กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > เกมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 03-03-12, 18:00   #1
psddns
สมาชิกทั่วไป

psddns ปานกลาง
มาตรฐาน Pb เข้าเกมแล้วเด้ง

ช่วยหน่อยครับเข้าเกมแล้วเด้ง มันขึ้นว่า
The procedure entry point ?FindDirectoryPackNode@i3PackNode@@PBD@Z could not be located
in the dynamic link library i3BaseDx.dll. อย่างงี้อ่ะครับช่วยหน่อยอยากเล่นมาก
psddns is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-03-12, 19:26   #2
FreePass

รูปส่วนตัว FreePass

FreePass ปานกลาง
มาตรฐาน Re: Pb เข้าเกมแล้วเด้ง

ปัญหาเยอะจังแฮะ เกมส์ pb เห็นหลายกระทู้เหมือนกัน
โดยส่วนตัวไม่เคยเป็นนะคับ และ pb ร้านผมไม่เคยงอแงเลยย ( น้อยมากจนแทบไม่มีเลย)
อาจจะต้องรอผู้ที่เจอปัญหาคล้ายๆกัน มาช่วยอีกที
หากไม่รอ ก็ลองลงใหม่ดูก็ได้คับ เผื่อหาย และ ให้บริการได้เลยย
เสาร์-อาทิตย์ พยายามลดปัญหาให้น้อยที่สุด และแก้ปัญหาให้ไว
เพื่อภาพพจน์ที่ดีของร้านคับ ... โชคดีคับ ^^
FreePass is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-03-12, 20:21   #3
PBP

รูปส่วนตัว PBP

PBP ปานกลาง
มาตรฐาน Re: Pb เข้าเกมแล้วเด้ง

ที่ร้านเจอเหมือนกันครับ เป็นบางเครื่องด้วย

ตามนี้ครับ หายชัว

http://www.hitsplay.com/bbs/viewTopi...&fname=&fID=39

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PBP : 04-03-12 เมื่อ 14:10
PBP is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-03-12, 23:03   #4
psddns

ช่วยตอบหน่อยนะครับว่าเป็นเพราะอะไร และแก้ไขยังไง
psddns is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-03-12, 23:37   #5
abignose

รูปส่วนตัว abignose

abignose ปานกลาง

เจอครับ เป็นเกือยครึ่งร้านเลย ขนาดลงหมีนะ

ลบลงใหม่หายครับ
เก่า 04-03-12, 00:10   #6
svcom

รูปส่วนตัว svcom

svcom ดีพอใช้

ชื่อก็บอกแล้วครับว่าไฟล์เสีย i3BaseDx.dll ไปลบมันออกแล้วเข้าเกมส์ใหม่ มันจะโหลดให้ใหม่เองครับ ไฟล์ i3BaseDx.dll มันจะอยู่ใน โฟเดอร์เกมส์ "Pack" หรือถ้าท่านมีเครื่องที่เล่นได้ก็ก๊อปไปวางทับตัวเก่ าเลย ไม่จำเป็นต้องก๊อปทั้งตัวเกมส์นะครับ เสียเวลา แค่ก๊อปโฟเดอร์ Pack

แต่ถ้าเป็นทั้งหมดไม่มีเครื่องไหนเล่นได้ และไม่หมั่นใจหรือขี้เกียจหา ก็ลบไฟล์ใน โฟเดอร์ Pack ออกทั้งหมด แล้วเข้าเกมส์มันจะโหลดให้ใหม่ ลองดูครับ
svcom is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-03-12, 00:10   #7
svcom

รูปส่วนตัว svcom

svcom ดีพอใช้

กำ ผมตอบช้าไปนิด อิอิ
svcom is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-03-12, 09:31   #8
psddns

ขอบคุณอย่างยิ่งครับจะลองทำดู
เก่า 04-03-12, 13:40   #9
PBP

รูปส่วนตัว PBP

PBP ปานกลาง

Thanks !
PBP is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-03-12, 14:50   #10
psddns

เล่นได้แล้วครับไฟล์มันเสียนี้เองเลยไปลบแล้วก้เล่นไ ด้เลย
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว