กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต > โปรแกรมร้านเน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 23-10-09, 02:09   #21
sainttumkun
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว sainttumkun

sainttumkun ปานกลาง
มาตรฐาน Re: มาแนะนำโปรแกรมที่เราสามารถใช้ได้กันดีกว่า(ที่ใช้ฟร ี )

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เอกเขนก อ่านกระทู้
Adobe Acrobat Reader เขาให้ใช้ส่วนตัวเท่านั้นครับ เอามาใช้เพื่อการค้าไม่ได้ ต้องใช้แบบ Pro ที่มีค่าลิขสิทธิ์ แนะนำ Foxit Reader ตัวนี้ชัดเจนว่าฟรี 100% และใช้ในเชิงพาณิชย์ได้ แต่ต้องติดตั้ง Toolbar ของเขาเป็นการแลกเปลี่ยน(ทำนองว่าโฆษณาแฝงน่ะครับ)
ง่ะ แต่ตอนติดตั้งผมติ๊ก Toolbar เค้าออกมะใ้ห้ติดตั้งอ่ะพี่ จะมีผลไรไหมงับ
sainttumkun is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-10-09, 11:13   #22
bcool

bcool ปานกลาง
มาตรฐาน Re: มาแนะนำโปรแกรมที่เราสามารถใช้ได้กันดีกว่า(Freeware )

ไม่ทราบว่าโปรแกรม win lock Pro กับ โปรแกรม vnc มีลิขสิทธิ์หรือป่าวครับ

รบกวนผู้รู้ชีแจงด้วย
bcool is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-10-09, 15:44   #23
maxellapply

maxellapply ปานกลาง
มาตรฐาน Re: มาแนะนำโปรแกรมที่เราสามารถใช้ได้กันดีกว่า(Freeware )

โปรแกรม CPE17 กับ USB Disk Security 2 โปรแกรมนี้ Freeware มั้ยครับ
maxellapply is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-10-09, 16:26   #24
trwn
Guest

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxellapply อ่านกระทู้
โปรแกรม CPE17 กับ USB Disk Security 2 โปรแกรมนี้ Freeware มั้ยครับ
cpe17 ฟรีครับ ส่วนอีกอันไม่ทราบ รอท่านต่อไป
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-11-09, 17:07   #25
m163571138
Guest

มาตรฐาน Re: มาแนะนำโปรแกรมที่เราสามารถใช้ได้กันดีกว่า(ที่ใช้ฟร ี )

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaikimao อ่านกระทู้
ผมเหมาเป็นเว็บเลยได้ไหม โปรแกรมมันเยอะ เล่าทีละตัวไม่ไหว

โหลดมาใช้ได้เลยทุกโปรแกรม เว็บไทย โหลดง่าย

เท่าที่คิดออกตอนนี้ครับ

http://www.mirror.in.th

http://www.freeware.in.th

ขอบคุณครับ
เก่า 11-11-09, 09:51   #26
hitzrer
Guest

ดันกระทู้นี้ดี กว่า อิอิ
เก่า 05-12-09, 19:34   #27
kane_bluefox
Guest

แนะนำ Antivirus
AVG
Avira

พวก Antispy ก็
CAYahooAntispy
SpywareBlaster
Spybot - Search & Destroy

พวกทำความสะอาดระบบ ก็
CCleaner
Cookienator

คร่าว ๆ
เก่า 05-12-09, 19:39   #28
kane_bluefox
Guest

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxellapply อ่านกระทู้

USB Disk Security ไม่ฟรีครับ ตัวทดลอง เขาจำกัดการใช้งาน
เก่า 22-01-10, 20:21   #29
sir@

รูปส่วนตัว sir@

sir@ ปานกลาง

handy cafe ด้วยนิ..(ฦฦฦ)
sir@ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-03-10, 21:44   #30
poppylove2010
Guest

ฝากโปรแกรมดีดีมาให้ครับ

1.โปรแกรมควบคุมเครื่องคอมพิวเตอร์ทั่วจักรวาล ประมาณว่าเราสามารถคุมเครื่องได้ข้ามจังหวัดเลยครับ เมื่อเครื่องพี่น้อง หรือญาติเรามีปัญหา ก็ใช้โปรแกรมนี้เข้าไปช่วยแก้ไขได้ง่าย ๆ ครับ โดยที่เราอยู่ที่หน้าจอของเราเอง
http://www.ziddu.com/download/9065048/TeamViewerv3.0.rar.html

2.โปรแกรม deep freez แช่แข็งไดร C ไว้ (ใครจะมาใช้เครื่องเรา ลงเกม โปรแกม เท่าไหร่ๆ ก็ไม่ต้องห่วงแล้ว เพราะเมื่อเราบูตเครื่อง ทุกอย่างก็จะกลับมาเป็นเหมือนเดิม)
http://www.ziddu.com/download/9064881/DeepFreeze.rar.html
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว