กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > เกมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 16-10-11, 22:02   #1
pharuhats
สมาชิกทั่วไป

pharuhats ปานกลาง
มาตรฐาน ช่วยด้วยเล่นเกม hon ไม่ได้ครับ

ช่วยด้วยเล่นเกม HON ไม่ได้ครับ (ระบบ No HDD เกี่ยวป่าวมะรู้)
โหลดแบบตัวไม่ต้องคิดตั้งมาก็เปิดเข้าเกมได้ปกติดี แต่พอจะเริ่มเล่น หรือแค่เข้าโหมดฝึกหัด ก็หลุดออกแล้วขึ้นข้อความว่า

Would you like save crash report?
แล้วมีให้กด Yes กับ No
พอกด No ก็หายไปเลย ถ้ากด Yes ก็จะขึ้นข้อความตามด้านล่าง
Successfully wrote file: c:/Ducuments and settings/Administrator/My Documents/Heroes of Newerth(Garena)/game/crash_2.2.2.1_0001.dmp
แล้วก็มีปุ่มให้เลือก OK อย่างเดียว แล้วก็หายไปเลยเล่นไม่ได้เข้าใหม่ก็เป็นเหมือนเดิมคร ับ

รบกวนขอวิธีแก้ไขด้วยครับอยากเล่นมากๆ
ขอบคุณผู้รู้ทุกท่านนะครับ
pharuhats is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-10-11, 22:29   #2
mooparlo

รูปส่วนตัว mooparlo

mooparlo ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ช่วยด้วยเล่นเกม hon ไม่ได้ครับ

จะแนะนำว่าลองก็อบเครื่องที่เล่นได้มาทับดูก็เปง no hdd อีก

ผมเคยเจอแต่เล่น ๆ แหละหลุดขึ้น K2 ไรนี่แหละแต่เข้าใหม่ก็เล่นได้ต่อ
mooparlo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-10-11, 05:44   #3
Windowsxp

รูปส่วนตัว Windowsxp

Windowsxp ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ช่วยด้วยเล่นเกม hon ไม่ได้ครับ

ถ้าเป็นเครื่องมี hd เขาบอกว่าให้เคลียร์แคชกับลบไฟล์ที่มีชื่อแบบนี้ crash_2.2.2.1_0001.dmp อยู่ใน my documents ทิ้งไปเลย แล้วโหลดเข้าเกมใหม่ครับ
Windowsxp is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-10-11, 13:56   #4
miczy

รูปส่วนตัว miczy

miczy ปานกลาง

อ่อถ้า no-hdd ให้hon inter ผมต้องโหลดตัวติดตั้งมาเพื่ออัพเพทคับ ไม่งั้น k2 แน่ๆ แต่เล่นได้นะคับ ต้อง disk cleanup ลบขยะให้หมดนะคับ แล้วก็ลบ folder ที่ my document ออกด้วยนะคับหลังอัพเสร็จ ส่วนฟรีอัพได้เล่นได้ฉลุยคับทำเหมือน inter คับมันจะ k2 บ้างแต่เล่นได้ครับ

miczy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-10-11, 10:42   #5
pharuhats

pharuhats ปานกลาง

ทำยังไงก็ไม่ได้ ท้อแล้วครับ สรุปไม่ต้องเล่นมัน
pharuhats is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-11-11, 11:46   #6
fenlasia

รูปส่วนตัว fenlasia

fenlasia ปานกลาง

คลิกขวา my com > properties > advanced > performance > setting > advanced > change > custom size >

Initial size ปรับเป็นซัก 1024
Maxinum size ปรับเป็น 2048

น่าจะหายครับ

อาการนี้เป็นที่ หน่วยความจำ สำรอง ไม่พอครับ ถ้ายังไม่ได้ก็ปรับอันบนเป็น 2048 อันล่าง 4096 เลย ครับ หรือไม่ก็เลือก system managed size ดูครับ แต่ไม่แนะนำ ^ ^ ปรับตามที่บอกหายแน่นอนงับ

อ่านบทความร้านอินเตอร์เน็ท...คลิ๊ก !!

Add ~ Msn หรือ E-mail ถามตอบที่ Sakuradrop_st@hotmail.com

085-344-1088 (imessage,Line,WhatsApp) ตงครับ ^ ^

รับปรึกษาถามตอบปัญหา ช่วยฟรีทุกอย่างไม่มีกั๊ก !
ก่อนจะตัดสินใจ ไปเซ้งร้าน หรือ เปิดร้านใหม่ อย่าลืม หาข้อมูล เพราะคุณ อาจโดนหลอก
fenlasia is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-11-11, 15:17   #7
test_music

รูปส่วนตัว test_music

test_music ปานกลาง

แก้ตามนี้เลยนะครับ ได้ืทั้ง ไทย และ อินเตอร์
http://forum.hon.in.th/showthread.ph...B9%89%E0%B8%99
เก่า 25-06-12, 01:54   #8
artsart
สมาชิกที่ยังไม่ได้ยืนยันอีเมล

artsart ปานกลาง

ของผมก็ no-hdd เหมือนกันที่แรกเล่นแล้วเด้ง ขึ้นว่าk2ไรนี้และ

ผมเลยลบตัวเกมทิ้งแล้วโหลดแบบเป็นตัว Install มาเล่นได้ปกติไม่มีปัญหาไรเลยครับ

ปล.ตอนที่ลงไหม่ไห้เปิดเป็น supper sue แล้วเล่นไปก่อนนะครับ

มีไรก็ส่งเมลมาถาม-แลกเปลียนคามรู้กันนะ msn123_art@hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย artsart : 25-06-12 เมื่อ 01:56
artsart is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-06-12, 12:15   #9
seen1083

seen1083 ปานกลาง

เอางี้นะ

ลบตัวเก่าออก แบบล้างบางเลย ติดตั้งที่ไหน ลบที่นั่น

แล้วไปลบใน Mydoc

แล้วรีสต๊าร์ทเครื่อง จากนั้น ถ้ามีเซิฟ CC ให้ทำการเคลีย สควิ๊ด กับ แคช

แล้วก็โหลดตัวใหม่มา แตกไฟล์ อัพแพท แล้วเข้าเกมส์หนึ่งที เพื่อให้มันไปสร้าง โฟลเดอร์ใน Mydoc ใหม่

ก็หายคับ ผมทำมาแล้ว
seen1083 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว