กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > เบาะแสร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 30-06-10, 04:32   #1
tamz
สมาชิก internetcafe.in.th

tamz ปานกลาง
มาตรฐาน ตู้ม้า ยึดพื้นที่สะพานเหล็ก กทม.

ถ้าพี่เอกเขนกหรือmodท่านใดเห็นไม่สมควร ลบทิ้งได้เลยนะครับ

คำจำกัดความของตู้ม้า

คือตู้เกมแข่งม้าที่เอาเหรียญสิบหยอดเข้าไปถ้าทายถูก ว่าตัวไหนชนะเหรียญก็หล่นลงมาตามอัตราต่อรอง

จริงๆแล้ว มันมีมาพักใหญ่แล้วตั้งแต่สมัยมันดังๆ ตัวผมเองก็รบกับตำรวจสน.จักรวรรดิ์ จนเป็นเหตุให้ผู้ใหญ่ในบ้านกับผู้ใหญ่สน. ต้องมาออกตัวคุยกัน

ปัญหา: คือตู้ม้ามันดูดเด็กเล็กไปเล่นตั้งแต่เด็กน้อยอายุ 3 ขวบเข้าไปยืนดู แล้วดันให้เด็กเล็กเข้าไปเล่นได้หลัง 2 ทุ่มจนถึงปิดร้านประมาณตี 1

ผลที่ตามมา: ตอนนี้เด็กผู้หญิงที่เสียพนันบอลและเสียตู้ม้า ทำท่าทีจะต้องส่งยากับขายตัวแถวร้านผม ส่วนเด็กผู้ชายก็มั่วสุมเริ่มให้ลองบุหรี่ เนื้อ(กัญชา) กันตรงข้ามบ้านแบบโจ่งแจ้ง

ด้วยความว่ารับปากผู้ใหญ่ที่บ้านแล้วว่าจะไม่ยุ่ง ต่างฝ่ายต่างทำงานไป เพราะถ้าขืนยังยุ่งต่อไปคนใกล้ชิดรอบข้างอาจจะต้องมี เสียเลือดเนื้อกันได้

คำถามคือ: ผมควรจะทำยังไงดีครับ? ในใจผมอยากเดินเข้าไปตบโต๊ะที่สน.อีกรอบแล้วถามว่าจะ ยกออกจากตรงข้ามร้านดีๆหรือจะให้ยกไปทิ้งไว้แถวสำนัก งานตำรวจแห่งชาติ

ใครอยากรู้จักร้านผมก็เข้าเว็บผมได้เลย http://www.ommamm.com

ป.ล. เงินได้น้อยลงผมไม่ค่อยแคร์ ปัญหาคือเด็กที่เคยเห็นมานั่งเล่นเกมร้านเรา มันไปติดยาเสพย์ติดแถมอาจจะโดนแฟนมันบังคับขายตัวอีก

ขอบคุณที่ให้บ่นนะครับ
tamz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-06-10, 07:52   #2
Patiwat

รูปส่วนตัว Patiwat

Patiwat ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ตู้ม้า ยึดพื้นที่สะพานเหล็ก กทม.

ถ้าเป็นจริงอย่างที่ว่า แจ้งส่วนกลางมาดูเลยครับ
เก่า 30-06-10, 08:38   #3
chusak1111

รูปส่วนตัว chusak1111

chusak1111 ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ตู้ม้า ยึดพื้นที่สะพานเหล็ก กทม.

โทร 1111 สำนักนายก

ได้ผลแน่นอนครับ
เก่า 30-06-10, 08:55   #4
Ashley

รูปส่วนตัว Ashley

Ashley ปานกลาง

สำนักงานกองปราบปราม ค่ะ โทร 1195 หรือ 02-5133844-45

- เอกมัย 30 เป็นที่ชุมชนซอยนวลจิตร ขายยาบ้า เมื่อก่อน ยังต้องของานทำ ค้าขายเป็นคนดี แสนขยัน ตอนนี้ ขายยาบ้า ร่ำรวย มากมาย มีลูกน้องเยอะแยะ ตำรวจพื้นที่มาจับ ก็จับลูกน้องไป เอาออกมาได้บ้าง , ติดคุกบ้าง แต่ก็ยังขายอยู่ เพราะตำรวจพื้นที่ เอาของมาให้ขายค่ะ แจ้งกองปราบไป มาจับบ้าง แต่ก็ยังขายอยู่ เปิดตู้ม้าด้วย กองปราบมา เลยต้องเก็บค่ะ กองปราบปรามช่วยได้นะคะ ลองดู

- เคยคิดอยากจะขายบ้าง (เพราะรวยเร็วมาก) เคยคิดมาว่า เราเหรอ
ถ้าติดยา คงเลิกได้ = เพราะเราใจแข็ง (แต่ไม่เคยลอง) คิดผิด
ถ้าทำเรื่องผิด คงหนี้ได้ = เพราะเราดูหนังฝรั่งมาก (แต่ไม่เคยลอง) คิดผิด
ถ้าค้าขายยา ที่เดียวแล้วเลิก คงได้ = เพราะขอแค่ครั้งเดียว (เมื่อเข้าไปแล้ว มันคงไม่ให้เลิก) คิดผิด
ถ้าแฟนงี่เง่า คงเลิกได้ = แฟนหาเมื่อไรก็ได้ (ที่จริงไม่รู้ว่าตัวเรางี่เง่ารึป่าว) คิดผิด
Ashley is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-06-10, 10:05   #5
hydeist
Guest

แจ้ง จหท.รัฐหลายๆฝ่ายค่ะ อีเมล์ จดหมาย fax หลายๆทาง

อยากให้แจ้ง ไม่อยากให้อยู่เฉยๆหลับหูหลับตา

แต่ก็เป็นห่วงความปลอดภัย ก็แจ้งทางที่ปลอดภัยที่สุดดีกว่าค่ะ

ลองไปตั้งหัวข้อในสำนักงานนายกดู เดี๋ยวเข้าไปช่วยบวก
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-06-10, 10:33   #6
arr_mm_1

รูปส่วนตัว arr_mm_1

arr_mm_1 ปานกลาง

ตอนเรียน ม.2 ผมเคยลองหยอดหลังโรงเรียนสุรศักดิ์มนตรี อ่ะเมื่อก่อน บ้านเพื่อนอยู่ในนั้น เหมือนชุมชนแออัดน่ะ มีอยู่ตู้เดียว คนเยอะมาก
แต่หยอดไป เหรียญนึง เราก็กดค่าตอบแทนที่มากๆ ซึ่งเป็นไปไม่ได้ที่มันจะออก มันก็กินสิ สรุปว่าตู้เนี่ย เทคโนโลยีสมัยนี้หรือสมัยก่อนก็โกงได้ นานๆจะให้ขึ้นม้า 50 ซักที เพื่อความฮือฮา แต่มันจะขึ้นตอนไม่มีคนกด เพื่อนบอก มันจะออก แต่ ม้า 1 ม้า 2 ม้า 3 ม้า วนๆไปประมาณนั้น ผมเป็นคนไม่เล่นการพนัน เลยได้กินผมแค่เหรียญนั้นแหละ ถ่าไม่มีตำรวจไปจับมัน ก็เผยแพร่ว่ามันโกง คนก็น่าจะหยุด แต่ไปเล่นปกเด้งแทน - -
เก่า 30-06-10, 10:33   #7
indrabot

indrabot ปานกลาง

ผมเคยรบ กับตู้ม้า ในหมู่บ้าน ผมดีผมอยู๋ภาคกลาง แล้วกลับบ้านไปภาคใต้ เกือบๆ 10วัน
ไปเจอตู้ slot ในหมู่บ้าน วางตามร้านค้า อบต. ผู้ใหญ่บ้าน มาปรึกษา ว่าจะทำอย่างไรดี
ตอนแรก เด็กๆ ลูกหลานนิสัยดี หลังๆ มาเป็นขโมยเป็นส่วนใหญ่ ขโมยพ่อแม่ ขโมยพืชผล
ทางการเกษตร ทางผู้นำหมู่บ้าน ร้องเรียน ไปหลายรอบ แต่ไม่ผ่าน ไปติดอยู๋ที่ สน. กับ อำเภอ
ไม่ได้ผลซักที อีกอย่าง ตามเรื่องคนเดียวไม่ได้ อันตราย เพราะเครือข่ายใหญ่มาก 4จังหวัด
(สุราษ นครฯ พัทลุง ตรัง) ตำรวจพื้นที่เป็นคนเอามาลง ร้านค้ากิน%(ญาติกันอีก เห็นแก่ได้)
ผมเลยเริ่ม จากการร่างหนังสือ ถึงผู้ว่าฯ ยื่นผ่านทางศูนย์ดำรงธรรม ฉบับแรก จับได้ 1ตู้ แต่เป็น
คนละหมู่บ้านกับที่ผมกล่าวในหนังสือ แล้วตอนมาตรวจในหมู่บ้านผม ตำรวจเจือกมาบอกให้ย้ายตู้ไปที่อื่นก่อน
ก่อนชุดผู้ว่าฯ ลงพื้นที่ ประมาณ 1 ชม. โอเค ได้ 1ตู้ แต่คนละหมู่บ้าน
ทุกเหตุการณ์ ชาวบ้านเป็นกระบอกเสียงให้อย่างดี ตู้ย้ายไปตรงไหน ใครมาบอก อีก 2วัน
ผมเข้าไปศูนย์ดำรงธรรมใหม่ นำเรื่องที่เกิดขึ้นก่อนชุดเฉพาะกิจของผู้ว่าฯ จะลงไป ตามคำบอกเล่าของชาวบ้าน
รุ่งอีกวัน ชุดเฉพาะกิจ ลงพื้นที่อีก ที่นี้ ตำรวจพื้นที่นำรถยนต์ มาขนออกไป ก่อนชุดเฉพาะกิจ มาถึงประมาณ
ครึ่งชม. อารายเนี่ย... หลังจากตรวจค้นทั่วบริเวณบ้าน บ้านใกล้เคียง ไม่เจอ ก้อกลับมือเปล่า
เป็นหน้าที่ผมอีก เซ้งจริงๆ เข้าไปหาศูนย์ดำรงธรรม รอบที่ 3 คิดว่า จะเป็นครั้งสุดท้ายละ เพราะต้องเดินทาง
กลับกทม. เลยไปคุยลับกับหัวหน้าศูนย์ดำรงธรรม เขาสงสัยว่าข่าวรั่ว ผมก้อบอกเขาไปว่าผมต้องเดินทางกลับ
กทม.แล้ว ผมก้อบอกไปว่า ผมทำเพื่อแผ่นดินเกิด เพื่อในหลวง ไม่ได้ใส่ร้ายใคร หลังจากนั้นผมก้อเดินทางกลับ
มารู้ข่าวจากทางบ้านว่า ชุดเฉพาะกิจ ส่งนอกเครื่องแบบ เป็นผู้หญิงอายุ30กว่ามา มานั่งเล่น 2-3วัน นานมาก
หมดไปเป็น หมื่น แล้วก้อจับได้หมด จนผมโดนอาคาต ว่าจะโดนยิงทิ้ง แต่บังเอิญที่มีส่วนร่วมรู้เห็นการทำครั้งนี้
ส่วนใหญ่เป็นคนไว้ใจ ญาติ และมีรูปจากกล้องวงจรปิด ที่จังหวัด แต่บังเอิญ ผมไม่ค่อยอยู่บ้าน 1-2ปี กลับบ้านครั้ง
หลังจากนั้น ประมาณ 15วัน หนังสือจากจังหวัด ส่งมาให้ผมที่ทำงาน ว่าขอบคุณ และได้ดำเนินการให้เสร็จแล้ว
ปล. ยังจำเหตุการณ์ได้ และภูมิใจ จนถึงทุกวันนี้
Edit ตำรวจที่เกี่ยวข้องโดนย้ายกันระนาว (มารู้ทีหลังญาติกันอีก เวง) ในจดหมายร้องเรียน ระบุ ชื่อเจ้าบ้าน บ้านเลขที่
ยศเจ้าหน้าที่ไว้หมด ตามที่หาได้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย indrabot : 30-06-10 เมื่อ 10:37
indrabot is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-06-10, 10:52   #8
batmanforever

รูปส่วนตัว batmanforever

batmanforever ปานกลาง

ยุคยาเสพติดกับการพนัน หวยเถื่อน หวยใต้ดินกำลังเฟื่องฟู สมัยนายกทักษิน พวกเดินโพยหวยเถื่อนบ่นฉิบหาย รายได้ไม่ดี เพราะเกินหน้าเกินตา ตร.ไม่ได้ ยุคนี้ยุคใครก็น่าจะรู้ จะไปสนใจทำไมครับ ประเทศไทยของเราไม่ใช่ของเราคนเดียว ใครมีโอกาศแสวงผลประโยชน์ก็เรื่องของมัน ทำงานหาเงินเลี้ยงลูกเลี้ยงเมียดีกว่า
batmanforever is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-06-10, 10:53   #9
addark

addark ดีพอใช้

อย่างที่หลายท่านแนะนำ ครับ แจ้ง สน.ท้องที่ไปจะได้อะไร

มันให้เปิด ก็ชัดอยู่แล้ว จัดตรงไปทาง 1111 หรือ กองปราบ ครับ

แนะนำ อย่าโทรเบอร์บ้าน ไปโทรไกลๆ สาธารณะ เพราะเราไม่รู้

อิทธิพลมันถึงไหนถึงไหน เป็นห่วงครับ แอบถ่ายภาพ จากมุมอื่นที่ไม่ใช้

ร้านเราก็ได้ แล้วลง ใน pantip ครับ อันนี้ก็ไปเร็วเหมือนกัน~

เป็นคนดี ห่วงคนอื่น อย่่าลืมห่วงตัวเองด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย addark : 30-06-10 เมื่อ 10:58
addark is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-06-10, 11:17   #10
golfyrider

รูปส่วนตัว golfyrider

golfyrider ปานกลาง

ผมขอซื้อต่อได้ไหมครับ ผมชอบเล่นตู้ม้ามาก แถวนี้ไม่มีให้เล่นเลย หายากพอสมควร
คือจะเอาไว้ทำเป็นกระปุกออมสินขนาดยักษ์น่ะครับ
golfyrider is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว