กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 22-06-11, 23:10   #1
tunjame
สมาชิกทั่วไป

รูปส่วนตัว tunjame

tunjame ปานกลาง
มาตรฐาน ขอสอบถามแพคเกจ 3bb หน่อย เซงทรูขยันปรับปรุง

ความต้องการใช้ทำเส้นเกม 80เครื่องคับ เล็งไว้ 2แพคเกจที่วงๆเอาไว้ จะใช้แบบไหนกี่เส้นดี จะใช้ร่วมกับทรูทำเป็นเส้นเกม-เน็ต ด้วยเวลาล่มทรูล่มจะได้มีเล่น แนะนำให้หน่อยนะคับ

ผมแบ่งตามนี้นะคับ true 5เส้น 3bb 2เส้น รวมเป็น 7เส้น(ของเก่าเป็นทรูหมด7เส้นเลย-.-)
-true 9M/1M 2เส้น กับ 3bb 9M/1M ทำ loadbalance เส้น NET
-3bb 20M/4M 1เส้น ทำ GAME ONLINE server THAI ทั้งหมด
-true 9M/1M 3เส้น ทำ loadbalance ไว้เล่น TCG ,Garena ,HON ,LOL เซิฟนอกทั้งหลายเวิรค์มั้ยคับแบบนี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tunjame : 23-06-11 เมื่อ 14:25
tunjame is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-06-11, 23:24   #2
PoppeyQ

PoppeyQ ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ขอสอบถามแพคเกจ 3bb หน่อย เซงทรูขยันปรับปรุง

เป็นผมเอา 12/1 เป็นเส้นเนต
9/1 เป็นเส้นเกม รวมกับทรูของเก่าท่านอีก2 เส้นเป็น4เส้น เนตโหลดบาลานซ์ ส่วนเกมแยกตามเส้นตามความเหมาะสม

เอาแค่ไว้สำรองพอ กันลูกค้าลุกหนี

เพราะยังไงหลักๆก็ใช้ทุยอยุ่แล้วไม่ใช่หรอครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ ส่วนการตัดสินใจแล้วแต่ท่านครับ ถ้าแถวร้านท่านคู่แข่งเยอะ ก็จัดหนักเลยก็ได้ครับ
เพราะพวกเราร้านเนต เวลาเนตล่มที ลูกค้า=0 ทันที พลอยจะเอาไปพูดอีก ว่าร้านนี้เนตแมร่งล่ม t-t มีแต่เสียกับเสีย
PoppeyQ is online now   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-06-11, 23:27   #3
tunjame

มาตรฐาน Re: ขอสอบถามแพคเกจ 3bb หน่อย เซงทรูขยันปรับปรุง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PoppeyQ อ่านกระทู้
เป็นผมเอา 12/1 เป็นเส้นเนต
9/1 เป็นเส้นเกม รวมกับทรูของเก่าท่านอีก2 เส้นเป็น4เส้น เนตโหลดบาลานซ์ ส่วนเกมแยกตามเส้นตามความเหมาะสม

เอาแค่ไว้สำรองพอ กันลูกค้าลุกหนี

เพราะยังไงหลักๆก็ใช้ทุยอยุ่แล้วไม่ใช่หรอครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ ส่วนการตัดสินใจแล้วแต่ท่านครับ ถ้าแถวร้านท่านคู่แข่งเยอะ ก็จัดหนักเลยก็ได้ครับ
เพราะพวกเราร้านเนต เวลาเนตล่มที ลูกค้า=0 ทันที พลอยจะเอาไปพูดอีก ว่าร้านนี้เนตแมร่งล่ม t-t มีแต่เสียกับเสีย
แล้ว 3bb ธรรมดา กับ primier มันต่างกันมากมั้ยคับ ถ้า ดาวโหลด อัพโหลดเท่ากัน
tunjame is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-06-11, 01:49   #4
lxlPeRieNc
Guest

primier

วิ่งนอกเร็วครับ

ถ้าสายเน็ตใช้แบบนี้ดีกว่ามั้งครับ

นี่แหละข้อแตกต่างชัดเจนระหว่างทรูกับสามบีบี

สามบีบี มันแยกแพ๊คเก๊ตวิ่งนอกไว้ชัดเจน
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-06-11, 08:55   #5
treetree

รูปส่วนตัว treetree

treetree ปานกลาง

20/4 น่าสนใจ แรงดี
แต่ทั้งนี้ต้องดูว่า เกมเซิฟไทย กับอินเตอร์ ร้านคุณ ลงแบบไหนมากกว่า
treetree is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-06-11, 09:26   #6
PoppeyQ

PoppeyQ ปานกลาง

ร้านท่านมีเล่นเกม sv นอก มั่งหรือป่าวล่ะครับ
ถ้ามีเยอะก็จัด premier จะดีกว่าครับ ถ้าไม่มีก็ธรรมดาก็ได้ เคยใช้ทั้งpremier และธรรมดาครับ เวลาล่มมันก็ล่มพร้อมกัน
ไม่เห็นpremier จะดีกว่าตรงไหน เกมในประเทศก็ปิงเท่ากัน แตกต่างแค่ออกนอกครับ

ตอนนี้ร้านผมใช้ 3bb ธรรมดา ประหยัดดี เล่นเกมinter <Hon> ค่อนข้างกระตุกครับ อาศัยทนเอา เหอะๆ บ้านนอกไม่มีทรู
จะใช้ premier ก็เปลืองตัง มีเล่นนอกแค่ hon อยู่5 คน ไม่คุ้มครับ
PoppeyQ is online now   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-06-11, 09:42   #7
aesurround

aesurround ปานกลาง

แล้วในส่วนของการใช้งาน เปิดเวปนอก มีผลเหมือนการเล่นเกมส์หรือป่าวครับ เฉพาะการเปิดเวปน่ะครับ ไม่ได้เล่นเกมส์
aesurround is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-06-11, 09:55   #8
uiz

uiz ปานกลาง

80 เครื่อง upload 1 M มันดูปริ่มๆ เกินไปนะครับ

ลองดูของ CAT ที่เป็น package 2/2M ดีกว่าไหม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย uiz : 23-06-11 เมื่อ 09:56
uiz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-06-11, 11:38   #9
tunjame

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PoppeyQ อ่านกระทู้
ร้านท่านมีเล่นเกม sv นอก มั่งหรือป่าวล่ะครับ
ถ้ามีเยอะก็จัด premier จะดีกว่าครับ ถ้าไม่มีก็ธรรมดาก็ได้ เคยใช้ทั้งpremier และธรรมดาครับ เวลาล่มมันก็ล่มพร้อมกัน
ไม่เห็นpremier จะดีกว่าตรงไหน เกมในประเทศก็ปิงเท่ากัน แตกต่างแค่ออกนอกครับ

ตอนนี้ร้านผมใช้ 3bb ธรรมดา ประหยัดดี เล่นเกมinter <Hon> ค่อนข้างกระตุกครับ อาศัยทนเอา เหอะๆ บ้านนอกไม่มีทรู
จะใช้ premier ก็เปลืองตัง มีเล่นนอกแค่ hon อยู่5 คน ไม่คุ้มครับ
ผมแบ่งตามนี้นะคับ true 5เส้น 3bb 2เส้น รวมเป็น 7เส้น(ของเก่าเป็นทรูหมด7เส้นเลย-.-)
true9M/1M 2เส้น กับ 3bb 9M/1M ทำ loadbalance เส้น NET
3bb20M/4M 1เส้น ทำ GAME ONLINE server THAI ทั้งหมด
true9M/1M 3เส้น ทำ loadbalance ไว้เล่น TCG ,Garena ,HON ,LOL เซิฟนอกทั้งหลายเวิรค์มั้ยคับแบบนี้
เก่า 23-06-11, 11:39   #10
tunjame

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ uiz อ่านกระทู้
80 เครื่อง upload 1 m มันดูปริ่มๆ เกินไปนะครับ

ลองดูของ cat ที่เป็น package 2/2m ดีกว่าไหม
ตรงที่ผมอยู่ ขอใช้ตอนนี้ได้แค่ true ,3bb ,tot ส่วน cat เขาบอกอุปกรณ์ไม่มีต้องรอ 3เดือนกว่าๆ (รอไม่ไหว)
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว