กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 17-03-09, 12:48   #1
isomilk
Guest

มาตรฐาน ถามเกี่ยวกับบระบบการคิดเงิน Ncafe แบบคูปองกับจับเวลา

ผมใช้แบบขายคูปองอยู่ แต่ถ้าอยากเก็บค่าบริการแบบคิดตามเวลาด้วย ไม่ทราบว่า เวลาจะให้ลูกค้าเปิดเครื่องใช้ แต่ละ client มันจะ lock อยู่ ต้องเอารหัสจากคูปองมาใส่ ถึงจะเปิดใช้ได้ แล้วเราจะมีวิธีให้ลูกค้าเปิดใช้เครื่องได้ด้วยวิธีอ ื่นมั้ยครับในกรณีที่เรา lock เครื่อง client อยู่ เพื่อจะคิดเงินตามเวลา และจริงๆแล้ว ควรจะเลือกเก็บเงินด้วยวิธีใดวิธีหนึ่งไปเลย หรือเปล่าครับ เพราะบางทีเราจ้างเด็กอยู่ ผมเกรงว่าเวลาตรวจสอบรายได้ต่อวัน จะงงนะครับ
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-03-09, 16:13   #2
alcatel547
ทีมงาน internetcafe.in.th

alcatel547 ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ถามเกี่ยวกับบระบบการคิดเงิน Ncafe แบบคูปองกับจับเวลา

น่าใช้เป็นระบบคูปองไปเลยครับ คูปองหายไปเท่าไรยอดเงินก็ต้องกลับมาเท่านั้น และ ทุกๆวันเราก็แค่ ดู ลอคว่ามีการ แอบกด เปิดจับเวลาโดยคนคุมร้านรึไม่ ดูง่ายด้วยครับ
แต่ถ้าอยากจะไม่ใช้คูปอง ตัว ncafe ก็มีออฟชั่นให้กดเลือกให้ลอคอินได้ที่เครื่องลูกโดยไ ม่ต้องใส่รหัสคูปองเช่นกันครับ ลองเข้าไปดูได้ในหัวข้อ ไคลแอนออฟชั่นครับ ดูในเวปเขาก็มีบอกครับ
alcatel547 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว