กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 25-01-17, 16:23   #1
oknet
สมาชิก internetcafe.in.th

oknet ปานกลาง
มาตรฐาน รบกวนสอบถามขั้นตอนดำเนินการเมื่อถูกร้องเรียน

เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาทางร้านได้มีตำรวจเข้ามาที่ร ้านและได้แจ้งว่าทางร้านถูกร้องเรียนเรื่องการรับเด็ กก่อนเวลาไปที่ศูนย์ดำรงธรรมและศูนย์ดำรงธรรมก็ืทำหน ังสือให้มาตรวจ ตอนนั้นมีลูกค้าเล่นอยู่ประมาณ 5 คน(ลูกค้า 3 คนลูกน้อง 2 คน) ลูกค้า 2 คนไม่ได้เรียนอีก 1 คนยังเป็นนักศึกษาแต่อายุเกิน 18 ปีแล้วพนักงาน 1 คนเพิ่งกลับมาพักจากทหารเกณฑ์เลยมาช่วยอีก 1 คนผมดูแลเขาเนื่องจากพ่อแม่กินเหล้าไม่สนใจความเป็นอ ยู่ของลูกไม่สนกระทั่งการไปเรียนของลูกอายุ 15 ปี ผมเลยเอามาอยู่ด้วย หลังสอบถามเสร็จขอถ่ายรูปขอเอกสารแล้วก็ไปผมก็เลยไม่ รู้ว่าแล้วตกลงแล้วผมผิดหรือถูกหรือผมจะต้องทำอย่างไ ร บอกตรงๆว่าตอนนี้งงครับ
oknet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-01-17, 17:43   #2
ghost2010

รูปส่วนตัว ghost2010

ghost2010 ปานกลาง
มาตรฐาน Re: รบกวนสอบถามขั้นตอนดำเนินการเมื่อถูกร้องเรียน

(ลูกค้า 3 คนลูกน้อง 2 คน)

ลูกค้า อีก2 คน ถ้าไม่ถึง 18 เข้าก่อน หรือ หลัง เวลาที่รัฐกำหนด ก็โดนครับ ครั้งแรก ก็ตักเตือนครับ
ghost2010 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-01-17, 05:39   #3
oknet

มาตรฐาน Re: รบกวนสอบถามขั้นตอนดำเนินการเมื่อถูกร้องเรียน

โทษทีครับลืมบอกไป ลูกค้าอีก 2 คนแก่แล้วครับ 25 กับ 28 ปี เดี๋ยววันนี้สายๆจะโทรไปสอบถามครับ
oknet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-01-17, 10:29   #4
oknet

ทราบผลแล้วครับ ตำรวจบอกว่ารายงานไปแล้วว่าไม่พบการกระทำความผิดตามท ี่ได้ถูกกล่าวหา ก็เลยรู้สึกสบายใจขึ้นหน่อย
เก่า 03-02-17, 23:44   #5
oknet

วันนี้โดนเข้าตรวจอีกรอบคราวนี้มาเยอะมาก ทั้งตำรวจทหารกระทรวงวัฒนธรรมผู้ใหญ่บ้านประมาณ 20 คน เข้ามาตรวจตอนเวลา 20.10 น. บอกว่าคราวนี้ทางกระทรวงให้มาตรวจเพราะทางร้านถูกร้อ งเรียน ผมก็งงนึกว่าจบไปแล้วขอตรวจอายุเด็กและอื่นๆ ผลการตรวจก็ไม่พบการกระทำความผิดใดๆ เจ้าหน้าที่ก็พูดดีครับบอกว่ามาตามหน้าเพราะมีคำสั่ง มาครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 แล้วก็ยังไม่พบความผิดก็เข้าใจ แต่ผมสิไม่เข้าใจคนร้องว่าคุณต้องการอะไร คุณจะเอาอะไรจากผม ผมรู้ว่าคุณก็เข้าเวปนี้เหมือนกันถ้าลูกผู้ชายจริงอย ่าตุ๊ด หรือยังแคลงใจว่าทำไม่ลูกค้าผมเต็มจนล้นผมจะได้อธิบา ยให้ฟัง
เก่า 04-02-17, 13:48   #6
sakda3333

sakda3333 ปานกลาง

ต้องมีคนเกลียด ..ก็ต้องระวังตัว
sakda3333 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 04-02-17, 14:20   #7
ghost2010

รูปส่วนตัว ghost2010

ghost2010 ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oknet อ่านกระทู้
วันนี้โดนเข้าตรวจอีกรอบคราวนี้มาเยอะมาก ทั้งตำรวจทหารกระทรวงวัฒนธรรมผู้ใหญ่บ้านประมาณ 20 คน เข้ามาตรวจตอนเวลา 20.10 น. บอกว่าคราวนี้ทางกระทรวงให้มาตรวจเพราะทางร้านถูกร้อ งเรียน ผมก็งงนึกว่าจบไปแล้วขอตรวจอายุเด็กและอื่นๆ ผลการตรวจก็ไม่พบการกระทำความผิดใดๆ เจ้าหน้าที่ก็พูดดีครับบอกว่ามาตามหน้าเพราะมีคำสั่ง มาครั้งนี้เป็นครั้งที่ 3 แล้วก็ยังไม่พบความผิดก็เข้าใจ แต่ผมสิไม่เข้าใจคนร้องว่าคุณต้องการอะไร คุณจะเอาอะไรจากผม ผมรู้ว่าคุณก็เข้าเวปนี้เหมือนกันถ้าลูกผู้ชายจริงอย ่าตุ๊ด หรือยังแคลงใจว่าทำไม่ลูกค้าผมเต็มจนล้นผมจะได้อธิบา ยให้ฟัง
รอบนี้ น่าจะเป็นการตรวจปกติครับ เพราะหน่วยงานเหล่านี้ ก็จะไปตรวจร้านคาราโอเกะด้วยเลยมาเวลาประมาณนี้ ร้านผมก็เคยโดนตรวจเวลาประมาณนี้ ปีนึงจะมาตรวจสักครั้ง(หมายถึงรอบดึกน่ะ)
ghost2010 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-02-17, 23:35   #8
oknet

ก็อยากให้เป็นการตรวจปกตินะครับ
* เมื่อวานตำรวจป้อมมาตรวจประมาณตอน 20.00 น.+-ไม่น่าเกิน 10 นาที พอดีผมไปติดตั้งเน็ตให้ลูกค้ากลับมาประมาณ 20.10 น.ทางตำรวจแจ้งว่าพบเด็กอายุ 14 เล่นอยู่ ผมก็แย้งว่าผมใช้โปรแกรมล๊อคเวลากับช่วงอายุเป็นไปไม ่ได้ที่เขาจะเล่นต่อได้ เช็คจากการใช้งานโปรแกรมก็ไม่มีเครื่องใช้งาน แต่ดูๆแล้วเขาก็น่าจะทำรายงานว่ามีเด็กอายุ 14 เล่นเกิน 20.00 น.
* วันนี้มาตรวจตอนประมาณ 11.00 น.ผมมีลูกค้าอายุเกิน 18 อยู่ 1 คน แต่เพื่อนยังไม่ถึง 18 นั่งเล่นหน้าร้านบ้างเดินเข้ามาดูเพื่อนบ้างแต่ไม่ได ้เล่น หลังจากนั้นประมาณ 1 ชั่วโมงก็มีตำรวจทหารตัวแทนนายอำเภอเข้าตรวจแบบฉับพล ันอีกครั้ง สอบปากคำราวกับผมเป็นผู้ต้องหาแต่ก็กลับไปโดยดี
* เมื่อ 2 วันก่อนมีครูคนหนึ่งคุยกับผมขอให้ผมเปิด 15.30 น.ตำรวจขอให้ปิด 22.00 น.เพราะผู้ปกครองเด็กร้องเรียนมาว่าเด็กไม่เข้าเรียน แต่ที่น่าคิดคือเด็กไม่เข้าเรียนตั้งแต่เช้าไม่ตาม จะมาตามเวลาประมาณ 15.00 น.ทุกที และเมื่อพบเด็กอยู่ร้านผมก็ยกขี้ให้ผมทั้งๆที่มันเพิ ่งมาจากร้านอื่น ผมถามว่าทำไมไม่ตามแต่เช้าก็บอกว่าไม่รู้เพราะผู้ปกค รองเขาไม่ได้แจ้ง พอเขาแจ้งก็มาตามเจอที่ร้านผม (พูดแบบไม่มองหน้าหันหน้าไปทางอื่น)
* เรื่องคนเกลียดผมก็พอจะรู้ครับ ทุกครั้งที่มีร้านในหมู่บ้านมาเปิดแข่งการแบ่งพรรคแบ ่งพวกก็จะเห็นได้ชัดโดยเฉพาะในกลุ่มเครือญาติของเขาท ี่คอยเชียร์ นี่ยังไม่นับถึงเรื่องนักการเมืองท้องทิ่นนะครับ รู้แต่ว่าทุกวันนี้ถ้าเด็กในหมู่บ้านจะมาเล่นร้านผมต ้องแอบมาตอนพ่อแม่ไม่อยู่ไปประชุมไปสัมมนาไปดูงานประ มาณนี้ ทุกวันนี้ลูกค้าจะมาจากหมู่บ้านใกล้เคียงแต่ก็ยังดีท ี่ยังเต็มและแน่น แต่หลังจากถูกเข้าตรวจจากวันละเกือบ 2 พันเหลือประมาณ 2 ร้อย
* รบกวนสอบถามถ้าเราถูกร้องเรียนก่อกวนแบบนี้อยู่เรื่อ ยๆ ทั้งๆที่เราไม่ผิดแล้วจะมีผลเรื่องใบอนุญาติไหม
* ฝากถึงผู้ร้องเรียนครับ ผมลูกชาย 3 คน ผมทำมาหากิน ผมมีอาชีพเดียว ที่ผมมีลูกค้าเพราะผมทำมาตั้งแต่อายุ 20 ทุกวันนี้ 38 ล้มลุกคลุกคลานมาก็เยอะเหมือนกันกว่าจะมีทุกวันนี้ จากเด็กเรียกพี่เดี๋ยวนี้เป็นลุงแล้วซะส่วนใหญ่ มาทีหลังมันก็ต้องใต่เต้าแบบลูกผู้ชายครับจะภูมิใจกว ่า ขอให้โชคดีครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oknet : 08-02-17 เมื่อ 23:37
เก่า 14-02-17, 10:18   #9
to2003

รูปส่วนตัว to2003

to2003 ปานกลาง

ต้องทำตามกฏระเบียบอายุ ต่อให้ถูกแกล้ง ก็เอาผิดไม่ได้
พวกขี้อิจฉา ขี้นินทรา มันเยอะครับ
to2003 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-02-17, 15:02   #10
xewet

รูปส่วนตัว xewet

xewet ปานกลาง

คนเยอะ ก็เป็นเป้าสายตา ไม่ได้มีคนแจ้งไปหรอก คงหิวมากกว่า

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว