กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 22-04-09, 20:44   #1
narn2522
Guest

Smile เพื่อนๆจัดหน้าเดสทอบยังไงกันครับ

สวัสดีครับผม
อยากรู้ว่าเพื่อนๆจัดหน้าจอเดสทอปแบบไหนกันบ้างครับ
ไม่รู้ว่าเป็นความลับอ่ะป่าวมาโชว์กันหน่อยนะ
อันนี้ของผมอิๆ เกมส์เก่ายังไม่ได้เอาออกตรึม
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-04-09, 20:57   #2
narn2522
Guest

มาตรฐาน Re: เพื่อนๆจัดหน้าเดสทอบยังไงกันครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ narn2522 อ่านกระทู้
สวัสดีครับผม
อยากรู้ว่าเพื่อนๆจัดหน้าจอเดสทอปแบบไหนกันบ้างครับ
ไม่รู้ว่าเป็นความลับอ่ะป่าวมาโชว์กันหน่อยนะ
อันนี้ของผมอิๆ เกมส์เก่ายังไม่ได้เอาออกตรึม
รูปไม่มาอ่ะ เดี๋ยวเอามาใส่ใหม่
เก่า 22-04-09, 20:59   #3
narn2522
Guest

มาตรฐาน Re: เพื่อนๆจัดหน้าเดสทอบยังไงกันครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ narn2522 อ่านกระทู้
รูปไม่มาอ่ะ เดี๋ยวเอามาใส่ใหม่
รูปมาละครับผม
เก่า 22-04-09, 21:10   #4
penguin
สมาชิกทั่วไป

รูปส่วนตัว penguin

penguin ปานกลาง

โซนเน็ต กับ โซนเกมส์ เกมส์ก็โชว์เฉพาะที่มีคนเล่นที่เหลืออยู่ใน start mamu
Mozilla Firefox มีลูกค้าต่างชาติมาถามมีหรือเปล่า บอกไม่มีมานไม่เล่นเลยต้องลงทุกเครื่อง
โปรแกรม Messengers ทั้งหลายที่ฝรั่งชอบ โฟนอิน โฟนเอ้า ลงให้ครบเอาอะไรบอกจัดให้ +.+
เสียอย่างเดียวร้านคุณใช้ Office รุ่นไหนเนียยย.. ผมเลยตอบในใจ..ลองเปิดดูเถอะน๊า~ สักพักก็ลองเปิดดูเออ...ใช้ได้นี่หว่าแค่นั้นแหละ *0* ตูใช้รุ่นประหยัดวุ้ย..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย penguin : 22-04-09 เมื่อ 21:54
penguin is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-04-09, 21:31   #5
spritekoh

รูปส่วนตัว spritekoh

spritekoh ปานกลาง

ร้านผม เอาเกมส์ไว้ในโฟลเดอร์คับ แบ่งเป็น Online กะ Offline
spritekoh is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-04-09, 21:46   #6
เอกเขนก
ทีมงาน internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว เอกเขนก

เอกเขนก ชื่อเสียงที่ถูกระงับ

Arrange Icons By Type
Auto Arrange
Align to Grid

สั่งให้ Desktop จัดเองทั้งหมดครับ

เอกเขนก is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-04-09, 21:50   #7
เต้

รูปส่วนตัว เต้

เต้ ปานกลาง

ของผม ชอบหน้าจอ โล่งๆ เอา My Computer My Documents My Network ออก และสร้างโพเดอร์ Games เอาไอค่อนเกมส์ทั้งหมด ใส่ไป ที่จอจะเหลือแต่ ไอค่อนของ โปรแกรมเซต ส่วน พื้นจอ ที่เหลือ กว้างมากๆ ก็ ใช้ เอาภาพ ที่ และใช้ photoshop ใส่ ตัวอักษร โฆษณา ต่างๆ ของร้าน เซ่น เติม เงิน ต่างๆ หรือ รับซ่อม อัพเกรด และอีกมาก มาย 5555555555555
เต้ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-04-09, 21:56   #8
iSPACE

รูปส่วนตัว iSPACE

iSPACE ปานกลาง

จัดไว้ประมาณนี้ครับ แต่ลูกค้าจะไม่ได้เห็นหน้า Desktop อันนี้ เพราะใช้ Smartlaunch ครอบไว้อีกทีนึง

ที่เห็นแทบจะไม่มีเกม Offline (เกมตรงกลางผมถือว่าเป็น MiniGame) เพราะเกม Offline ตั้งให้เปิดผ่าน Smartlaunch เท่านั้นครับ

(เฉพาะสมาชิกร้านด้วย ถ้าไม่เป็นสมาชิกจะมองไม่เห็นเกม Offline)

iSPACE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว