเกือบ 50 กิโลเมตรละท่าน
..........บัญชีชื่อ นายสุวัฒชัย กุลวิจิตรรัตน์ เลขบัญชี 7352495993 ธนาคาร กสิกรไทย สาขา รามคำแหง151
..........ขอเป็นโอนค่าส่งมาก่อนละกันท่าน สบายใจดี เพื่อช่วยท่านประหยัดค่าส่งรอบนี้ผมขอแพคเป็นเศษกระด าษ
..........ไปให้ละกัน เจ้าพลาสติกกันกระแทกมันหลายตังครับ เก่า 243 บาท เอาตัวเลขกลมๆละกันท่าน 400 บาท
..........วันที่ 16/05/55 จะไปส่งให้ครับ ไงโอนเงินมาก่อนละกัน ไม่งั้นผมไม่ส่งให้แล้วครับ (อย่าว่าโหดนะ)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suwatchais : 14-05-12 เมื่อ 15:35
เก่า 14-05-12, 16:34   #5
burst

รูปส่วนตัว burst

burst ดีพอใช้

เค้าไม่เอาผมให้ 500 เลยครับ 555
burst is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 15-05-12, 16:03   #6
suwatchais

พรุ่งนี้จะส่งไปให้ใหม่นะครับ ยังไงแล้วผมจะมาแจ้งเลขemsไว้ที่นี่ละกันนะครับ ส่งตามที่อยู่เดิมที่ผมแจ้ง
แฟนท่านไปนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suwatchais : 15-05-12 เมื่อ 16:48
เก่า 16-05-12, 05:45   #7
kraithong

kraithong ปานกลาง

ท่าน ตุ้ย เหนื่อยหน่อยนะคับ แวะมาอัพให้คับ
kraithong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-05-12, 14:06   #8
suwatchais

เมื่อวานไม่ว่างออกไปส่งให้ครับ ขอโทษที
พึ่งส่งเมื่อกี้ครับ นี่เลข EMS ครับ EI830026944TH
เช็คของได้ที่นี่ครับ http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว