กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 31-05-10, 23:33   #1
ghost2010
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว ghost2010

ghost2010 ปานกลาง
มาตรฐาน สอบถามราคา สแกนเอกสารหน่อยครับ

มีลูกค้ามาให้สแกนหนังสือ .pdf ไม่เคยสแกนขาย เคยแต่ใช้เอง

ไม่รู้คิดราคากันยังไง แต่ผมรับงานมาแล้วล่ะ บอกพรุ้งนี้ บ่าย ๆ มาเอา

รบกวนชี้แนะหน่อยครับ
ghost2010 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-06-10, 00:20   #2
เอกเขนก
ทีมงาน internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว เอกเขนก

เอกเขนก ชื่อเสียงที่ถูกระงับ
มาตรฐาน Re: สอบถามราคา สแกนเอกสารหน่อยครับ

หมายถึงสแกนแล้วรวมไฟล์ให้เป็น pdf ใช่ไหมครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นผมคิดค่าสแกนแผ่นละ 10 บาท(a4) ค่ารวมไฟล์ตามแต่จำนวนแผ่น

ปกติผมคิดแค่ 5 บาท แต่ถ้าหลายหน้าก็บวกเพิ่มไปครับ (สแกนหนังสือ ถ้าลูกค้านำไปใช้ส่วนตัวก็ไม่ละเมิดลิขสิทธิ์ครับ)

เอกเขนก is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-06-10, 00:30   #3
ghost2010

รูปส่วนตัว ghost2010

ghost2010 ปานกลาง
มาตรฐาน Re: สอบถามราคา สแกนเอกสารหน่อยครับ

ขอบคุณครับ คุณเอก

ตามที่คุณเอกว่ามาครับ คือสแกนแล้วเฃฟใส่แฟรชไดร์ลูกค้าครับ (ผมอาจสำรองไว้เอง 1 ชุดเผื่อลูกค้าต้องการไฟล์เก่า)

ราคาที่คุณเอกว่ามาคือราคาที่ปรินท์ออกมาด้วยหรือเปล ่าครับ

แล้วถ้าลูกค้าไม่ปรินท์ล่ะครับคิดกันยังไงดีครับ

หมายเหตุ เป็นตำราเรียนที่ลูกค้ายืมมาจากห้องสมุดมหาลัย กำหนดคืน 2 วัน อ่านไม่ทันเลยจะสแกนไว้อ่านในเครื่องคอมลูกค้าครับ
ก็ไม่ได้สแกนทั้งเล่ม แค่ บางส่วนที่ใข้ครับ ผมนับราว ๆ ก็ 70 กว่าครับ
ghost2010 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-06-10, 00:41   #4
เอกเขนก
ทีมงาน internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว เอกเขนก

เอกเขนก ชื่อเสียงที่ถูกระงับ

ปริ้นท์ขาว-ดำ 2 บาท สีเริ่มต้นที่ 5 บาท ถมสี A4 ทั้งหน้าผมคิด 25 บาทครับ (ราคาปรับตามสภาพท้องถิ่นนะครับ)

ปล. แนะนำว่าให้ดูราคาของหนังสือเล่มนั้นๆ ด้วย ถ้าเราทำ Copy ให้แล้วราคาสูงกว่าหนังสือ ลูกค้าเขาคงเลือกซื้อหนังสือจะดีกว่าครับ

เอกเขนก is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-06-10, 08:09   #5
heropop1

รูปส่วนตัว heropop1

heropop1 ปานกลาง

ส่วนมากนักเรียน...ผมจะแสกนขอค่าไฟแผ่นละ 3 บาท ปริ้น แผ่นละ 1
heropop1 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-06-10, 08:22   #6
golfyrider

รูปส่วนตัว golfyrider

golfyrider ปานกลาง

แสกนผมคิืดแผ่นละ 5

ทำเป็น pdf ให้พร้อม เซพเป็นไฟล์

แล้วคุณจะเอาไปพิมพ์ที่โรงพิมพ์ไหนก็เชิญ
golfyrider is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-06-10, 08:30   #7
noomairoo

noomairoo ปานกลาง

รับหน้าละ 5 บาทเหมือนกันค่ะ ^^
noomairoo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-06-10, 09:32   #8
Apisek07

Apisek07 พอใช้

Print 5 บาท
ปริ้นรูป 20 บาท
สแกน 10 บาท

Apisek07 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-06-10, 09:55   #9
kamn

kamn ปานกลาง

ตามที่คุณเอกบอกนั่นแหละครับ ถ้าคำนวนแล้วแพงกว่าซื้อก็ควรจะถามลูกค้าก่อนนะครับ ว่าเอาไหม เดี๋ยวจะโดนลูกค้าต่อว่าเหมือนกับรายหนึ่งในเว็บนี่ นะครับที่ปริ้นท์ไปแล้วลูกค้าบอกว่าแพงแล้วก็ผิดใจกั นทีหลัง ถ้าสแกนประมาณ 70 หน้า คิดค่าสแกน หน้าละ5บาท ก็ตกแล้ว 350 บาท มันจะแพงกว่า ซื้อใหม่หรือเปล่า ปัจจุบันเครื่องสแกนสามารถเซฟเป็นไฟล์ pdf ได้อย่างต่อเนื่องอยู่แล้วไม่จำเป็นจะต้องคิดพิเศษ อะไรอีกครับ
kamn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-06-10, 09:55   #10
ranger021

รูปส่วนตัว ranger021

ranger021 ปานกลาง

ขอบคุณครับ

เมื่อวานไปรื้อห้องเก็บของเห็นเครื่องall in one ยังไม่ได้แกะกล่องเลยเอามาใส่หมึก ใช้ได้เลย กำลังค้นหาราคาค่าปริ้นเลย เจอหน้าแรกพอดี แล้วค่าส่งfaxล่ะครับ เท่าไหร่ดีครับ ถ่ายเอกสารด้วยนะครับ (ราคาใช้เครื่อง all in oneนะครับ)

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว