กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > สนทนาหลังร้านเน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 24-04-11, 07:23   #21
Neaung
สมาชิกทั่วไป

รูปส่วนตัว Neaung

Neaung ปานกลาง
มาตรฐาน Re: “โต้โยต้า วีโก้ จิ๊บ ๆ”

แกร่งแค่ใหน ดูรูป

คันที่ชนเห็นเขาบอกว่าเป็นมาสด้า 3

ขออภัยครับ รูปใหญ่ไปหน่อย

Neaung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-04-11, 19:35   #22
Evilzip

Evilzip ปานกลาง
มาตรฐาน Re: “โต้โยต้า วีโก้ จิ๊บ ๆ”

รูปข้างบน รถเก๋งชนกันชนท้ายกระบะ ไม่เหลือซะยี่ห้อแระค่ะ
Evilzip is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-04-11, 19:51   #23
Neaung

ให้ดูท้ายรถกระบะครับ อิอิ

เป็นรอยไปเยอะ - -"
Neaung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-04-11, 20:56   #24
ranger021

รูปส่วนตัว ranger021

ranger021 ปานกลาง

ส่วนตัวผมชอบดีแม๊กนะครับ แต่ที่ซื้อสตาด้าเพราะ น้องสาวบอกจะเอา ผมเลยค้ำให้ ไปๆมาๆมันบอกผ่อนไม่ไหว ความซวยเลยตกมาที่ผม เพิ่มอีก5หมื่นได้ดีแม๊กอยู่แล้วเชียว แต่ได้ สตาด้ามา ยอมรับเลยว่า ตัวถังโครงสร้างแกร่งจริงๆครับ ไม่เชื่อ เอามาชนกันดูสิ(แต่ผมประกันชั้น2นะ อิอิ)

ดีแม๊กยังไม่เคยพิง ไม่รู้ว่า นิ่มเหมือนวีโก้รึป่าว แต่ดูจากรูปคงหนากว่าวีโก้แหละ

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เพิ่งเอา สตาด้าไปโหลดสูงมา ใส่แม๊ก18 เฟี๊ยวขึ้นกว่าเดิมเลย
เก่า 02-05-11, 10:49   #25
Neaung

หน้า +หลัง

เก่า 02-05-11, 15:22   #26
innocent99

รูปส่วนตัว innocent99

innocent99 ปานกลาง

ส่วนตัวนะคับ ประสบการณ์ตรงของผม ผมใช้ nissan navara อยู่ ตอนเมื่อ8-9เดือนก่อน ผมซิ่งกลับบ้าน แหกโค้ง ด้วยความเร็ว120km
พุ่งเข้าชน บ้านของชาวบ้านแถวนั้น ทะลุกำแพงบ้านเข้าไป ด้านหน้ายุบเกือบหมด แต่ไม่ถึงคนขับ ชนปุ๊บ ผมถอดเข็มขัดแล้วเดินออกรถมาเลย ตอนนั้นยังไม่รู้สึกว่าเจ็บอะไรมาก เพราะมีถุงลมช่วย + คาดเข็มขัดด้วย แล้วก็อาจจะยังชาอยู่ ชาวบ้านออกมาดูเต็มไปหมด เขาก็พูดกันคนขับมีไหน คงตายละมั้ง ผมก็บอกอยู่นี่ไม่เป็นอะไร แต่ผมก็ยังไม่ไปนอนโรงพยาบาล ณ ตอนนั้น กลับมานอนบ้าน แล้วรุ่งเช้า ค่อยไปโรงพยาบาล ไปถึงก็รู้สึกช้ำๆตรงอก ไปแสกนสมอง หน้าอก ก็ไม่เป็นอะไร ส่วนที่เหลือก็ไม่มีอะไรปกติดี ส่วนรถประกันยกไป ค่าซ่อมที่ใช้ก็ตกอยู่3-4แสนเลยคับ ประกันออกหมด โชคดีมาก ^^ ผมคงรัก nissan ไปจนวันตายแล้วหละีึคับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย innocent99 : 02-05-11 เมื่อ 15:25
innocent99 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 02-05-11, 20:10   #27
sainttumkun

รูปส่วนตัว sainttumkun

sainttumkun ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ innocent99 อ่านกระทู้
ส่วนตัวนะคับ ประสบการณ์ตรงของผม ผมใช้ nissan navara อยู่ ตอนเมื่อ8-9เดือนก่อน ผมซิ่งกลับบ้าน แหกโค้ง ด้วยความเร็ว120km
พุ่งเข้าชน บ้านของชาวบ้านแถวนั้น ทะลุกำแพงบ้านเข้าไป ด้านหน้ายุบเกือบหมด แต่ไม่ถึงคนขับ ชนปุ๊บ ผมถอดเข็มขัดแล้วเดินออกรถมาเลย ตอนนั้นยังไม่รู้สึกว่าเจ็บอะไรมาก เพราะมีถุงลมช่วย + คาดเข็มขัดด้วย แล้วก็อาจจะยังชาอยู่ ชาวบ้านออกมาดูเต็มไปหมด เขาก็พูดกันคนขับมีไหน คงตายละมั้ง ผมก็บอกอยู่นี่ไม่เป็นอะไร แต่ผมก็ยังไม่ไปนอนโรงพยาบาล ณ ตอนนั้น กลับมานอนบ้าน แล้วรุ่งเช้า ค่อยไปโรงพยาบาล ไปถึงก็รู้สึกช้ำๆตรงอก ไปแสกนสมอง หน้าอก ก็ไม่เป็นอะไร ส่วนที่เหลือก็ไม่มีอะไรปกติดี ส่วนรถประกันยกไป ค่าซ่อมที่ใช้ก็ตกอยู่3-4แสนเลยคับ ประกันออกหมด โชคดีมาก ^^ ผมคงรัก nissan ไปจนวันตายแล้วหละีึคับ
มะได้มาแย้งคุณนะครับ แต่อยากจะเล่าประสบการณ์เหมือนคุณ มะก่อนผมขับ e-car ของ mitsu ครับ ไปกินเหล้าแถว อตก. เมาซิ่งชนต้นไม้แถวสวนจตุจักร หน้ายับ เครื่องยุบเข้าห้องเครื่อง กระจกหน้า ข้าง แตกหมด ผมหมดสติ ไปตื่นอีกทีโรงพยาบาลเปาโล กำลังเย็บหู เพราะโดนกระจกบาด ปวดเนื้อปวดตัวไปหมด แต่ x-ray ไม่เป็นไรเช่นกัน แค่ฟกช้ำดำเขียวครับ เพื่อนผมไปดูรถให้ ทุกคนบอกน่าตาย มีอีกคนบอกขาน่าขาด (เครื่องดันห้องโดยสารยุบเข้ามาทางคนขับ) ตอนผมไปดูรถตัวเอง มีคนแถวนั้นเดินมาคุย ทุกคนบอกคนขับตายไปแล้วเหรอ ผมก็บอกเหมือนคุณเลย มีคนนึงดึงเสื้อผมขี้น ผม งง มาก ก็เลยถามพี่ทำไรครับ เค้าบอกจะดูว่าสักอะไร - -"

มุมมองผม ไม่ว่าจะเป้นรถยี่ห้อไหน สิ่งสำคัญคือ คาดเข็มขัดนิรภัยกันเถอะครับ ส่วนเรื่องคุณภาพของรถยนต์ที่ใช้ ก็แล้วแค่ท่านจะวิเคราะห์พิจารณากันไป

ปล. แต่ถ้าใครสนใจ isuzu ก็โทรมาสอบถามกันได้นะครับ ขอบคุณครับ

รถมือสองก็มีนะคร๊าบบบ โทรมาพูดคุยสอบถามกันได้น๊า~ ^^

รับ ซื้อ , แลกเปลี่ยน รถยนต์ ยินดีให้คำปรึกษาครับ

เปิดตัวไปแล้ว ISUZU โฉมใหม่ รุ่น ALL NEW ISUZU D-MAX ใครกำลังสนใจรถ ISUZU หรือมีคนรู้จักจะซื้อ โทรมาสอบถามได้นะครับ

sainttumkun is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-05-11, 16:31   #28
Big@burm

รูปส่วนตัว Big@burm

Big@burm ปานกลาง

ผมtoyotaทั้งบ้าน ดีแม็กเคยจูบท้ายดีแม็กก็หน้ายุบเหมือนกันจ่ะ
Big@burm is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-05-11, 18:54   #29
tracert

tracert ปานกลาง

เอาภาพอะไรมาให้ดู ช่วยให้ความเป็นกลางด้วย รถชนกันชน ไม่ได้รถชนรถ มันก็เป็นไปตามภาพอ่ะถูกแล้ว

Vigo บางจริง
Dmax หนาขึ้นมาอีกนิด

ลองให้ Dmax ชนท้าย Vigo ที่มีกันชนมันก็ยุบ แน่จริงลองกับสิบล้อหน่อยเป็นไง จะเอาให้แบนเลย 5555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tracert : 03-05-11 เมื่อ 18:55
tracert is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-05-11, 21:31   #30
ranger021

รูปส่วนตัว ranger021

ranger021 ปานกลาง

วีโก้ มันบางมากจนน่ากลัวอ่ะครับ อาจจะเป็นเพราะต้องการทำให้ประหยัดน้ำมันรึป่าว เลยเอาโครงเบาๆมาประกอบเพื่อลดแรงขับดัน (แต่ไม่ได้ใส่ใจความปลอดภัย) ถ้าวีโก้ โดนชนด้านข้าง จะรอดรึป่าว

ส่วนดีแม๊กผมชอบเพราะ เครื่องยนต์เค้า สมดุลดี ไม่ซดน้ำมัน เร่งไม่วูบ โครงแกร่งหน่อย แต่งสวย ของเล่นเยอะ
ส่วนรถที่ขับ สตาด้า 2.8 ข้อดี-ข้อเสียของมันคือ แอร์หนาวมากกก แรงดีไม่มีตก โหลดสูงโหลดต่ำก็สวย ตัวถังเหล็กทั้งแผ่น เลี้ยวแคบไม่ได้(เซ็งมาก) ซดน้ำมันแต่ไม่มาก(ขึ้นอยู่กับการขับของเรา)

สุดท้ายขอฝากสำหรับคนที่มีรถขับ ไม่ว่ารถจะคันล่ะแสนหรือคันล่ะสิบล้าน คุณขับประมาณก็ตาย ขับกวนทีนชาวบ้านเค้าตามทันก็ระวังตาย อยากให้มีสติกัน ถูกปาดหน้าอย่าปาดกลับ (รอมันติดไฟแดงค่อยลงไปลากคอมันมาตื้บ......อันนี้ไม ่ดีเพราะเคยทำแล้ว โดนจับสน.ราชวัง)

ที่สำคัญ .............................กินร้อน ช้อนกลาง ล้างมือ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว