กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 24-05-09, 23:37   #1
ponginme
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว ponginme

ponginme ปานกลาง
มาตรฐาน ช่วยตอบเรืองกล้องแวบแคมหน่อยคะ

พอดีวันนี้ไปซื้อกล้องแวบแคม ของoker มาพอมาถึงร้านก็รองเสียบแล้วเล่น M ก็ลองไห้อีกคนขอเปิดกล้องดู
พอกล้องโหลดซักพัก แล้วก็เด้ง ทำอยู่หลายครั้งก็หลุดตลอดคะ
แต่ถ้าเปิดเป็นกล้อง vdo กลับได้ แต่กระตุกคะ

แล้วจะทำอย่างไง หรือต้องตั่งค่าอะไรปล่าถึงจะเปิดกล้องได้คะ
ช่วยแนะนำหน่อยคะไม้เคยใช้
ขอบคุณคะ
ponginme is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-05-09, 01:46   #2
sainttumkun

รูปส่วนตัว sainttumkun

sainttumkun ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ช่วยตอบเรืองกล้องแวบแคมหน่อยคะ

ลองใช้พวกที่ไม่ต้องมี Driver ดูครับ ผมไปซื้อมาชัดนะ 5 ล้านพิกเซลเลยอ่ะ เสียบไปมันแจ้งว่าเจอกล้อง แล้วใช้ได้เลย ถูกด้วย ผมซื้อมา 350 อ่ะครับ
sainttumkun is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-05-09, 01:48   #3
oelovecats

รูปส่วนตัว oelovecats

oelovecats ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ช่วยตอบเรืองกล้องแวบแคมหน่อยคะ

เพิ่งซื้อมาเหมือนกันค่ะ ของ Oker เปิดกล้องทางเอ็มกล้องค้างค่ะ แต่พอลองเปิดกับแคมฟรอก กลับไม่ค้าง ลื่นปรื๋อเลย ก็ยังสงสัยอยู่เหมือนกันค่ะ
oelovecats is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-05-09, 03:44   #4
GoodNet

รูปส่วนตัว GoodNet

GoodNet ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sainttumkun อ่านกระทู้
ลองใช้พวกที่ไม่ต้องมี Driver ดูครับ ผมไปซื้อมาชัดนะ 5 ล้านพิกเซลเลยอ่ะ เสียบไปมันแจ้งว่าเจอกล้อง แล้วใช้ได้เลย ถูกด้วย ผมซื้อมา 350 อ่ะครับ
8ล้าน พิเซล oker 500บาท
เกือบซื้อแล้ว
มาลองนึกดู มานชัดโคตๆ แค่ฝั่งเรา

คนอื่นเปิดดูเรา มานก็ชัดได้เต็มที่ เท่าที่โปรแกรม กำหนด เช่น msn camfrog
เลยไม่เอาดีก่า
GoodNet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-05-09, 05:24   #5
discmaster
สมาชิกเว็บไซต์

รูปส่วนตัว discmaster

discmaster ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goodnet อ่านกระทู้
8ล้าน พิเซล oker 500บาท
เกือบซื้อแล้ว
มาลองนึกดู มานชัดโคตๆ แค่ฝั่งเรา

คนอื่นเปิดดูเรา มานก็ชัดได้เต็มที่ เท่าที่โปรแกรม กำหนด เช่น msn camfrog
เลยไม่เอาดีก่า
ใช่แล้ว ฝั่งโน้นมันเห็นเท่าที่โปรแกรมจะทำได้

แต่ เป็นการหลอกตา คนฝั่งเรา

อย่างว่าล่ะนะ "คนรู้ไม่ได้เล่น คนเล่นไม่รู้" (กลายเป็น ลูกค้าชอบกล้องร้านเราซะงั้น)
discmaster is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-05-09, 18:44   #6
trwn
Guest

ลองเปลี่ยนกลับไปใช้ msn เวอร์ชั่นเก่าดูซิครับ เวอร์ชันใหม่ผมเสียบกล้องก็มองไม่เห็น
พอลงเวอร์ชั่นเก่า ก็ใช้การได้

ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-05-09, 18:56   #7
Santanova
Guest

ของผม Oker 5M

ไม่มีปัญหาเลยครับ

MSN 8.5
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว