กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 29-09-10, 17:12   #1
oelovecats
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว oelovecats

oelovecats ปานกลาง
มาตรฐาน ดูบอลออนไลส์

วันนี้สังเกตเห็นว่า เน็ตมันค้าง ๆ ประมาณว่าไม่ค่อยเดินหน่ะค่ะ ก็เลยลองดูว่าในร้านมีใครดาวโหลดอะไรรึเปล่า ปรากำว่าไม่มี แต่ไปเจอคนนึงกำลังดูบอลออนไลส์ เป็นการถ่ายทอดสด ก็เลยลองปิดดู

โอ้แม่เจ้า เน็ตกลับมาวิ่งปกติ แต่พอเปิดใหม่อีกที เน็ตก็หยุด ๆ ค้าง ๆ ทันที

ตกลงว่าดุบอลออลไสน์มันดึงเน็ตเยอะมากเลยใช่มั้ยค่ะ ไปบอกลูกค้าว่าไม่ให้ดูเพราะว่ามันกระทบกับร้านเยอะ เค้าก็บอกว่า ทำไมร้านอื่นดูได้ ไม่เห็นมีใครว่าไร ที่ร้านก็แยกเน็ตแยกเกมส์นะคะ แต่คนที่เล่นเน็ตเครื่องอื่นนี่ เล่นกันไม่ได้เลย เว็บค้าง เหมือนเน็ตเน่าไปเลยหน่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าจะแก้ปัญหายังไงดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ
oelovecats is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-09-10, 17:18   #2
genoa

รูปส่วนตัว genoa

genoa ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ดูบอลออนไลส์

ใช้เน็ตแบบกี่เม๊ก รายเดือนกี่บาท เพิ่มได้อีกไหม ทั้งความเร็วและจำนวนเส้น

แล้วคนดูบอลทางเน็ตเยอะไหม ถ้าไม่เยอะก็ทำป้ายห้าม

ถ้าเยอะ ก็ต้องเพิ่มเน็ตไม่ความเร็วก็แบบรายเดือนแพงๆ
genoa is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-09-10, 17:22   #3
voodoonet

รูปส่วนตัว voodoonet

voodoonet ปานกลาง

http://www.rojadirecta.com/

เว็ปพวกนี้ใช่ไหม ผมเปิดดูเหมือนกัน 10Mก็กะตุก
เก่า 29-09-10, 17:25   #4
oelovecats

รูปส่วนตัว oelovecats

oelovecats ปานกลาง

จริง ๆ ลูกค้ามานั่งดูบอลออนไลน์ก็เยอะค่ะ แต่พอรู้ว่า มันดึงเน็ตเยอะ ก็เลยห้ามดู แล้วเค้าคงย้ายไปดูร้านอื่นที่ไม่ห้ามหมดแล้วล่ะ พอดีมีลูกค้าหลงมา มานั่งดู ก็เลยห้ามไปแล้ว

ทำให้อยากรู้ว่าเรามีวิธีอะไรบ้างที่จะทำให้ดูได้ และเครื่องอื่นไม่เดือดร้อนหน่ะค่ะ
oelovecats is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-09-10, 17:35   #5
voodoonet

เห็นเพื่อนผม มันดูผ่าน แคมฟ็อคนะ แต่ผมไม่เคยเล่นว่าเขาดูกันยังไง

แต่ส่วนตัวผม ดูบอกจากโปรแกรม บอลดี3.0
เป็นสมาชิกรายเดือนอยู่ ไม่กินเน็ตเท่าไหร่

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย voodoonet : 29-09-10 เมื่อ 17:37
voodoonet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-09-10, 18:46   #6
เก่ง-เชียงใหม่

รูปส่วนตัว เก่ง-เชียงใหม่

เก่ง-เชียงใหม่ ปานกลาง

มันคล้ายๆ p2p เหมือนกับ โหลดบิทหรือเปล่าครับ มันเลยดึงเนต

ติดเกมเสียแค่ค่าเวลา แต่ถ้าติดยาเสียทั้งอนาคต

น้องเข้ามาพี่ดีใจ แต่ถ้าน้องเดินออกไป พี่ไม่ได้ตัง

หัดทำบล๊อคครับยังไม่ค่อยเรียบร้อย เท่าไหร่ ติชมได้ครับ
http://www.cnx-thailand.blogspot.com/
เก่ง-เชียงใหม่ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-09-10, 18:49   #7
genoa

รูปส่วนตัว genoa

genoa ปานกลาง

ถ้าเยอะก้เพิ่มอีกเส้นแล้วให้มันใช้เส้นนั้นเลย
หรือบีบให้ได้ความเร็วน้อย

ที่พูดมากผมทำไม่เป็นน่ะ ลองไปถามใน linuxthai.org ดูน่ะครับ

เริ่มจากเขาดูกันเวปอะไร หรือเอาพวกที่ดูๆกันนี่ไว้เส้นเดียวกันทำไงอะไรแบบนี ้ครับ
genoa is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-09-10, 19:37   #8
coss

รูปส่วนตัว coss

coss ปานกลาง

โปรแกรมดูบอลพวกนี้ มีทั้งผ่านเวป และผ่านโปรแกรม โดยมากก็เป็นแบบ p2p บางเซิฟเขาปล่อยภาพชัดๆ ก็กินเน็ตเยอะ ว่าแต่ บอลดี3.0 นี่เขามี ucl ให้ดูหลายคู่ไหมครับ สนใจเหมือนกัน ผมต่อสายโทรศัพท์ไปต่อเน็ตข้างบนแล้วสัญญาณเน็ตมันต่ ำ ดูผ่านเวปพวกhttp://www.rojadirecta.com/ กว่าจะได้ดู ก็จะจบครึ่งแรกแล้ว
coss is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-09-10, 22:03   #9
voodoonet

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ coss อ่านกระทู้
โปรแกรมดูบอลพวกนี้ มีทั้งผ่านเวป และผ่านโปรแกรม โดยมากก็เป็นแบบ p2p บางเซิฟเขาปล่อยภาพชัดๆ ก็กินเน็ตเยอะ ว่าแต่ บอลดี3.0 นี่เขามี ucl ให้ดูหลายคู่ไหมครับ สนใจเหมือนกัน ผมต่อสายโทรศัพท์ไปต่อเน็ตข้างบนแล้วสัญญาณเน็ตมันต่ ำ ดูผ่านเวปพวกhttp://www.rojadirecta.com/ กว่าจะได้ดู ก็จะจบครึ่งแรกแล้ว

http://www.balldee.com/ ลองดูแล้วกันครับ ลูกค้าเข้า60000กว่าคนละ มีทั้งบอล ทั้งหนัง การ์ตูน
เก่า 29-09-10, 22:55   #10
coss

รูปส่วนตัว coss

coss ปานกลาง

ขอบคุณครับ กำลังโหลดมาทดลองดู
coss is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ