กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 16-02-11, 02:14   #1
เต้
สมาชิกทั่วไป

รูปส่วนตัว เต้

เต้ ปานกลาง
มาตรฐาน เคลม PSU silverstone ของ ฮาดแวร์เฮ้า

ขอถามหน่อยครับ psu ยี่ห้อนนี้ มันไม่มี ศูนย์ซ่อมอยู่ในประเทศไทยเลยเหรอครับ
คือ พัดลมมันไม่หมุน แต่ยังใช้ได้นะครับ เลยไปส่งเคลมที่ ฮาดแวร์เฮ้า สาขาพันธ์ทิพย์ บางกระปิ ตั้งแต่วันที่ึ 7 มค. เห็นว่านานละ เลยโทรไป เมื่อไม่กี่วันนี้ ทางฮาดแวร์เฮ้า บอกว่า ยังไม่ได้ค่ะ เราไม่ได้ซ่อมเอง ต้องส่งซ่อมต่างประเทศค่ะ

มันไม่มีศูนย์ซ่อมในสยามประเทศนี้จริงๆ เหรอครับ หรือว่า มีลูกเล่นอะไรกะผมละ
เต้ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-02-11, 09:13   #2
nakonpacts

รูปส่วนตัว nakonpacts

nakonpacts ปานกลาง
มาตรฐาน Re: เคลม PSU silverstone ของ ฮาดแวร์เฮ้า

โว โว่ โก อินเตอร์ เลย วุ้ย
nakonpacts is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-02-11, 10:58   #3
kamn

kamn ปานกลาง
มาตรฐาน Re: เคลม PSU silverstone ของ ฮาดแวร์เฮ้า

รอ passport อยู่มั้ง อิอิ ถ้าจะให้เร็วก็ขอมันกลับคืนมา แล้วก็ซื้อพัดลมมาเปลี่ยนเอง จะดีกว่านะ
kamn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-02-11, 14:21   #4
เต้

รูปส่วนตัว เต้

เต้ ปานกลาง

ตกลงว่ามันไม่มีศูนย์ซ่อมที่เมืองไทยใช่มะครับ พอดีมันเหลือประกะนอีก 2 ปีอ่ะครับ จะแกะเองก็กลัวว่าประกันจะหมด

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เต้ : 16-02-11 เมื่อ 14:32
เต้ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-02-11, 14:57   #5
thaneeok

รูปส่วนตัว thaneeok

thaneeok ดีพอใช้

มันต้องรอให้หมดประกัน ก่อน มั้ง เนี่ย ขึ้นชื่อเรื่องนี้เลย น่ะครับ เจ้านี้

FirstNet Internetcafe : โลกแห่งการเรียนรู้และประสบการณ์
thaneeok is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-02-11, 15:01   #6
BlueByte

รูปส่วนตัว BlueByte

BlueByte ปานกลาง

ทำใจเถอะครับ ซื้อของกับร้านนี้ ขายของเยอะแต่ไม่รู้ระบบไม่ไดีหรือคนทำงานไม่ได้เรื่ องกันแน่ ผมซื้อเคสจำนวนหนึ่ง (ที่ HWH ไอคอน เชียงใหม่ ซึ่งตอนนี้ปิดไปแล้ว) PSU ติดเคสเสียเกือบทุกตัว ส่งเคลม 3-4 ตัว ส่งกลับถึงผมแล้วใช้ไม่ได้ซักตัว เหมือนเอาไปวางไว้เฉยๆ ครบกำหนดก็เรียกไปรับของคืน และยังมี Tagan TG580-U38 ภาวนาอย่าให้มันเป็นอะไร เพราะถ้าได้ส่งเคลมก็แทบจะต้องแทงบัญชีสูญเลย
BlueByte is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว