กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต > โปรแกรมร้านเน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 24-06-16, 13:54   #1
oknet
สมาชิก internetcafe.in.th

oknet ปานกลาง
มาตรฐาน Mikrotic os

รบกวนสอบถามมีร้านไหนใช้ Mikrotic os อยู่บ้างครับ สามารถใช้งานแทน Clearos หรือ mikritic ของจริงได้ป่าว(ของจริงผมไม่เคยใช้) จากที่ผมทดสอบก็ยังไม่เจอปัญหาอะไร(ทดสอบช่วงเวลาสั้ นๆที่เด็กยังไม่เต็ม)ชอบตรงที่ใช้เวลาลงเร็วมาก(ไม่ถ ึง 20 วินาที)และมีระบบ wifi hotspot ในตัว ก็เลยอยากลองทดสอบดูเผื่อเป็นทางเลือก ขอบคุณครับ
oknet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-06-16, 20:05   #2
tikkorn

รูปส่วนตัว tikkorn

tikkorn ปานกลาง
มาตรฐาน Re: Mikrotic os

ซื้อ ไมโครติกมาใช้เลยครับแล้วท่านจะลืม cos ไปเลย 55555
tikkorn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-06-16, 21:08   #3
oknet

oknet ปานกลาง
มาตรฐาน Re: Mikrotic os

แนวคิดผมทำเองได้ใช้ของฟรี มีเวลาก็ศึกษาเตรียมการไว้ อะไรดีกว่าก็นำมาใช้ อะไรยังไม่จำเป็นก็ยังไม่เอา แต่ถ้าฟรีผมเอา ดีกว่าใช้เงินซื้อทั้งๆที่เรายังไม่จำเป็นต้องจ่ายคร ับ
รบกวนสอบถามท่านว่า mikrotic os กับ mikrotic อุปกรณ์มันต่างกันยังไงครับ และดีกว่า clearos ยังไง ส่วนตัวผมยังมั่นใจ clearos เพราะผมถนัด(ใช้มานาน 10 กว่าปี)แต่ไม่ใช่ว่าจะไม่กล้าเปลี่ยนถ้ามีอะไรที่ดีก ว่า แต่ก่อนที่จะเปลี่ยนจะต้องขอศึกษาเรียนรู้จนคล่องก่อ น แล้วเปรียบเทียบกันว่าสมควรเปลี่ยนไหมครับ
oknet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว