กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 26-10-10, 15:03   #1
noojasnaka
Guest

มาตรฐาน เข้าหน้า google ไม่ได้ค่ะ

เข้าหน้า google แล้วขึ้นเป็นรูปผู้ชายที่ไหนไม่รู้ -*-

เข้ายูทูป ก็โหลดเต็มหลอดนะแต่เล่นไปได้นิดนึง มันค้างค่ะ

มีใครเคยเป็นไหมคะแล้วจะแก้อย่างไร รบกวนด้วยค่ะ

เพิ่งจะเป็นเมื่อ ตอนบ่าย 2 นี่เอง

ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-10-10, 15:06   #2
Man_Utd007
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว Man_Utd007

Man_Utd007 ปานกลาง
มาตรฐาน Re: เข้าหน้า google ไม่ได้ค่ะ

สงสัยเป็นเจ้าของ google หรือเปล่า อิๆ
ลองแคบรูปมาดูครับ อาการนี้ บางทีอาจเจอไวรัสหรือ สปาแวร์

Man_Utd007 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-10-10, 15:09   #3
noojasnaka
Guest

มาตรฐาน Re: เข้าหน้า google ไม่ได้ค่ะ

รูปด้านบนเลยค่ะ เกิดมาตั้งนานเข้ากูเกิ้ลตั้งแต่ผูกคอซองไม่เคยเจอ

งง เลย t_t น้องก็ไม่อยู่ ช่างก็ไม่ตอบ
เก่า 26-10-10, 15:10   #4
kamn

kamn ปานกลาง

เมื่อ 2-3 วันที่ผ่านมา ก็มีคนตั้งกระทู้คล้ายๆคุณ แต่เขาเป็นผู้ชาย รูปที่ขึ้นเป็นผู้หญิงแล้วก็มีแบบว๊อบๆแววๆแถมมาให้ด ้วย แต่ของคุณคนตั้งกระทู้เป็นผู้หญิง แต่รูปขึ้นมาเป็นผู้ชาย อะงง เหมือนกันครับ สงสัยเป็นพวกประเภท สปาม หรือไวรัสหรือเปล่าครับ แล้วเครื่องได้ล็อกไว้หรือเปล่า ร้านผมยังไม่เคยเห็นนะครับ
kamn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-10-10, 15:19   #5
noojasnaka
Guest

เครื่องลูกทุกตัวเป็น no hdd ค่ะ เครื่องเซิฟเวอรเป็น cc

ขอโทษค่ะที่ไม่ได้ค้นหาข้อมูลก่อน มาตั้งกระทู้ใหม่ T_T

แต่พอมีวิธีแก้ไหมคะ
เก่า 26-10-10, 15:45   #6
noojasnaka
Guest

กด F5 รัวแล้วไม่หาย เคลียร์ ie หมดแล้วก็ไม่หาย ค่ะ
เก่า 26-10-10, 15:47   #7
tao2517
Guest

ลบการเข้าเวปออกให้หมด
เก่า 26-10-10, 15:49   #8
noojasnaka
Guest

ลบหมดแล้วค่ะ ไม่หาย เปิดเครื่องอื่นเข้าดูเป็นหมดทั้งร้านเหมือนกัน
เก่า 26-10-10, 16:02   #9
noojasnaka
Guest

ปัญหาใหม่บังเกิดอีก ขึ้นจอฟ้า hard error หลายเครื่องเลย T_T

เครื่องคิดเงินพิมพ์ คูปองออกมาใช้ไม่ได้ เหมือนมันรวนๆ

ใครพอมีวิธีแก้ google ก่อนบ้างไหมคะ กลัวมันเป็น สปายแวร์
เก่า 26-10-10, 16:22   #10
aeynokgame

aeynokgame ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noojasnaka อ่านกระทู้
ปัญหาใหม่บังเกิดอีก ขึ้นจอฟ้า hard error หลายเครื่องเลย T_T

เครื่องคิดเงินพิมพ์ คูปองออกมาใช้ไม่ได้ เหมือนมันรวนๆ

ใครพอมีวิธีแก้ google ก่อนบ้างไหมคะ กลัวมันเป็น สปายแวร์
ใช้เน็ตทรูป่ะคับ ร้านเพื่อนผมก็เป็นตอนนี้ แต่คงไม่เกี่ยวมั๊ง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aeynokgame : 26-10-10 เมื่อ 16:29
aeynokgame is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว