กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > เกมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 19-07-09, 10:05   #1
nuchangel
Guest

มาตรฐาน ถามเรื่องเกมยูริหน่อยค่ะ

อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับเกมยูริค่ะ ถ้าจะลงไว้ที่ร้าน แบบซื้อลิขสิทธ์ถูกต้องนะคะ
1. ไม่ทราบว่าเราต้องซื้อโดยตรงกับทางeaเลยหรือว่าซื้อเ กมกล่องมาลงได้
2. ถ้าหากซื้อลิขสิทธ์ ซื้อขาดครั้งเดียวหรือว่าต้องเสียรายปีคะ
3. เราสามารถลงไม่ครบตามจำนวนเครื่องที่เรามีได้มั้ยคะ เช่น ที่ร้านมี 20 เครื่อง แต่ลงเพียง 10 เครื่อง
4. อยากทราบว่ายูริภาคไหนน่าลงไว้ที่ร้าน
อยากถามความคิดเห็นเจ้าของร้านทุกท่านดูน่ะค่ะ ว่าถ้าเป็นท่านจะลงเกมส์นี้ไว้ที่ร้านมั้ยคะ (แบบซื้อลิขสิทธ์ถูกต้อง)
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-07-09, 10:13   #2
kiwkiw
สมาชิกทั่วไป

รูปส่วนตัว kiwkiw

kiwkiw ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ถามเรื่องเกมยูริหน่อยค่ะ

มาช่วยดัน+อยากรู้เหมือนเจ้าของกระทู้ค่ะ อ้อ ราคาเท่าไรด้วย ท่านใดทราบรบกวนมาตอบหน่อยน๊าค๊า----
kiwkiw is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-07-09, 11:30   #3
เอกเขนก
ทีมงาน internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว เอกเขนก

เอกเขนก ชื่อเสียงที่ถูกระงับ
มาตรฐาน Re: ถามเรื่องเกมยูริหน่อยค่ะ

ถ้าจะซื้อลิขสิทธิ์เกมในตระกูล Command & Conquer ชั่วโมงนี้คงต้องหาซื้อตั้งแต่ภาค 3 ขึ้นไปครับ (ภาค 4 กำลังจะออกแล้วด้วย)เนื่องจากเกม "ยูริ" ที่เราเรียกกันติดปากนั้น เป็นภาคเสริมของ Command & Conquer : Red Alert ภาค 2 ซึ่งปัจจุบันไม่มีวางจำหน่ายแล้ว ยกเว้นจะต้องซื้อแบบออนไลน์จากเว็บไซต์ EA ในเวอร์ชั่นที่เป็นการรวมเกมในตระกูล Command & Conquer 11 เกม (รวมถึงเกม "ยูริ" ด้วย) ซึ่งภาครวมนี้มีชื่อว่า Command & Conquer : The First Decade ราคาอยู่ที่ 19.95$ หรือประมาณ 800 บาทครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมดูได้ที่นี่ (หากไม่เข้าใจตรงไหนถามได้ครับ)

http://www.ea.com/games/command-and-conquer-first-decade

เอกเขนก is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-07-09, 14:01   #4
nuchangel
Guest

แล้วการติดต่อขอซื้อนี่ติดต่อกับea โดยตรงหรือว่าสามารถซื้อเกมกล่องมาลงได้เลย
เก่า 20-07-09, 19:50   #5
BUGBUG2527

รูปส่วนตัว BUGBUG2527

BUGBUG2527 ปานกลาง

โทรไปถามบริษัทมันเลยคับ ตอนนี้มันเปลี่ยนผู้ถือลิขสิทธ์ใหม่แล้ว กฏใหม่ด้วยเช่นกัน
BUGBUG2527 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-07-09, 23:04   #6
Perfect

Perfect ปานกลาง

ผมซื้อมาเมื่อ3-4 ปีที่แล้ว สามารถนำมาลงได้มั้ยครับ (แบบลง 2 เครื่องต่อ 1 กล่อง)
Perfect is online now   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-07-09, 23:15   #7
เอกเขนก
ทีมงาน internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว เอกเขนก

เอกเขนก ชื่อเสียงที่ถูกระงับ

สำหรับร้านที่ซื้อก่อน ea ไทยปิดตัวไป และได้เคยทำสัญญาขออนุญาตกับทาง ea ไทยเรียบร้อยแล้ว สามารถนำมาให้บริการได้ตามปกติครับ

ปัญหาที่ยังคลุมเครืออยู่ตอนนี้มีอยู่ 2 ประเด็น คือ

1. ร้านที่ซื้อลิขสิทธิ์ถูกต้องจาก ea ไทยหรือต่างประเทศ แต่ไม่มีสัญญาขออนุญาต จะสามารถนำมาให้บริการได้หรือไม่

2. ในกรณีที่เกมนั้นๆ ไม่มีวางจำหน่ายแล้ว แต่ยังคงมีจำหน่ายผ่านการซื้อออนไลน์ผ่านทางเว็บไซต์ ea จะสามารถนำมาให้บริการได้หรือไม่

(ส่วนร้านที่ไม่ได้ซื้อลิขสิทธิ์เกมของเขาแล้วเอามาล ง กรณีนี้ผิด 100% นะครับ ไม่ต้องคิดอะไรมาก)

ผมได้ทำเรื่องไปสอบถามยังบริษัทแม่ของ ea เรียบร้อยแล้วนะครับ ยังไงเดี๋ยวรอคำตอบจากทางนั้นอีกที (สำหรับท่านที่จะตอบว่า ทำไมไม่ไปถามซาลูซี่ ที่กำลังเป็นตัวแทนจำหน่าย ea ในประเทศไทยนั้น ผมคงต้องตอบว่าเขาอยากมาขายของ อะไรที่วุ่นวายจนเกินไป โดยเฉพาะเรื่องที่เขาไม่ได้ผลประโยชน์ด้วย ก็อย่าไปรบกวนเขาดีกว่าครับ)

เอกเขนก is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 21-07-09, 12:38   #8
nuchangel
Guest

ขอบคุณมากนะคะ จะรอคำตอบที่เคลียร์ๆอีกครั้ง เพราะว่าอยากทำอะไรให้มันถูกต้องไปเลยโดยไม่ต้องมานั ่งกังวลภายหลัง
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว