กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > รายได้เสริมร้านเน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 06-11-10, 13:36   #1
kokoko1029
สมาชิก internetcafe.in.th

kokoko1029 ปานกลาง
มาตรฐาน อยากทราบราคารับทำแผ่นโบชัวร์ครับ

อยากทราบราคารับทำแผ่นโบชัวร์ครับ พอดีลูกค้าเข้ามาให้ทำแผ่นโบชัวร์ครับเป็น a4 พับครึ่ง ทำหน้าและหลัง ผมบอกทำได้แต่ไม่รู้เขาคิดราคาเท่าไรตั้งราคาไม่ถูก เพื่อนๆพอจะทราบไหมว่าถ้าเป็นลักษณะนี้เขาคิดกันเท่า ไร(ผมถนัดใช้ Photoshop ครับ)
kokoko1029 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 06-11-10, 17:45   #2
imean_nox

รูปส่วนตัว imean_nox

imean_nox ดีพอใช้
มาตรฐาน Re: อยากทราบราคารับทำแผ่นโบชัวร์ครับ

http://www.kanpim.ob.tc/
อันนี้ราคาโรงงาน อย่างต่ำต้องซัก 500 แผ่นครับ (ยิ่งเยอะยิ่งถูก) จะมีกระดาษหลายแบบให้เลือก

แต่ถ้า 100 แผ่น ผมทำอยู่แผ่นละ 20 บาท 300 แผ่นละ 18 บาท 500 แผ่นละ 15 บาท (ต่างจังหวัด)
ราคานี้เป็นกระดาษแบบโรงงาน
แต่ถ้า A4 doubleA ทั่วไปก็แล้วแต่ท่านครับ
imean_nox is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 06-11-10, 19:17   #3
kokoko1029

มาตรฐาน Re: อยากทราบราคารับทำแผ่นโบชัวร์ครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ imean_nox อ่านกระทู้
http://www.kanpim.ob.tc/
อันนี้ราคาโรงงาน อย่างต่ำต้องซัก 500 แผ่นครับ (ยิ่งเยอะยิ่งถูก) จะมีกระดาษหลายแบบให้เลือก

แต่ถ้า 100 แผ่น ผมทำอยู่แผ่นละ 20 บาท 300 แผ่นละ 18 บาท 500 แผ่นละ 15 บาท (ต่างจังหวัด)
ราคานี้เป็นกระดาษแบบโรงงาน
แต่ถ้า a4 doublea ทั่วไปก็แล้วแต่ท่านครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ คือว่าผมรับออกแบบอย่างเดียวครับไม่ได้พิมพ์ ลูกค้าบอกเดี๋ยวพิมพ์เอง คือต้องการทราบราคาต้นฉบับนะครับที่เราไรค์ใส่แผ่นให ้เขาไปพิมพ์เองน่ะครับ
kokoko1029 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-11-10, 10:58   #4
imean_nox

รูปส่วนตัว imean_nox

imean_nox ดีพอใช้

500 บาท ครับ สำหรับร้านผม...
แต่ปกติเวลาออกแบบโบชัวร์ให้ลูกค้า(เค้าจะพิมพ์ที่ผม หรือไปพิมพ์เองก็ตาม)
ผมต้องมีข้อมูลของลูกค้าให้ครบก่อนถึงจะเริ่มงานได้ค รับ ไม่งั้นปัญหาอื่นตามมาเป็นพรวน
(เพราะบ่อยครั้งงานเสร็จช้าแต่ลูกค้าเค้าไม่พูดหรอกว ่า เค้าเอาข้อมูลมาให้ช้าและการแก้ข้อมูลไม่มีวันจบของล ูกค้า) เช่น
ต้องมีรูปที่จะใช้, ข้อมูลเนื้อหาที่จะพิมพ์ (wording) ซึ่งจำเป็นมากกกกกกก
สำหรับการทำโบชัว (การจัดเพจ)

ผิดพลาดประการณ์ใดแนะนำด้วยครับ
imean_nox is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-11-10, 16:02   #5
kokoko1029

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ การแนะนำนี้มีประโยชน์มากสำหรับมือใหม่อย่างผม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว