กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โปรแกรมร้านเน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 08-12-11, 21:42   #11
Extracafe
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว Extracafe

Extracafe ปานกลาง
มาตรฐาน Re: โปรแกรมคาราโอเกะ

ท่านใดทราบวิธีตัดเสียงคนร้องจากต้นฉบับ บอกกันหน่อยนะครับ ใกล้ปีใหม่แล้ว หาความสุขให้กับชีวิตกันบ้างนะครับ
Extracafe is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-12-11, 21:44   #12
aea8rew
สมาชิกที่ยังไม่ได้ยืนยันอีเมล

aea8rew ปานกลาง

ร้องในบ้าน ตามเว็บบิต ครับพวก extream Karalight หลายกิ๊กอยู่
ส่วนตัวชอบ MIDI+SONAR+มันเร้าใจดี (เล่นตามบ้านนะครับ ไม่ได้หากิน)
aea8rew is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-12-11, 21:47   #13
Extracafe

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aea8rew อ่านกระทู้
ร้องในบ้าน ตามเว็บบิต ครับพวก extream karalight หลายกิ๊กอยู่
ส่วนตัวชอบ midi+sonar+มันเร้าใจดี (เล่นตามบ้านนะครับ ไม่ได้หากิน)
ครับตามบ้านเหมือนกันครับก็ร้องสนุกสนานหมู่เพื่อนๆแ ละก็ญาติๆละครับ ตามเทศกาล ต่างๆ ที่จะได้รวมญาติกันทีเพราะต่างคนก็ต่างทำงาน คาราโอเกะเลยเป็นส่วนหนึ่งครับที่ทำให้ครอบครัวได้ทำ กิจกรรมร่วมกันครับ
Extracafe is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-12-11, 21:53   #14
Extracafe

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CyberSpace อ่านกระทู้
ใช้ Tool ชื่อ Video Karaoke Manager ในการ Add

ลองโหลดคู่มือมาอ่านดูครับ
http://www.karaoke-soft.com/karaoke/document/manual.pdf

ใช้ได้ทั้ง dat mpg avi หรือ flv ที่โหลดมาจาก Youtube ก็เอามาลงร้องได้หมด
ถ้าโหลดจาก Youtube ก็เลือกแบบ ที่มันแยกเสียงร้อง-ดนตรี ซ้าย-ขวา จะได้ตัดเสียงได้
เพิ่มเติมครับท่าน เราจะดูไฟล์จากYoutube ได้อย่างไงว่ามันแยกเสียงร้อง-ดนตรี ซ้าย-ขวา ได้
และวิธีตัดเสียงร้องด้วยนะครับหาkeyตัดเสียงร้องไม่เ จอ
เก่า 08-12-11, 21:58   #15
CyberSpace

รูปส่วนตัว CyberSpace

CyberSpace ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Extracafe อ่านกระทู้
เพิ่มเติมครับท่าน เราจะดูไฟล์จากYoutube ได้อย่างไงว่ามันแยกเสียงร้อง-ดนตรี ซ้าย-ขวา ได้
และวิธีตัดเสียงร้องด้วยนะครับหาkeyตัดเสียงร้องไม่เ จอ
ฟังเสียงจากลำโพงเอาครับ ฝั่งนึงดนตรี ฝั่งนึงเสียงคนร้อง ^^
หรือดูจาก ที่มันมีเนื้อร้องแบบคาราด้วย ก็น่าจะมาจาก VCD Karaoke ใช้ได้เลย

ส่วนตัดเสียง จำไม่ค่อยได้ ไม่ค่อยได้ร้องนานละ น่าจะปุ่ม * นะ
เก่า 08-12-11, 22:02   #16
Extracafe

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cyberspace อ่านกระทู้
ฟังเสียงจากลำโพงเอาครับ ฝั่งนึงดนตรี ฝั่งนึงเสียงคนร้อง ^^
หรือดูจาก ที่มันมีเนื้อร้องแบบคาราด้วย ก็น่าจะมาจาก vcd karaoke ใช้ได้เลย

ส่วนตัดเสียง จำไม่ค่อยได้ ไม่ค่อยได้ร้องนานละ น่าจะปุ่ม * นะ
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ปุ่ม * จริงด้วยท่าน
เก่า 08-12-11, 22:13   #17
juithailand

รูปส่วนตัว juithailand

juithailand ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Extracafe อ่านกระทู้
ขอบคุณครับ อันนั้นน่าจะต้องเสียตังมั้งครับ แต่ผมลองโหลด v16 มาลองแล้วครับปัญหาที่เจอไฟล์ที่เป็น วีดีโอ เล่นไม่ได้ครับ ส่วนใหญ่ผมชอบร้องแบบ vdo มากกว่าmidi ครับ เลยคิดว่าหาโปรแกรมแล้วเอาเพลง ที่มีอยู่ยัดไปน่าจะสะดวกกว่านะครับ แต่ก็ขอบคุณครับ

ผมก็โหลดมา v.16 ไม่ทราบแผ่นไหนครับที่เป็นไฟล์ vdo เล่นไม่ได้ รู้สึกมันจะมี 5 แผ่น ของผมเล่นได้เกือบทุกเพลงนะครับ มีเพลงคันหู กับอีก 2-3 เพลงที่เล่นไม่ได้ ถ้าอยากให้เล่นแต่ไฟล์ vdo ก็ เข้าไปที่ไฟร์เดอWinkara/songแล้วลบคำว่าMIDIทิ้งครับแล้วก็เข้าโปรแกรมกดคลิก ขวากดคำว่าsongs data matage แล้วกดคำว่าListeแล้วกดOKให้มันครบ100เปอร์เซ็นแค่นี ้ครับ
เก่า 08-12-11, 22:35   #18
Extracafe

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ juithailand อ่านกระทู้
ผมก็โหลดมา v.16 ไม่ทราบแผ่นไหนครับที่เป็นไฟล์ vdo เล่นไม่ได้ รู้สึกมันจะมี 5 แผ่น ของผมเล่นได้เกือบทุกเพลงนะครับ มีเพลงคันหู กับอีก 2-3 เพลงที่เล่นไม่ได้ ถ้าอยากให้เล่นแต่ไฟล์ vdo ก็ เข้าไปที่ไฟร์เดอwinkara/songแล้วลบคำว่าmidiทิ้งครับแล้วก็เข้าโปรแกรมกดคลิก ขวากดคำว่าsongs data matage แล้วกดคำว่าlisteแล้วกดokให้มันครบ100เปอร์เซ็นแค่นี ้ครับ
ขอบคุณครับ ของผมลงเสร็จ ลองคันหูเลย ปรากฏว่าเล่นไม่ได้สงสัยคงเป็นที่วินโดว์ผมละมั้ง
เก่า 08-12-11, 23:14   #19
juithailand

รูปส่วนตัว juithailand

juithailand ปานกลาง

คงเป็นที่ต้นฉบับแหละครับ ของผมโหลดเสร็จก็ลองเพลงคันหูเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าท่านมีชุดไหนบ้างครับ ของผมมีแค่ชุด 15-16 อยากได้ชุดพวกเก่าๆกว่านี้ 15-16 มันใหม่เกินร้องไม่ค่อยเป็น
เก่า 09-12-11, 07:20   #20
Extracafe

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ juithailand อ่านกระทู้
คงเป็นที่ต้นฉบับแหละครับ ของผมโหลดเสร็จก็ลองเพลงคันหูเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าท่านมีชุดไหนบ้างครับ ของผมมีแค่ชุด 15-16 อยากได้ชุดพวกเก่าๆกว่านี้ 15-16 มันใหม่เกินร้องไม่ค่อยเป็น
ชุดเก่าๆเห็นในบิทเยอะเหมือนกันครับลองหาดูครับ
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว