กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > เกมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 16-10-10, 17:55   #1
samanaha
สมาชิกทั่วไป

รูปส่วนตัว samanaha

samanaha ดีพอใช้
มาตรฐาน Vindictus เกมส์ออนไลน์มันส์ๆ คับ

เกมส์ออนไลน์จากเมืองนอกคับภาพสวยใช้ Source Engine จึงได้ภาพออกมาสวยแต่ไม่ค่อยกินสเปกเครื่องเท่าไหร่ค รับ
เกมส์นี้ผมเล่นโดยผ่านProxy ให้เช่าจากเมืองนอกแต่ทดลองให้ใช้ฟรี3วัน เอาไว้เล่นเกมส์อื่นก้ได้ครับ เอาไว้เล่นเกมส์ที่โดนบล็อคก็ได้ด้วยครับ ถ้าหมดเวลา3 วันถ้าจะเสียตังค์ก็เดือนละ100บาทเองครับ หรือ 3เดือน 250 บาท ครับ
ลองมาดูตัวอย่างเกมส์นี้น่ะครับ เป็นแนวสร้างห้องลุยคนเดียวหรือแบบเป็นปาตี้ก็ได้ครั บเล่นง่ายๆเควสมีลูกศรบอกทางจึงไม่ต้องกลัวว่าจะหลงท างครับ
ลิ้งเว็บไซต์

ตัวนี้เป็นตัวProxy ออกนอกครับ http://www.laglessproxy.com/WebCommon/lagless/home.do สมัครเสร็จก็เข้าไปยืนยันในเมล์แล้วจะขึ้นหน้าเว็บว่ าสมัครเสร็จแล้วก็ไปกดSetupเพื่อดาวน์โหลดโปรแกรม ครับ ลง โปรแกรม Proxifier ก่อนน่ะครับ แล้วค่อยกด settings for proxifier ตามด้วย Lagless_server_list จากนั้นค่อยเข้า Putty เพื่อเลือกเซิพเวอร์ที่ต้องการครับ เกมสืนี้ผมเล่นUS West ก็ไปเลือกใน Putty เป็น US West ครับ ไม่เข้าใจตรงไหนโพสถามได้น่ะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samanaha : 16-10-10 เมื่อ 18:02
samanaha is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-10-10, 20:26   #2
vsonline

รูปส่วนตัว vsonline

vsonline พอใช้
มาตรฐาน Re: Vindictus เกมส์ออนไลน์มันส์ๆ คับ

เกมส์แนวไหน
vsonline is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-10-10, 22:35   #3
thanarackc

รูปส่วนตัว thanarackc

thanarackc ปานกลาง
มาตรฐาน Re: Vindictus เกมส์ออนไลน์มันส์ๆ คับ

effect สูงจนไม่กล้าเล่
thanarackc is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-10-10, 22:54   #4
samanaha

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanarackc อ่านกระทู้
effect สูงจนไม่กล้าเล่
สเปกไม่สูงกับผมใช้8400GS เล่นยังลื่นเลยภาพก็สวย Source Engine ไม่ค่อยกินสเปกครับ
samanaha is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 16-10-10, 22:55   #5
samanaha

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vsonline อ่านกระทู้
เกมส์แนวไหน

แนวไหนดีน่ะ มันก็สร้างห้องปาตี้กันทำเควสอะครับ เล่นง่ายๆดี มีสัญลักษณ์และลูกศรบอกทาง
เก่า 06-10-11, 22:31   #6
ghostbodyt
Guest

ยังไงก็ตอบอีเมลผมไวๆหน่อยละกันนะครับ
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว