กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 13-02-10, 18:41   #1
takashi999
สมาชิกทั่วไป

รูปส่วนตัว takashi999

takashi999 ปานกลาง
มาตรฐาน ถามเรื่อง กล้องไม่ขึ้นใน camfrog หน่อครับ

oker 160

มันต้องลงไดว์เวอร์ หรือต้องตั้งค่าอะไรหรือป่าว ครับ

เพราะ กล้อง ตัวเก่าก็ใช้งานได้ปรกติ แต่พอเปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้ มันไม่ขึ้นภาพให้ ในห้องไม่เห็น ว่ามีกล้อง แต่ ดูพรีวิวได้
takashi999 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-02-10, 19:08   #2
bongunza

รูปส่วนตัว bongunza

bongunza ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ถามเรื่อง กล้องไม่ขึ้นใน camfrog หน่อครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takashi999 อ่านกระทู้

oker 160

มันต้องลงไดว์เวอร์ หรือต้องตั้งค่าอะไรหรือป่าว ครับ

เพราะ กล้อง ตัวเก่าก็ใช้งานได้ปรกติ แต่พอเปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้ มันไม่ขึ้นภาพให้ ในห้องไม่เห็น ว่ามีกล้อง แต่ ดูพรีวิวได้

ลองดูใน Device Manager ว่ามัน ค้นหากล้องตัวนี้เจอไหม

ถ้าไม่เจอก็ใส่แผ่นที่แถมมากลับกล้องตัวนี้ (จำไม่ผิด MiNi CD )

แล้วก็ติดตั้งครับ เป็นอันจบ แล้วลองเข้าไปดูใหม่ว่าขึ้นไหม

ถ้าในกรณีที่มี อันนี้บอกไม่ได้เช่นกันรอผู้ชำนาญคนอื่นมาเพื่มครับ

(เพราะร้านผมไม่ได้ใชเกล้องส่วนใหญ่คุยไมค์ MSN อย่างเดียว)
bongunza is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-02-10, 19:23   #3
mongae
Member

รูปส่วนตัว mongae

mongae ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ถามเรื่อง กล้องไม่ขึ้นใน camfrog หน่อครับ

รุ่นนี้ com จะ plug and play ไม่จำเป็นต้องลงdriver แต่ถ้าไม่มีภาพน่าจะลองลงdriverดู ขอใฟ้สำเร็จนะครับ
mongae is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-02-10, 19:39   #4
jangjungchem
Guest

ลองไปเซต ค่า video ในแคมฟอกยังครับ มันจะมีว่าให้เลือกล้องตัวไหนอะ ลองดูนะ
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-02-10, 21:02   #5
เก่ง-เชียงใหม่

รูปส่วนตัว เก่ง-เชียงใหม่

เก่ง-เชียงใหม่ ปานกลาง

ไปที่โปรแกรมแคมฟรอค เลือก กล้อง ไปที่ตั้งค่า วิดิโอ ติ้กหน้าใช้ระบบถอดข้อความเก่า

ติดเกมเสียแค่ค่าเวลา แต่ถ้าติดยาเสียทั้งอนาคต

น้องเข้ามาพี่ดีใจ แต่ถ้าน้องเดินออกไป พี่ไม่ได้ตัง

หัดทำบล๊อคครับยังไม่ค่อยเรียบร้อย เท่าไหร่ ติชมได้ครับ
http://www.cnx-thailand.blogspot.com/
เก่ง-เชียงใหม่ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-02-10, 23:01   #6
nea111

รูปส่วนตัว nea111

nea111 ปานกลาง

ลองออกจากห้องเเล้วเข้าใหม่ดูนะคะ อย่างเช่นกำลังเข้าห้อง18+อยู่แล้วกล้องไม่ทำงานก็ต้ องออกห้อง18+ก่อนแล้วค่อยเข้าใหม่ดู ตอนเเรกที่ลองเล่นก็เป็นแบบเดียวกับจขกทเลยอ่ะ ^__^
nea111 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-02-10, 00:58   #7
เทวดาไร้ปีก

รูปส่วนตัว เทวดาไร้ปีก

เทวดาไร้ปีก ปานกลาง
ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง เทวดาไร้ปีก

อันนี้เสริม ++ถ้าใช้ประเภทพวก webcammax หรือ manycam ให้เข้าไปเซ็ทที่โปรแกรมนี้ด้วยให้มันเห็นตัวกล้อง ถ้ายังไม่ได้เสียบกล้องก็ให้ปิด exit โปรแกรมออกไปแล้วเสียบกล้องแล้วค่อยเปิดโปรแกรมขึ้นม าอีิกครั้ง

แถม WEB CAMERA 160
เทวดาไร้ปีก is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-02-10, 01:43   #8
takashi999

รูปส่วนตัว takashi999

takashi999 ปานกลาง

ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ

โปรแกรมมัน บล็อค กล้องเอาไว้ครับ แต่แปลก รุ่นอื่น ที่ร้านไม่บล็อค มาบล็อค รุ่นนี้
takashi999 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-02-10, 09:59   #9
ultimate
Guest

ทำไมต้องลองเข้า18+ด้วยหว่าๆๆๆเข้าห้องอื่นไม่ได้เหร อ... nea111
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว