กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 01-06-10, 10:02   #11
kamn
สมาชิก internetcafe.in.th

kamn ปานกลาง
มาตรฐาน Re: สอบถามราคา สแกนเอกสารหน่อยครับ

ราคาต่างๆ ควรเอาพื้นที่เป็นหลักนะครับ สืบดูว่าแถวนั้นเขาคิดกันเท่าไร ท่านก็เห็นอยู่นะครับว่าท่านที่โพสท์มาบอกเรื่องราคา ในเว็บนี้มันก็ไม่เท่ากัน เอาราคาพอๆกับพื้นที่ครับ แพงกว่าก็ไม่ค่อยมีงาน ตัดราคาก็ไม่ค่อยได้กำไร ส่วนผม ราคาแฟ็กซ์ ต่างจังหวัด ก็ 30 บาท จังหวัดเดียวกัน ก็ 20 บ ถ้าหลายแผ่นก็ ลดได้ รับก็ 10 บ ถ่ายเอกสารก็คิดราคาเท่ากับรับปริ้นท์นั่นแหละครับ
kamn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-06-10, 10:08   #12
arr_mm_1

รูปส่วนตัว arr_mm_1

arr_mm_1 ปานกลาง
มาตรฐาน Re: สอบถามราคา สแกนเอกสารหน่อยครับ

สแกน 15 แต่ตกแต่งให้นิดหน่อย ปรับให้ไม่เอียง ใช้เครื่องสแกนจริงๆของแคนนอน ใส่ซีดีบวก 8 บาท
เก่า 01-06-10, 10:52   #13
ScaRECroW

ScaRECroW ปานกลาง

เด็ดเลยครับ กำลังจะตั้งกระทู้ถาม ราคาค่าพิมพ์อยู่เหมือนกัน ขอบคุณครับ
ScaRECroW is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-09-14, 09:41   #14
Patty.Pat

Patty.Pat ปานกลาง
Talking Re: สอบถามราคา สแกนเอกสารหน่อยครับ

ถ้าใช้ เครื่องปริ้น epson l210 รูปแบบงานคือ การแสกนแบบลัดอ่ะค่ะ กดตรงหน้าเครื่อง แล้วมันจะปริ้นออกมาเลย (ลูกค้าไม่เอาไฟล์) คล้ายๆถ่ายเอกสารอ่ะคะ งานสีอ่ะค่ะ คิดราคากันยังไง ยังไงบอกด้วยนะคะ ไม่อยากให้เสียราคาค่ะ
Patty.Pat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-09-14, 10:09   #15
dewsuke

dewsuke ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patty.Pat อ่านกระทู้
ถ้าใช้ เครื่องปริ้น epson l210 รูปแบบงานคือ การแสกนแบบลัดอ่ะค่ะ กดตรงหน้าเครื่อง แล้วมันจะปริ้นออกมาเลย (ลูกค้าไม่เอาไฟล์) คล้ายๆถ่ายเอกสารอ่ะคะ งานสีอ่ะค่ะ คิดราคากันยังไง ยังไงบอกด้วยนะคะ ไม่อยากให้เสียราคาค่ะ
คิดเท่ากับราคาปริ๊นสีของร้านคุณครับ
dewsuke is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-09-14, 11:44   #16
pachrwak

รูปส่วนตัว pachrwak

pachrwak ปานกลาง

สเเกนแผ่นละ5 ครับ ถ้าสี10บาท ถ้ารุปถ่าย15บาท เอาลงซีดี เเผ่นละ 150 ครับ เเผ่นดีวีดี 300ครับ ปริ้นงานเเผ่นละ2บาทสีแผ่นละ5 สีเต็มแผ่น20บาทถ้าปริ้นรูปโฟโต้ ใบละ10บาท ครับ ถ่ายเอกสารแผ่นละ2บาทถ้าร้อยแผ่นขึ้นไปแผ่นละ50สต ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pachrwak : 18-09-14 เมื่อ 19:32
pachrwak is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-09-14, 18:40   #17
jason55

jason55 ปานกลาง

ที่ร้านขนาด a4 10 บาท ถ้าแสกนเยอะลดให้ เหลือ 5-8 บาท ครับ ขนาด รูปจัมโบ้ 4 บาท
jason55 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-12-16, 18:22   #18
somphong
สมาชิกที่ยังไม่ได้ยืนยันอีเมล

somphong ปานกลาง

ร้านอยู่แถวไหนครับ
somphong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-01-17, 11:49   #19
netbuatong

netbuatong ปานกลาง

งานเหนื่อยครับ งานแบบนี้ผมคุย+เก็บเงินก่อนเริ่มงาน เดี๋ยวจะเก็บเงินไม่ได้
งานสแกนหนังสือคิดง่ายๆครับเหมือนถ่ายเอกสารแต่ยุ่งย ากกว่าถ่ายเอกสาร ต้องกด สแกนทีละหน้า
รวมหน้า ผมคิดหน้าa4 หน้าละ 5 บาท บางคนเถียงก็ยืนถ่ายเหมือนถ่ายเอกสารหน้าละ 1 บาท ใครจะ
ทำก็ทำไป ผมไม่เอาละ 5 บาท ขาดตัวถ้าเป็นหนังสือเล่มๆ ถ้าแผ่นเดียว 10 บาท
netbuatong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว