กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต > โปรแกรมร้านเน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 22-11-11, 22:08   #31
Extracafe
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว Extracafe

Extracafe ปานกลาง
มาตรฐาน Re: Game Menu 2011

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krossfire อ่านกระทู้
มีใครเจอไวรัสบ้างครับ.....

mcafee...ลบออกแต่ตัวโปรแกรมยังใช้ได้อยู่ครับ...ขอบ คุณครับ
มันอยู่ในเครื่องท่านหรือเปล่าครับดูซิ มีหลากหลายเรื่องเลย มีเงียบมาเสียวด้วยเป็นไงหว่า :d
Extracafe is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-11-11, 22:45   #32
krossfire

รูปส่วนตัว krossfire

krossfire ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Extracafe อ่านกระทู้
มันอยู่ในเครื่องท่านหรือเปล่าครับดูซิ มีหลากหลายเรื่องเลย มีเงียบมาเสียวด้วยเป็นไงหว่า :d
No...ครับ..ผมแตกจากไฟล์ซิป..ไปที่ New Folder กับ Game Menu....มันถึงฟ้องน่ะครับ....ปรกติแตกซิปอื่นมันก็ไ ม่มีอะไร...ส่วนเรื่องเสียวเนี่ย...อิอิ...อายจัง... .พวกนี้ก็ซิปแตกเอ๊ยแตกซิป...แล้วม่ายมีอารายเลย.... ถ้าแอนตี้ไวรัสท่านไม่เจอ...ลองเซิร์สชื่อไฟล์ SEIBho.dll ดูครับ ขอบคุณครับ
krossfire is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-11-11, 02:27   #33
GoodNet

รูปส่วนตัว GoodNet

GoodNet ปานกลาง

SEIEBho.dll มีอยู่ใน .rar ที่โหลดมาจริงๆครับ

แต่ของผมไม่ฟ้องแหะ nod32
GoodNet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-11-11, 05:18   #34
pramez
Guest

ผมไม่เคยเห็นโปรแกรมแบบนี้เลยครับ

ขอถามนิดนึงได้ไหมครับ ว่าโปรแกรมนี้คือโปรแกรมอะไรไว้สำหรับทำอะไรครับ -0-
ใช้กับ Diskless อย่าง Richtech ได้ไหม?
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-11-11, 07:12   #35
Extracafe

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krossfire อ่านกระทู้
No...ครับ..ผมแตกจากไฟล์ซิป..ไปที่ New Folder กับ Game Menu....มันถึงฟ้องน่ะครับ....ปรกติแตกซิปอื่นมันก็ไ ม่มีอะไร...ส่วนเรื่องเสียวเนี่ย...อิอิ...อายจัง... .พวกนี้ก็ซิปแตกเอ๊ยแตกซิป...แล้วม่ายมีอารายเลย.... ถ้าแอนตี้ไวรัสท่านไม่เจอ...ลองเซิร์สชื่อไฟล์ SEIBho.dll ดูครับ ขอบคุณครับ
อิอิ แซวเล่นขำๆครับ
Extracafe is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-11-11, 07:15   #36
Extracafe

มีคำถามครับ ตอนนี้ทำได้หมดละครับแต่ติดตรงถ้าเราจะเอามาใส่ที่สต าทอัพเพื่อให้โปรแกรมรันขึ้นมาเลยตอนเป็นคอมสามารถทำ ได้ผมลองแล้วไม่ขึ้นครับ
อีกข้อครับ ผมลองจับ เวิร์ดโยนใส่ไปแต่ไม่สามารถใช้ได้ มันต้องรีจิทตรงไหนบ้างครับ ท่านใดมีแนวทางบอกกันบ้างเน้อพี่น้อง ขอบคุณครับ
เก่า 23-11-11, 22:05   #37
jukth001

jukth001 ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Extracafe อ่านกระทู้
มีคำถามครับ ตอนนี้ทำได้หมดละครับแต่ติดตรงถ้าเราจะเอามาใส่ที่สต าทอัพเพื่อให้โปรแกรมรันขึ้นมาเลยตอนเป็นคอมสามารถทำ ได้ผมลองแล้วไม่ขึ้นครับ
อีกข้อครับ ผมลองจับ เวิร์ดโยนใส่ไปแต่ไม่สามารถใช้ได้ มันต้องรีจิทตรงไหนบ้างครับ ท่านใดมีแนวทางบอกกันบ้างเน้อพี่น้อง ขอบคุณครับ

แบบลวกๆเอานะ

โค้ด:
Windows Registry Editor Version 5.00
[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run]
"GameMenu"="C:\\Program Files\\MENUGAME\\SExpMenu.exe"
ก๊อบไปใส่ใน Notepad แก้ใขที่อยู่ตามโฟเดอร์เมนูของคุณเองเซฟเป็น .reg แล้วคลิ๊ก restart เครื่อง โชคดี ^^

เก่า 24-11-11, 07:33   #38
Extracafe

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jukth001 อ่านกระทู้
แบบลวกๆเอานะ

โค้ด:
Windows Registry Editor Version 5.00
[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run]
"GameMenu"="C:\\Program Files\\MENUGAME\\SExpMenu.exe"
ก๊อบไปใส่ใน Notepad แก้ใขที่อยู่ตามโฟเดอร์เมนูของคุณเองเซฟเป็น .reg แล้วคลิ๊ก restart เครื่อง โชคดี ^^
ขอบคุณครับแต่ลองแล้วยังไม่ได้ครับท่าน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Extracafe : 24-11-11 เมื่อ 07:34
เก่า 24-11-11, 20:52   #39
chai777

chai777 ปานกลาง

reg คือไรครับ
chai777 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-11-11, 21:38   #40
jukth001

jukth001 ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chai777 อ่านกระทู้
reg คือไรครับ
reg Registry

reg คือพ่อของวินโดว ^^

ความหมายของ Registry ....
โดย คุณประเสริฐ ก่อกายสิทธิ์

Registry ถือเป็นองค์ประกอบส่วนหนึ่งที่สำคัญมากของวินโดวส์ ไม่มีมันคอมพิวเตอร์ก็ไม่สามารถทำงานได้
หรือถ้ามีการแก้ไขเปลี่ยนแปลงผิดพลาดเพียงนิดเดียว ก็อาจส่งผลทำให้คอมพิวเตอร์ไม่สามารถทำงานได้อีกต่อไ ป

Registry คือฐานข้อมูลส่วนกลางที่วินโดวส์ใช้เพื่อเก็บค่าทุกอ ย่างของวินโดวส์ และโปรแกรมทั้งหมดที่อยู่บนเครื่องคอมพิวเตอร์
ข้อมูลที่เก็บอยู่ในเครื่องจะมีตั้งแต่ค่าอุปกรณ์ฮาร ์ดแวร์ไปจนถึงซอฟท์แวร์ทั้งหมด รวมถึงค่าsettingของผู้ใช้แต่ละคน
เมื่อใดก็ตามที่มีการเปลี่ยนอุปกรณ์ หรือติดตั้งโปรแกรมใหม่ ข้อมูลในRegistry จะถูกเรียกใช้และแก้ไขค่าต่างๆตามไปด้วย

Registryในเครื่องคอมพิวเตอร์จะถูกเก็บไว้ในฮาร์ดดิส ก์ ซึ่งมีชื่อเรียกว่า "Registry Hive"
Registryไม่ได้เก็บข้อมูลทั้งหมดไว้ในไฟล์ใหญ่ๆเพียง ไฟล์เดียว
แต่ในทางตรงกันข้ามจะแบ่งข้อมูลเป็นไฟล์ย่อยๆ เพื่อจะทำให้มีความยืดหยุ่นและปลอดภัยในการใช้งานวิน โดวส์มากยิ่งขึ้น

Eusing Free Registry Cleaner โปรแกรมทำความสะอาดค่าRegistryที่ไม่จำเป็นต่อระบบ
เปรียบไปแล้วก็คล้ายๆกับ เป็นการกำจัดขยะในวินโดวส์นั่นเอง เพียงแต่ขยะที่ว่านี้ ไม่ค่อยจะมีใครอยากไปยุ่งกับมัน
ตามเหตุผลข้างต้น คือกลัวที่จะทำให้เครื่องไม่สามารถใช้งานได้ หากเกิดความผิดพลาดขึ้นมา
แต่! การที่วินโดวส์มีค่าRegistryที่ไม่จำเป็นต่อระบบเป็น จำนวนมากจนเกินไป
ก็จะส่งผลให้การทำงานของวินโดวส์ไม่ปกติ หรือผิดพลาดได้เช่นกัน

ดังนั้นจึงขอแนะนำ Eusing Free Registry Cleaner ฟรีโปรแกรมทำความสะอาดRegistry
ซึ่งเป็นการกำจัดด้วยวิธีที่ปลอดภัยต่อระบบพอสมควร
แม้วินโดวส์จะออกหนืดๆอยู่บ้าง หลังจากเลือกลบทั้งหมด
แต่ก็เป็นเพียงชั่วระยะเวลาหนึ่ง สัก4-5นาที หลังจากนั้นก็เข้าสู่สภาพปกติ...

วิธีใช้งาน Eusing Free Registry Cleaner v1.0 เบื้องต้น
Homepage: http://www.eusing.com/

เปิด Eusing Free Registry Cleaner v1.0 ขึ้นมาครับ
ก่อนจะทำสิ่งใดๆกับRegistryเรามาแบ็คอัพข้อมูลทั้งหม ดของRegistryกันก่อน
เพื่อความปลอดภัยสูงสุดหากเกิดกรณีผิดพลาดในขั้นตอนใ ดขั้นตอนหนึ่งขึ้นมา
ซึ่งจะว่าไปแล้ว การแบ็คอัพRegistryนี่ถือว่าเป็นสิ่งที่ต้องทำและแบ็ คอัพเก็บไว้นะครับ ในที่ๆปลอดภัยพอสมควร

ไปที่ File > Backup Full Registry

จะขึ้นหน้าต่างใหม่ ให้ตั้งชื่อไฟล์ และเลือกที่เก็บครับ
เมื่อใดก็ตามที่วินโดวส์มีปัญหา และคิดว่าเกิดจากค่าต่างๆของRegistryผิดพลาด
เราสามารถดับเบิ้ลคลิกไฟล์นี้ เพื่อคืนค่าRegistryให้เหมือนเดิม

คราวนี้ก็ถึงการสแกนหา Registry ที่ไม่จำเป็นต่อระบบครับ
คลิกที่ Scan registry issue และรอจนโปรแกรมเสร็จ
โดยส่วนตัวแล้ว Eusing Free Registry Cleaner v1.0 เป็นโปรแกรมที่ทำงานได้รวดเร็วมากๆ

เมื่อสแกนเสร็จ ก็จะขึ้นรายชื่อค่าต่างๆของRegistryที่ไม่จำเป็นต่อร ะบบ
สามารถเลือกลบได้ทั้งหมด หรือจะเลือกไม่ลบเป็นบางตัว โดยการเอาเครื่องหมายถูกออกหน้าตัวที่ไม่ต้องการลบ
คราวนี้กด Repair registry issue
จะมีหน้าต่างใหม่ขึ้นมาถามว่าต้องการแบ็คอัพRegistry ที่สั่งลบหรือไม่? ถ้าต้องการแบ็คอัพให้กด Yes ครับ

โดยไฟล์ที่ได้สั่งแบ็คอัพไว้ เราสามารถคืนค่า (Restore) ได้โดยคำสั่ง Restore previous registry
หรือจะตามเข้าไปดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ดังกล่าว ก็ได้เช่นกัน
เป็นอันเสร็จสิ้นกระบวนการทำความสะอาดRegistryครับ.. .

ท่านสามารถดาวน์โหลด Eusing Free Registry Cleaner v1.0 ได้ตามลิงก์ด้านล่างครับ

Eusing Free Registry Cleaner v1.0 - Full install (829 KB)
http://www.eusing.com/Freedownload/EFRCSetup.exe

ที่มา... Com-th.net

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jukth001 : 24-11-11 เมื่อ 23:30
jukth001 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว