กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 08-03-11, 08:39   #1
natnatnaru
สมาชิกทั่วไป

natnatnaru ปานกลาง
Red face เกมดอทเอ ลงเล่นได้หรือไม่ได้เกี่ยวกับวินที่ลงหรือป่าวคะ

คือจะลงเกมดอทเอในร้านอ่ะค่ะแล้ววินที่พี่ชายมาจัดระ บบให้ ลงเกมดอทเอแล้วเข้าเล่นไม่ได้ ออฟไลก้อเล่นไม่ได้เข้าเกมแล้วมืดหมดเลยต้องalt+f4ออ กค่ะแล้วถามพี่เค้าบอกว่าต้องแก้ที่โมเด็ม งงค่ะ แต่พอเราลงวินตัวใหม่ลงเกมแล้วเข้าเล่นได้ เลยอยากทราบว่าเกี่ยวกับตัววินด้วยหรอคะหรือว่าโดนพี ่เล่นตลกซะแล้วก้อไม่รู้(ซื้อลิขสิทธ์เกมเพิ่มแล้วค่ ะ)แนะนำทีค่ะ
natnatnaru is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-03-11, 08:40   #2
pratya

รูปส่วนตัว pratya

pratya ปานกลาง
มาตรฐาน Re: เกมดอทเอ ลงเล่นได้หรือไม่ได้เกี่ยวกับวินที่ลงหรือป่าวคะ

ใช้ card จอ ของอะไร driver ของอะไรรุ่นอะไร
pratya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-03-11, 08:59   #3
natnatnaru

มาตรฐาน Re: เกมดอทเอ ลงเล่นได้หรือไม่ได้เกี่ยวกับวินที่ลงหรือป่าวคะ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pratya อ่านกระทู้
ใช้ card จอ ของอะไร driver ของอะไรรุ่นอะไร
asus en210ค่ะ แต่ที่เล่นได้ก้อใช้ตัวนี้นะคะ แค่ล้างhddแล้วลงวินโดใหม่เท่านั้นเอง เลยไม่รู้ว่าโดนพี่ชายเล่นตลกหรือป่าวเพราะโทรถามเค้ า เค้าว่าต้องแก้อีกเยอะ เลยงงอ่ะค่ะว่าเกี่ยวกับตัววินด้วยหรอ แต่สงสัยโดนพี่ชายเล่นตลกซะแล้วค่ะ
natnatnaru is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-03-11, 10:18   #4
nakonpacts

รูปส่วนตัว nakonpacts

nakonpacts ปานกลาง

พี่ชาย คุณนี้ตลก ดีเนาะ 5555
เกมส์นี้ถ้าปกติ จอออนบอร์ด ยังพอเล่น ออฟไลร์ได้เลย
nakonpacts is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-03-11, 11:03   #5
Money
Guest

เข้าไปหาวิธีลงเองง่ายกว่าไหม
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-03-11, 11:22   #6
natnatnaru

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Money อ่านกระทู้
เข้าไปหาวิธีลงเองง่ายกว่าไหม
ลงได้แล้วค่ะแต่ต้องลงวินโดใหม่ค่ะ คือต้องล้างhdd แล้วลงเองหมดเลยถึงจะเล่นได้ค่ะ เพราะไม่รู้เค้าตั้งอะไรไว้
เก่า 08-03-11, 13:41   #7
jpepsitanf

รูปส่วนตัว jpepsitanf

jpepsitanf ปานกลาง

สงสัยพี่ชายเมพเกินไปหรือเปล่าครับ

จัดระบบนี่หมายถึงจัดอะไรบ้างครับ
jpepsitanf is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-03-11, 13:45   #8
ดาว

ดาว ปานกลาง

ใช่ที่บอกพี่ชายเป็นคนวางระบบให้ คนนั้นเปล่านะ 555555
ดาว is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-03-11, 13:55   #9
Money
Guest

แกล้งลบไฟล์ออกตัว สองตัวก็เล่นไม่ได้แล้ว ไม่คนลงมันเมพจริง
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-03-11, 14:03   #10
natnatnaru

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ดาว อ่านกระทู้
ใช่ที่บอกพี่ชายเป็นคนวางระบบให้ คนนั้นเปล่านะ 555555
ถูกค่ะคุณดาว
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว