กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 29-03-10, 02:30   #1
georgeza55
สมาชิก internetcafe.in.th

georgeza55 ปานกลาง
มาตรฐาน อยากปรับปรุงห้องน้ำใหม่ให้ดูดี แนะนำเครื่องสุขภัณฑ์ที่ครับ

อยากปรับปรุงห้องน้ำใหม่ให้ดูดี แนะนำเครื่องสุขภัณฑ์ที่ครับ อยากได้แบบดูดีหรูหรา ราคาค่อยว่ากันอีกที อิอิ

ที่อยากเปลี่ยนทั้งของตัวเองและ ห้องน้ำสำหับลูกค้าด้วยครับ

กำลังดูของ Cotto karat american standard

ใครมีรูป ห้องน้ำสวย ๆ ช่วยนำมาเป้นตัวอย่างทีครับ
georgeza55 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-03-10, 02:39   #2
discmaster
สมาชิกเว็บไซต์

รูปส่วนตัว discmaster

discmaster ปานกลาง
มาตรฐาน Re: อยากปรับปรุงห้องน้ำใหม่ให้ดูดี แนะนำเครื่องสุขภัณฑ์ที่คร

ถ้าอยู่ กทม

แนะนำไปเดิน Home Pro ดูครับ

มีให้เลือกเยอะแยะ
discmaster is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-03-10, 08:05   #3
BoYALonE

BoYALonE ปานกลาง
มาตรฐาน Re: อยากปรับปรุงห้องน้ำใหม่ให้ดูดี แนะนำเครื่องสุขภัณฑ์ที่คร

Home Pro
ครับราคาถูกดีด้วยครับ
เก่า 29-03-10, 08:23   #4
arhoo

arhoo ปานกลาง

ซื้อเป็นชุดเซ็ท สวย-คุ้ม กว่า (อ่างล้างหน้า สุขภัณฑ์)
arhoo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-03-10, 09:45   #5
Makotokung

รูปส่วนตัว Makotokung

Makotokung ปานกลาง

อยู่ที่คุณชอบดีไซน์ครับ ถ้ามีพื้นที่หน่อย ทำห้องน้ำแยก ชายหญิง ทำโถสำหรับผู้ชาย หรือจะห้องเดียวแบบรวมก็ได้ ถ้าอยู่กรุงเทพก็ โฮมโปร และบุญถาวร ครับ
Makotokung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-03-10, 10:10   #6
RS Net

รูปส่วนตัว RS Net

RS Net ปานกลาง

ทำโถยืนฉี่ ปูพื้นกระเบื้องลายสวย ๆ เปลี่ยนโถส้วมเป็นแบบนั่งมีฝาปิด (อย่าใช้ชักโครก เปลืองน้ำ) อ่างล้างหน้าสวย ๆ มีกระจก เท่านี้น่าจะพอนะ
RS Net is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-03-10, 10:53   #7
Taizus
Guest

แนะนำยี่ห้อนี่ครับ ใช้ดี หรูหรา http://kohlerthai.com/
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-03-10, 11:20   #8
Makotokung

รูปส่วนตัว Makotokung

Makotokung ปานกลาง

ชักโครกดีตรงที่กดรวดเดียวไปเรย แต่เสียตรงที่เปลืองน้ำนิดหน่อยครับ เมื่อก่อนเคยมีกระทู้ในนี้เกี่ยวกับเด็กเข้าห้องน้ำแ ล้วไม่ราด -..-

พื้นที่น้อยก็จับเหมารวมได้ครับ แถมประหยัดงบไปในตัว
Makotokung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-03-10, 11:31   #9
addark

addark ดีพอใช้

พวกชุด หลุย ชิ้นนึงๆ หลักแสน ก็ดีนะ เหมาะทำร้านเน็ต
.
.
.
.
ดูที่ประหยัดด้วยครับ ไปเลือกดูเองเลย แต่อย่าลืมเรื่องความคงทนด้วยจ้า~
addark is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-03-10, 12:25   #10
imean_nox

รูปส่วนตัว imean_nox

imean_nox ดีพอใช้

ประสบการณ์จากร้านโดยตรงนะครับ...
ผมไปซื้อของยี่ห้อหนึ่ง(เค้ากำลังลด) รุ่นที่ผมเลือกราคา 1,950 บาท มันใช้ได้ดีปกติไม่มีปัญหาใดๆ
แต่เวลากดแล้วต้องกดค้างสักประมาณ4-5 วิ มันถึงจะสะอาด แต่เด็กไม่รู้เค้ากด 2-3 วิ แต่มันลงไปไม่หมดครับ(รู้นะว่าอะไร)
ปกติรุ่นอื่นๆกดค้าง 2-3 วิ มันก็สะอาดแล้วครับ....ไม่รู้ว่าใครเป็นมั่ง...ฝากไว ้เวลาซื้อถามด้วยก็ดีครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย imean_nox : 29-03-10 เมื่อ 12:26
imean_nox is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว