กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 17-03-09, 23:48   #1
patongko01
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว patongko01

patongko01 ปานกลาง
มาตรฐาน เข้าview workgroup computer ไม่ได้ครับ

ครับวันนี้อยู่ดีๆ ก็เข้าไม่ได้เฉยเลย ปรกติผมจะมีFolderแชร์อยู่1อันแชร์มาจากเครื่องคิดเง ิน
แต่วันนี้ผมลงวินโดว์เครื่องคิดเงินใหม่เพราะมันเริ่ มอืดๆ
พอลงเสร็จ กดแชร์ปรกติเข้ากลุ่มเดียวกันแล้ว ดันแชร์ได้แต่เครื่องปริ๊น

เลยลองเข้าไปในview workgroupดู มันค้างเหมือนในไฟล์ที่แนบมานะครับ

เคยถามอยู่ครับตอนที่ก่อนเว็ปจะล่มนะครับ แต่วาจำไม่ได้แล้ว วานผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ เซ็งเลยจะแชร์งาน จะเอาหนังไปนั้งดู จะแอบเอาเกมส์เถื่อนลงหน่อย ทำไม่ได้เลยครับ (สำคัญมากๆตัวเล่นเกมส์แรคเถื่อน)
patongko01 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-03-09, 01:09   #2
longlaenet

รูปส่วนตัว longlaenet

longlaenet ปานกลาง
มาตรฐาน Re: เข้าview workgroup computer ไม่ได้ครับ

ลองรีสตาสเครื่องแม่ก่อน ผมก็เคยเป็น เดียวเข้าได้ไม่ได้ แต่ที่แน่ๆๆใช้นอส สแกนดูก่อนนะครับ อาจมีไวรัส
longlaenet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-03-09, 07:04   #3
patongko01

มาตรฐาน Re: เข้าview workgroup computer ไม่ได้ครับ

ครับ ลองแล้วไม่หาย ใช้avg ก็ไม่มีอะไรครับ
patongko01 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-03-09, 08:15   #4
alcatel547
ทีมงาน internetcafe.in.th

alcatel547 ปานกลาง

เครื่องที่ลงลองเข้าไปกดตั้ง ที่ network setup wizard แล้วรึยังครับ ของผมเคยเจอบ่อยเวลาลงใหม่จะมองไม่เห็นและขึ้นแบบนี้ พอกด ตามที่ว่ามาก็จะเข้าได้ตามปกติครับ
ออ บางครั้งอาจต้องรอให้มันดีเทค(ค้นหานานหน่อยนะครับขึ ้นอยู่กับคุณภาพระบบ)ด้วยเครื่องเก่าๆมันอาจรอสักพัก ถึงจะเจอเครื่องอื่นในวงแลนครับ
alcatel547 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-03-09, 10:50   #5
baduser
Guest

ลืมเปลี่ยน ชื่อ เครื่องแม่ป่าวครับ หรือ ลืมเปลี่ยนไอพี หรือ ....ไวรัส
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-03-09, 13:52   #6
patongko01

ทำหมดแล้วครับผม

ทำใจได้แล้วครับ สละแฟรตไดร์ส่วนตัวออกมาสองอันไว้ใช้ในร้านแล้วครับ
ดีไปอีกอย่างครับ

ขอบคุณมากนะครับถ้าผมแก้ไขได้จะมารายงานนะครับ
เก่า 18-03-09, 15:59   #7
น้องต้นกล้า
Guest

ตัวนี้ผมคุ้น ๆ นะครับผมว่าลองเปลี่ยนชื่อดูเพราะว่าถ้าชื่อซ้ำกันมั นไม่ได้
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว