กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 01-05-13, 10:26   #1
อิสระ
สมาชิก internetcafe.in.th

อิสระ ปานกลาง
มาตรฐาน สอบถามเรื่อง Garena cafe คับ

ร้านผมทำ No-HDD ทั้งร้าน ผมลง Garena cafe
ต้องติดตั้งที่เครื่องเดียว แต่ทุกเครื่องก็แสดงไอคอนลงทุกเครื่องคับ

คือผมลองติดตั้ง Garena cafe 1 เครื่อง
เครื่องลูกทุกเครืองขึ้น Garena cafe มุมขวาล่างทุกเครื่องเเล้ว cafe จะได้ทุกเครื่องเปล่าคับ
ผมไม่ทราบจริงๆ ผมพึ่งลงวันนี้วันแรก..ทนเสียงเรียกร้องลุกค้าไม่ไหว คือเล่นเกมนี้เยอะมากอ่ะคับ

-ซึ่งมีลูกค้าลองเล่นไปแล่วหลังติดตั้ง..บอกไม่มีอะไร เกิดขึ้นเลยคับ
ขอคำเเนะนำหน่อยคับ หาความรู้ ประสบการในเวปนี้คับ
ขอบคุณคับ
อิสระ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-05-13, 11:25   #2
milza5

milza5 ปานกลาง
มาตรฐาน Re: สอบถามเรื่อง Garena cafe คับ

สวัสดีครับ

ที่ร้านใช้ No Hdd ลงเครื่องเดียวเล่นได้ทั้งร้านครับ แต่บางครั้งก็ไม่ได้ ให้ออกจากเกมแล้วเข้าใหม่ก็มีนะครับ
ร้านอื่นเป็นยังไง ไม่ทราบนะครับ ช่วย ๆ กันครับ
milza5 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-05-13, 11:51   #3
allday123

allday123 ปานกลาง
มาตรฐาน Re: สอบถามเรื่อง Garena cafe คับ

ต้องรอสักพักงับ
allday123 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-05-13, 13:13   #4
maethaps2

maethaps2 ปานกลาง

ขึ้นอยู่ที่เราลงทะเบียน Garena cafe กับ ใบอนุญาตร้านเรามันตรงกันไหม ไปลงทะเบียน Garena cafeไว้ 20เครื่อง แต่ใบอนุญาติร้านระบุไว้ 10เครื่อง ทางGarena cafe จะให้เรามาแค่ 10เครื่องตามใบอนุญาติ ส่วนเครื่องไหนได้บ้างก็คลิกดูไอคอนที่เครื่องลูกว่า ลงทะเบียนผ่านไหม
(ตามที่ผมเคยประสบมา)
maethaps2 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-05-13, 20:56   #5
burst

รูปส่วนตัว burst

burst ดีพอใช้

ขอไปตั้งแต่ปีที่แล้วยังรอการอนุมัติ
burst is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 02-05-13, 11:02   #6
PlayInter
ทีมงาน PlayInter

รูปส่วนตัว PlayInter

PlayInter ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ burst อ่านกระทู้
ขอไปตั้งแต่ปีที่แล้วยังรอการอนุมัติ
เรียน ท่านผู้ประกอบการร้านเน็ต

ไม่ทราบว่าร้านของท่านชื่ออะไร และ ชื่อเจ้าของร้านที่สมัครเข้ามานั้นชื่ออะไรครับผม เด่วกระผมจะทำการเช็คกับทางทีมงานที่ดูแลส่วนนี้ สอบถามข้อมูลให้ว่าเกิดอะไรขึ้นครับผม ขออภัยในความล่าช้าด้วยครับ ขอบคุณครับ
PlayInter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-05-13, 01:21   #7
adame1175

รูปส่วนตัว adame1175

adame1175 ดีพอใช้
Send a message via Skype™ to adame1175

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maethaps2 อ่านกระทู้
ขึ้นอยู่ที่เราลงทะเบียน Garena cafe กับ ใบอนุญาตร้านเรามันตรงกันไหม ไปลงทะเบียน Garena cafeไว้ 20เครื่อง แต่ใบอนุญาติร้านระบุไว้ 10เครื่อง ทางGarena cafe จะให้เรามาแค่ 10เครื่องตามใบอนุญาติ ส่วนเครื่องไหนได้บ้างก็คลิกดูไอคอนที่เครื่องลูกว่า ลงทะเบียนผ่านไหม
(ตามที่ผมเคยประสบมา)
ถ้าใบอนุญาติเราระบุแค่ 10 เครื่อง แค่เครื่องลูกในร้านเรามี 20 เครื่อง
ทางทีมงานบอกว่าให้เราถ่ายรูปจำนวนเครื่องให้ครบ พร้อมถ่ายรูปหน้าร้านให้เห็นชื่อร้าน
ส่งไปให้ทีมงานทาง E-mail : cafe@playinter.com แล้วทางทีมงานจะดำเนินการแก้ไขให้ครับ (ระบุหัวข้อด้วยนะครับ)

ของผมขอใบอนุญาติ ก็บ้าบอ ออกมาให้แค่ 7 เครื่อง เพิ่มเครื่องทีต้องโทรไปบอก วธ.
แต่ใบอนุญาติก็ไม่ปรับให้เราซะที
ทั้งที่ พรบ.คอม ก็ระบุไว้แล้วว่ามีเครื่องให้บริการไม่เกิน 20 เครื่อง เสียภาษี 1000 บาท/ 5 ปี เราก็เสีย 1000 บาทน่าจะออกมาให้ 20 เครื่องเลยจะได้จบๆไป แล้วเราก็ต้องมาวุ่นวายเรื่องยื่นขอบริการเสริมตามค่ ายเกมต่างๆแบบนี้แหละ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย adame1175 : 03-05-13 เมื่อ 01:23
adame1175 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-05-13, 10:10   #8
test_music

รูปส่วนตัว test_music

test_music ปานกลาง
Smile Re: สอบถามเรื่อง Garena cafe คับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ burst อ่านกระทู้

ผมสมัครไม่เกินอาทิตย์ ยื่นเอกสารทางเมล์ ได้รับการอนุมัติเลยนะครับ
ขอถามนะคุณได้ไปสร้างร้านไว้หรือยังครับผม จากลิ้งก์ด้านล่างนี้นะ
http://cafe.playinter.com/member/register
เก่า 03-05-13, 14:15   #9
burst

สร้างหมดแล้วครับ ตอนแรกส่งไปมันขาดรูปถ่ายเลยถ่ายส่งไปใหม่แล้วครับ
สมัครสมาชิก GCA เพือทดสอบฟรี

ท่านสร้างร้านแล้วร้านของท่านอาจจะยังไม่มีการ Approve จากทางเจ้าหน้าที่ ..กรุณารอการยืนยันร้านจากทางเจ้าหน้าที่

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย burst : 03-05-13 เมื่อ 14:19
burst is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-05-13, 14:18   #10
burst

idครับ
id burstcafe@hotmail.com รบกวนด้วยครับ
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PlayInter อ่านกระทู้
เรียน ท่านผู้ประกอบการร้านเน็ต

ไม่ทราบว่าร้านของท่านชื่ออะไร และ ชื่อเจ้าของร้านที่สมัครเข้ามานั้นชื่ออะไรครับผม เด่วกระผมจะทำการเช็คกับทางทีมงานที่ดูแลส่วนนี้ สอบถามข้อมูลให้ว่าเกิดอะไรขึ้นครับผม ขออภัยในความล่าช้าด้วยครับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว