กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 30-04-12, 01:17   #1
junkle
สมาชิกทั่วไป

junkle ปานกลาง
Question ผมมือใหม่อยากเป็นมือโปรครับ !!!!!!!!!!!!!!!!!

สวัสดีพี่ ๆ กลุ่มเครื่อข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทยครับ
ผมเป็นเด็ก อายุ 22 ปีครับสนใจอยากจะเปิดร้านเกมส์มาตั้งแต่ เด็ก ๆ แล้วครับ และความรุ้เรื่องคอมพิวเตอร์ของผมก็จัดได้ว่าอยุ่ในเ กณฑ์ที่ดีครับ คือผมเรียนจบ ม.6 แล้วออกมาขายของ (ขายเองเก็บเอง+กับแฟนครับ ดูแลเรื่องเงินเองครับ ไม่ได้ขอเงินพ่อแม่ใช้ )ตามความต้องการของพ่อแม่ครับ ไม่ได้จบปริญญาตรีนะครับ แต่ผมสนใจอยากจะเปิดร้านเกมส์ ผมขายของมา 3 ปีไม่มีเงินเกบเลยครับ มีแต่มีไม่มากครับ ความคิดผมคือผมจะเก็บเงินได้สักก้อน แล้วมาเปิดร้านเกมส์ครับ ตอนนี้ก้อถึงเวลานั้นแล้วครับ คือร้านเกมส์ที่ผมจะเปิด เปิดแบบนี้ครับ 1.เปิดเป็นร้านเกมส์ (เกมส์+อินเตอร์เนต) & 2. อินเตอร์เนต(เล่นเนตอย่างเดียว) ให้ชาวต่างชาติครับ อ๋อลิมบอกผผมอยู่พัทยานะครับ โดยผมจะใช้ห้องเดียว แต่จะแบ่งเป็นสองโซนครับ

ตอนนี้ผมหาทำเลได้แล้ว ตามรุปนี้เลยครับ

นีคือคำอธิบายสัญลักษณ์ ต่าง ๆในรุปนะครับ
1.สีแดง คือโรงเรียนครับ โดยจะมีอยุ่ 2 โรงเรียน
2.สีดำคือ ห้องที่ผมเล็งไว้ครับ
3.สีม่วงคือ 7-11 ครับ
4.สีเขียวคือ Family Mart ครับ
5.สีน้ำตาลคือ ร้านเกมส์ครับอีกร้านครับ

**ส่วนถนน ที่วิ่งตัดกลางไม่ใช่ถนนใหญ่นะครับ มีความกว้าง ประมาณรถวิ่ง 2 คันผ่านกันได้ เป็น 2 เลนครับ**

ผมเลยอยากจะสอบถาม พี่ ๆ ที่รุ้เรื่องนี้เป็นอย่างดีครับว่า
1.ทำเลที่ผมทำมาให้ดูนี่ ใช้ได้ไหมครับ
2.ผมเห็นร้านเกมส์บางร้านเปิด 24 ชม. ครับ คืออยากทราบว่าสามารถเปิดได้ไหมครับ ตามกฏหมายไทย
3.ผมมีเงินอยุ่ประมาณ 350000 เงินประมาณนี้ ซื้อคอมได้กี่เครื่องครับ + เฟอนิเจอร์ครับ ไม่รวมสายแลน + เนต + ค่าตกแต่งนะครับ
4.ค่าเนต สายแลน ค่าตกแต่งอยุ่ที่เท่าไหร่ครับ
5.แล้วเรื่องค่าลิขสิทธิ์นี่จ่ายยังไงครับ เฉพาะเกมส์ ออฟไลน์ใช่ไหมครับ และก็ Dota ใช่ไหมครับ
6.เห็นบางคนบอกว่าต้องจ่าย ส่วยด้วยหรอครับ ถ้าจ่ายแล้วจ่าย เรื่องอะไรครับ(อันนี้ถ้าไม่จริง ต้องขออภัสอย่างสูงด้วยครับที่ถามเพราะว่าผมไม่รู้จร ิง ๆ )
7.ถ้าผมทำ ดีไหมครับ ขอให้พี่ ๆ แสดงความคิดเห็นกันด้วยนะครับ

จากต้นไม้เล็ก ที่จะเจริญเติบโตเป็นไม้ใหญ่

******อ๋ออีกเรื่องนึงครับเรื่องนี้สำคัญ คือ นอกกจากจะเปิดร้านเกมส์-อินเตอร์เน็ตแล้ว ผม ยังจะเปิด รับซ่อม คอม ปรินเตอร์ และ ปรึกษาเรื่องคอมพิวเตอร์อีกด้วยครับ ********

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย junkle : 30-04-12 เมื่อ 01:37 เหตุผล: เปลี่ยนขนาดฟ้อน
junkle is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-04-12, 01:21   #2
เมืองชล

รูปส่วนตัว เมืองชล

เมืองชล ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ผมมือใหม่อยากเป็นมือโปรครับ !!!!!!!!!!!!!!!!!

อ่านในนี้เยอะๆครับ ที่ท่านถามมา มีคำตอบหมดแล้ว
เมืองชล is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-04-12, 01:23   #3
junkle

มาตรฐาน Re: ผมมือใหม่อยากเป็นมือโปรครับ !!!!!!!!!!!!!!!!!

งั้นผมขอถามเรื่องทำเลละกันครับ พี่ ๆ เห็นว่ายังไงครับ ทำเลเหมาะไหมครับ ทำแล้วน่าจะได้กำไรไหมครับ????

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย junkle : 30-04-12 เมื่อ 01:23
junkle is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-04-12, 01:25   #4
samanaha

รูปส่วนตัว samanaha

samanaha ดีพอใช้

20 เครื่อง +ตกแต่งเก้าอี้โต๊ะ+แอร์ แต่ถ้าไม่มีคู่แข่งน่าจะได้ 25 ครับ
samanaha is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-04-12, 01:26   #5
DR_TAM

DR_TAM ปานกลาง

อืม เดินไปดูร้านฝั่งตรงข้าม สิครับ หรือไปลอง นั่งเล่นดู จะได้รู้ ว่าจะไปรอดไหม
DR_TAM is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-04-12, 01:27   #6
junkle

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samanaha อ่านกระทู้
20 เครื่อง +ตกแต่งเก้าอี้โต๊ะ+แอร์ แต่ถ้าไม่มีคู่แข่งน่าจะได้ 25 ครับ
แถวนั้นชั่วโมงละ 15-20 บาทครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลลครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย junkle : 30-04-12 เมื่อ 01:30
เก่า 30-04-12, 01:28   #7
junkle

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DR_TAM อ่านกระทู้
อืม เดินไปดูร้านฝั่งตรงข้าม สิครับ หรือไปลอง นั่งเล่นดู จะได้รู้ ว่าจะไปรอดไหม
แต่เขาเปิดมานานแล้วนะครับ อันนี้!!

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย junkle : 30-04-12 เมื่อ 01:30
เก่า 30-04-12, 01:29   #8
junkle

คือที่ผมอยากเปิดเพราะว่าอยุ่ใกล้ 7-11 เขาเปิด 24 ผมก็จะเปิด 24 เหมือนกันอ่ะครับ

เก่า 30-04-12, 01:32   #9
rubikgear

rubikgear ปานกลาง

จะเปิดแถวไหนครับในพัทยา มันมีหลายที่น่ะครับ 350000 ผมว่าไม่พอครับอาจจะคืนช้า
rubikgear is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-04-12, 01:32   #10
junkle

อ๋ออีกเรื่องครับ เงิน 350000 นี่เป็นเงินที่ผมจะเอารถไปเข้า ไฟแนนซ์ นะครับ ผมเลยอยากถาม พี่ ๆ ที่มีประสบการณ์ว่า ตามรูปลัษณ์ ลักษณะ แบบนี้ จะไหวไหมครับ เพราะว่าผมไม่มีใครให้ปรึกษาเลยครับผมอยากจะปรึกษาพี ่ ๆ ในนี้ทุกคนเลยครับ !!!
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว