กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 04-05-12, 16:39   #1
milza5
สมาชิกทั่วไป

milza5 ปานกลาง
มาตรฐาน เกม talesrunner

สวัสดีครับ

เกม Talesrunner copy ข้ามเครื่องได้ไหมครับ ต้องทำยังไงครับ
copy ข้ามเครื่องแล้วไม่สามารถเล่นได้ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
milza5 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-05-12, 16:47   #2
P Ton Boy

รูปส่วนตัว P Ton Boy

P Ton Boy ปานกลาง
มาตรฐาน Re: เกม talesrunner

copy ข้ามเครื่องได้ แล้วเล่นได้เลย
อย่าลืมลบไฟล์เกมเก่า
P Ton Boy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-05-12, 16:50   #3
Petra

รูปส่วนตัว Petra

Petra ปานกลาง

ที่ร้านต้องใช้ registry แฮะ copy เฉยๆ เล่นไม่ได้ -"-
Petra is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-05-12, 17:09   #4
milza5

สวัสดีครับ

เข้า regedit หัวข้อไหนครับ ตั้งใจจะทำ regedit แต่หาหัวข้อไม่เจอครับ
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
milza5 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-05-12, 17:29   #5
CyberSpace

รูปส่วนตัว CyberSpace

CyberSpace ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ milza5 อ่านกระทู้
สวัสดีครับ

เข้า regedit หัวข้อไหนครับ ตั้งใจจะทำ regedit แต่หาหัวข้อไม่เจอครับ
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
ตามนี้ครับ

อ้างถึง:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\PDBOX\TalesRunner]
ปล.จำง่ายๆ ว่าทุกเกมส์ที่ login ผ่านเว็บ จะต้องใช้ Registry

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CyberSpace : 04-05-12 เมื่อ 17:31
CyberSpace is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-05-12, 23:44   #6
extreme

extreme ปานกลาง
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง extreme

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CyberSpace อ่านกระทู้
ตามนี้ครับ

ปล.จำง่ายๆ ว่าทุกเกมส์ที่ login ผ่านเว็บ จะต้องใช้ Registry
ตามนี้ครับ
extreme is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-05-12, 16:45   #7
milza5

สวัสดีครับ

ขอบคุณมากครับ
แล้วจะรู้ได้ยังไงครับว่า เกมนั้นเก็บอยู่ในหัวข้อไหนครับ เช่น เกม TalesRunner จะเก็บไว้ที่ PDBOX

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย milza5 : 05-05-12 เมื่อ 16:50
เก่า 06-05-12, 14:37   #8
abignose

รูปส่วนตัว abignose

abignose ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ milza5 อ่านกระทู้
สวัสดีครับ

ขอบคุณมากครับ
แล้วจะรู้ได้ยังไงครับว่า เกมนั้นเก็บอยู่ในหัวข้อไหนครับ เช่น เกม TalesRunner จะเก็บไว้ที่ PDBOX
ค้นหาจาก google โดยใช้คำค้นว่า

TalesRunner regedit อยู่ไหน

PB regedit อยู่ไหน

SF regedit อยู่ไหน

Audition regedit อยู่ไหน

รับลองเจอครับ ไม่เจอให้เตะคนข้างบน ^_^
เก่า 06-05-12, 14:49   #9
thaneeok

รูปส่วนตัว thaneeok

thaneeok ดีพอใช้

ท่านต้องลองลงเกมส์ เครื่องนึง ดูก่อน ครับแล้วค่อยมาศึกษาวิธีการหา reg ไฟล์ของเกมส์ เพื่อเอาไปใช้เครื่องที่ อื่นๆ ผมน่ะนำให้ทำเอง เพราะ บางทีท่านอาจจะตั้งชื่อ โฟลเดอร์ปลายทาง ไม่เหมือนคนอื่น

วิธีการหานะครับ
1. กด start > run > พิมพ์ regedit > มันจะอยู่ด้วยกัน 2 ที่นะครับ
2. HKEY_CURRENT_USER และ HKEY_LOCAL_MACHINE

เช่นเกมส์ AUDITION ก็จะอยู่ประมาณ นี้
HKEY_CURRENT_USER > Software > AUDITION
คลิกขวาที่ Audition เลือก Export จากนั้นเครื่องจะถามหาที่ save ในขั้นตอนนี้
ท่านก็เลือกเอาว่าจะ save ไว้ที่ไหนและจะใช้ชื่อว่าอะไร

เวลาจะเอามาใช้กับเครื่องอื่น ก็แค่ click reg file ที่ได้สร้างเอาไว้ ครับ ก็จะใช้งานเกมส์นั้น ๆ ได้ ครับ

ส่วนที่ท่านสงสัยเรื่อง PDBOX นั้น มันเป็นชื่อของ บริษัทเกมส์ ที่เป็นผู้พัฒนาเกมส์ talesrunner ตั้งขึ้น ครับ
ส่วน dragonfly ก็ ของ SF เป็นต้นครับ

FirstNet Internetcafe : โลกแห่งการเรียนรู้และประสบการณ์

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thaneeok : 06-05-12 เมื่อ 15:04
thaneeok is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว