กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > เกมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 09-07-09, 12:18   #1
hydeist
Guest

มาตรฐาน [DotA] เข้า option แล้วเด้งค่ะ war3.exe erroe

มีปัญหารายวันเลยแฮะ

นี่ค่ะ ตอนนี้ dota เข้าไปใน option ไม่ได้ค่ะ แต่เล่นได้ปกติ

จะเข้าไป set port ค่ะ ลงใหม่แล้ว ลงจากแผ่นแท้เลย

warcraft Reign
warcraft Frozen

WC3Setup.exe
Warcraft3TFT_122a_English.exe
UCG6179Install.exe

ลงตามลำดับ ไม่ได้ ลองใหม่ ในไดร์ใหม่ โฟล์เดอร์ใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม T^T

ช่วยทีค่ะ

ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-07-09, 12:34   #2
เอกเขนก
ทีมงาน internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว เอกเขนก

เอกเขนก ชื่อเสียงที่ถูกระงับ
มาตรฐาน Re: [DotA] เข้า option แล้วเด้งค่ะ war3.exe erroe

ผมไปนั่งเล่นหลายๆ ร้านก็พบอาการนี้เป็นประจำนะครับ มักจะเป็นตอนกำลังอยู่หน้า LoadScreen ก่อนเริ่มเกม หรือเริ่มเกมไปแล้วประมาณ 1-5 วินาที ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าเป็นเพราะอะไรนะครับ คงต้องรอให้ท่านที่ทราบวิธีแก้ปัญหามาตอบอีกทีครับ

เอกเขนก is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-07-09, 13:06   #3
xsefiroth
สมาชิกทั่วไป

รูปส่วนตัว xsefiroth

xsefiroth ปานกลาง
มาตรฐาน Re: [DotA] เข้า option แล้วเด้งค่ะ war3.exe erroe

ไม่เคยเจอปัญหานี้เหมือนกันครับ แนะนำว่าลองเข้าไปตั้งกระทุ้ถามในThaicybergames ดูนะครับ น่าจะได้คำตอบที่ชัดเจน

ปล.ตั้งกระทุ้ให้ถูกหมวดด้วยล่ะ ผิดหมวด มันจะช้า -0-
เก่า 09-07-09, 15:31   #4
hydeist
Guest

เข้าไปแล้ว หาคำตอยอยู่แล้ว เป็นหลายคน ยังแก้ไม่ได้

ถามอีกนิดค่ะ ตอนนี้ลงใหม่แล้ว ลงจากแผ่นแท้จาก ASเลย เพิ่งลง

1.warcraft Reign
2.warcraft Frozen

แล้วเราเลยลองเข้าเกมดู ตัวwarcraft Reign เข้าตัวเกมได้

แต่ Frozen Throne เข้าไม่ได้ค่ะ มันร้องหาแผ่นค่ะ

เครื่องเก่าเอง เข้าตัว warcraft Reign ได้แต่เข้า option ค่ะ

คิดว่าเป็นเพราะตัวเกมนี่แหละ

แต่ทำไมลงจากแผ่นแท้แล้ว ทั้ง 2 แผ่นทำไมตัว warcraft Reign มันร้องหาแผ่นล่ะคะ

แก้จุดนี้ยังไงค่ะ
เก่า 09-07-09, 15:34   #5
dieselsk

รูปส่วนตัว dieselsk

dieselsk ปานกลาง

hydeist
Senior Member

Re: [DotA] เข้า option แล้วเด้งค่ะ war3.exe erroe
เข้าไปแล้ว หาคำตอยอยู่แล้ว เป็นหลายคน ยังแก้ไม่ได้

ถามอีกนิดค่ะ ตอนนี้ลงใหม่แล้ว ลงจากแผ่นแท้จาก ASเลย เพิ่งลง

1.warcraft Reign
2.warcraft Frozen

แล้วเราเลยลองเข้าเกมดู ตัวwarcraft Reign เข้าตัวเกมได้

แต่ Frozen Throne เข้าไม่ได้ค่ะ มันร้องหาแผ่นค่ะ

เครื่องเก่าเอง เข้าตัว warcraft Reign ได้แต่เข้า option ค่ะ

คิดว่าเป็นเพราะตัวเกมนี่แหละ

แต่ทำไมลงจากแผ่นแท้แล้ว ทั้ง 2 แผ่นทำไมตัว warcraft Reign มันร้องหาแผ่นล่ะคะ

แก้จุดนี้ยังไงค่ะ

"
ตราบใดที่คุณยังใช้เงินซื้ออบายมุข อย่ามาสะเออะวิจารณ์การใช้เงินของคนอื่น"

หา Crack ใน google ดูครับ
dieselsk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-07-09, 15:54   #6
tattoozaza

รูปส่วนตัว tattoozaza

tattoozaza ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เอกเขนก อ่านกระทู้
ผมไปนั่งเล่นหลายๆ ร้านก็พบอาการนี้เป็นประจำนะครับ มักจะเป็นตอนกำลังอยู่หน้า loadscreen ก่อนเริ่มเกม หรือเริ่มเกมไปแล้วประมาณ 1-5 วินาที ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าเป็นเพราะอะไรนะครับ คงต้องรอให้ท่านที่ทราบวิธีแก้ปัญหามาตอบอีกทีครับ
ร้านตัวเองมีไม่เล่นหรอยะ เที่ยวไปแอบสืบราชการลับร้านคนอื่น ชิชิ แบร่ <(^๐^)>
tattoozaza is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-07-09, 15:58   #7
to2003

รูปส่วนตัว to2003

to2003 ปานกลาง

ของผมเป็นเมื่อกี้นี้เอง
to2003 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-07-09, 16:01   #8
เอกเขนก
ทีมงาน internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว เอกเขนก

เอกเขนก ชื่อเสียงที่ถูกระงับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tattoozaza อ่านกระทู้
ร้านตัวเองมีไม่เล่นหรอยะ เที่ยวไปแอบสืบราชการลับร้านคนอื่น ชิชิ แบร่ <(^๐^)>
ก็เวลาออกไปทำธุระข้างนอกไงครับ หากมีเวลาพอสมควรผมก็จะหาร้านอินเทอร์เน็ตนั่งเป็นปร ะจำ

ปล. ตื่นแล้วเหรอยะ เมื่อคืน Creep ยังไม่ทันเกิดก็ชิ่งหนีไปนอนซะงั้น

เอกเขนก is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-07-09, 16:17   #9
tattoozaza

รูปส่วนตัว tattoozaza

tattoozaza ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เอกเขนก อ่านกระทู้
ก็เวลาออกไปทำธุระข้างนอกไงครับ หากมีเวลาพอสมควรผมก็จะหาร้านอินเทอร์เน็ตนั่งเป็นปร ะจำ

ปล. ตื่นแล้วเหรอยะ เมื่อคืน Creep ยังไม่ทันเกิดก็ชิ่งหนีไปนอนซะงั้น
ป่าวชิ่งยะ ไปปิดเครื่องลูกค้าเผลอไปปิด ups ของเร้าเตอร์ด้วย net เลยเข้าไม่ได้เลย 5555 พอต่อใหม่เข้าไปหายไปหมดหละ แหมม ตัวเองก็กะจะไปนอนเหมือนกันหละใช่มะได้โอกาสเลยสิ อิอิ
tattoozaza is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-07-09, 16:36   #10
hydeist
Guest

^^ อิอิ

สงสัยเหมือนกัน ไปเล่นร้านอื่นทำไม

หายแล้วค่ะ 4 รอบ หลังจากลองผิดลองถูก ^^

แต่ยังไม่ลองเข้าค่ะ เวล 1 เข้าไป พวกแตะออกหมดเลย

รู้อีกว่าเข้าแล้วจะออกเลย - -"

ขอบคุณนะค่ะ เลยทำบอร์ดรกเลย ^^
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว