กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 26-07-10, 00:59   #1
juithailand
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว juithailand

juithailand ปานกลาง
มาตรฐาน อยากทราบวิธี block web ใน ipcop แบบ block เป็นคำเลยครับ

อยากทราบวิธี block web ใน ipcop แบบ block เป็นคำเลยครับ สมมุติพิมคำว่า sex หรือ xxx ก็เข้าไม่ได้อะครับ พอจะมีวิธีทำมั้ยครับ ตอนนี้ที่ร้านกำลังระบาดหนักเลยครับเว็ปโป๊ เด็กมันเข้า google แล้วพิมพ์คำว่า xxx มาเพียบเลย ท่านใดพอจะมีวิธีบล๊อกคำบ้างครับ ช่วยสอนที่ละ step ทีครับ ขอบคุณมากครับ
juithailand is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-07-10, 08:41   #2
Man_Utd007

รูปส่วนตัว Man_Utd007

Man_Utd007 ปานกลาง
มาตรฐาน Re: อยากทราบวิธี block web ใน ipcop แบบ block เป็นคำเลยครับ

ผมว่าบล๊อกเด็กหรือ ห้ามเด็กอันดับแรกครับ ร้านผมไม่มีครับ ใครเปิดโป๊ ออกจากร้านเลย ผมเคยตัดเวลาและให้ออกเลย หลังจากนั้นไม่มีใครกล้าที่เปิด แก้ปัญหาตัวคนก่อนครับ ส่วนเรื่องใน ipcop คงต้องใล่บล๊อกเว็บคงจะอยาก เพราะมีมาก หรือดูคำสั่ง squid แล้ว ทำ blocktex เอาครับ แต่คงช่วยไม่ได้มาก

Man_Utd007 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-07-10, 09:44   #3
aesurround

aesurround ปานกลาง
มาตรฐาน Re: อยากทราบวิธี block web ใน ipcop แบบ block เป็นคำเลยครับ

ใช้ squidguard ครับ เอาอยู่หมดเลย พอดีหา link โหลดไม่เจอ ถ้าโหลดจากเวบเค้าเลยมันลง ipcop ไม่ได้อ่ะครับ ขนาดมันประมาณ 6 เมก กว่าๆ ลองหาดูน่ะครับ อันนี้เวบของ squidguard แต่โหลดจากเวบนี้มันลง ipcop ไม่ได้น่ะครับ www.squidguard.org/
aesurround is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-07-10, 10:34   #4
thong33333

รูปส่วนตัว thong33333

thong33333 ดี
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง thong33333

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ juithailand อ่านกระทู้
อยากทราบวิธี block web ใน ipcop แบบ block เป็นคำเลยครับ สมมุติพิมคำว่า sex หรือ xxx ก็เข้าไม่ได้อะครับ พอจะมีวิธีทำมั้ยครับ ตอนนี้ที่ร้านกำลังระบาดหนักเลยครับเว็ปโป๊ เด็กมันเข้า google แล้วพิมพ์คำว่า xxx มาเพียบเลย ท่านใดพอจะมีวิธีบล๊อกคำบ้างครับ ช่วยสอนที่ละ step ทีครับ ขอบคุณมากครับ
ดาวน์โหลด blacklist แล้วนำไปอัพโหลดเพื่ออับเดทได้เลย การอับเดทจะใช้เวลานานหน่อยครับ ประมาณ10-30 นาที

http://urlblacklist.com/cgi-bin/comm...e=bigblacklist

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thong33333 : 26-07-10 เมื่อ 10:36
thong33333 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-07-10, 10:37   #5
kowit1

kowit1 ปานกลาง

http://www.linuxthai.org/forum/index.php?topic=2817.30 ลองดูลิงค์นี้ประกอบ
kowit1 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว