กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 28-01-17, 23:14   #11
arthurrr
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว arthurrr

arthurrr ปานกลาง
มาตรฐาน Re: สวัสดีเป็นยังไงกันบ้างครับ คิดถึงบอร์ดนี้เลยกล

ยังอยู่
แต่ลดจำนวนร้านลง
เพิ่มจำนวนเครื่่องแทน
ลดค่าใช้จ่ายในการดำเนินงาน
arthurrr is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-01-17, 22:18   #12
ake67

รูปส่วนตัว ake67

ที่อยู่: สาขา1 รามอินทรา67,สาขา2 ลำลูกกาคลอง6,สาขา3ลำลูกกาคลอง8,สาขา4ลำลูกกาคลอง7,สาขา5หนองจอก,สาขา6เชียงใหม่
ake67 ปานกลาง
มาตรฐาน Re: สวัสดีเป็นยังไงกันบ้างครับ คิดถึงบอร์ดนี้เลยกล

ยังอยู่และจะอยู่ต่อไปครับ สาขาที่6แล้วครับ
ake67 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-02-17, 06:51   #13
suwatchais

รูปส่วนตัว suwatchais

suwatchais ปานกลาง

ยังอยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่ใช่อาชีพหลักแล้วครับ
suwatchais is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-02-17, 17:24   #14
procominternet

รูปส่วนตัว procominternet

procominternet ดีพอใช้

ยังอยู่เหมือนกันครับ ร้านเน็ตเป็นงานรองแล้วครับ รับซ่อมกับทำเกษตรพอเพียงอยู่ เรื่อยๆ ครับ ขาลง สุดๆ แล้วตอนนี้
procominternet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-02-17, 00:20   #15
เอกเขนก
ทีมงาน internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว เอกเขนก

เอกเขนก ชื่อเสียงที่ถูกระงับ

สำหรับผมก็กลายเป็นมนุษย์เงินเดือนมา 3 ปีกว่าแล้วครับ ร้านสาขาแรกที่เปิดที่คลองหก(ธัญบุรี) ปิดตัวไปตั้งแต่ช่วงหลังน้ำท่วมใหญ่ปี 54 ปัจจุบันปล่อยตึกกินค่าเช่าอย่างเดียว เหลือสาขาที่เปิดตอนปี 53 ก็ให้ทางบ้านดูแลมาตั้งแต่ผมเริ่มทำงานบริษัท รายได้ก็พอจ่ายค่าน้ำค่าไฟ คิดแค่ว่ามีอะไรให้ทางบ้านทำแก้เหงาดีกว่าอยู่บ้านเฉ ย ๆ แต่ก็ยังมีเพื่อน ๆ พี่ ๆ ชาวร้านเน็ตติดต่อมาพูดคุยเป็ยระยะ ๆ ส่วนใหญ่คุยกันเรื่องรายได้ว่าไม่ดีเหมือนแต่ก่อน มีเวลาก็แวะเข้ามาดูบอร์ดตลอด เคยคิดเหมือนกันว่าบอร์ดแห่งนี้ยังจำเป็นสำหรับพวกเร าอยู่หรือไม่ เพราะเมื่อมีผู้ใช้งานเว็บไซต์น้อยลง ผู้บริจาคก็ย่อมน้อยตามลงไปด้วย รายได้เว็บไซต์ก็ยังถือว่าเพียงพอต่อค่าใช้จ่ายรายปี อยู่ ก็พอให้คิดได้ว่ายังไม่ปิดเว็บไซต์เร็ว ๆ นี้ครับ 555 ... ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ

เอกเขนก is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 09-02-17, 08:52   #16
ดาว

ดาว ปานกลาง

บริเวณที่ผมอยู่ปิดตัวไป 3ร้านติดๆกันเมื่อต้นเดือน อีกร้านฝั่งตรงข้ามยังไม่ปิดแต่04.00-11.00รู้สึกจะไปขายเสื้อผ้าตลาดนัด เห็นเปิด11.00-18.00 ไม่มีลูกค้าเลย3-4วันจะมีเล่นสักคน ก็ไม่แตกต่างจากร้านผมหรอก5555 เหลือแต่ร้านใหญ่ๆในจังหวัด 3-4ร้านเองตอนนี้แบบว่า 40-50เครื่องต่อร้าน ปลายๆปีคงเลิกครับสำหรับผม พอดีเลี้ยงลูกคนเล็กเพิ่งคลอดได้ 4เดือนเลยเปิดต่อๆไปเพราะยังไงต้องอยู่บ้านตลอด อาชีพหลักๆตอนนี้ทำสวนทำเกษตรครับ ปลูกหลายอย่าง ถือว่าokมากๆ
ดาว is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 11-02-17, 08:38   #17
pickball

pickball ปานกลาง

ไม่รู้ว่ามีใครยังจำกันได้บ้าง คุณเอกเขนกเคยมาเยี่ยมร้านผมตอนนั้น หลังจากกลับไปสึนามิก็เข้ามา 555
ปัจจุบันก็หางานประจำทำ ที่มั่นคงได้แล้วครับ ร้านที่เคยเปิดหลายสาขาเลยยุบรวมเหลือสาขาเดียว ที่ยังทำเพราะเห็นว่ายังมีกำไรพอถูไถ แม้ว่าจะปวดหัวกับลูกน้องบ้าง ขาดทุนเมื่อไหร่ก็เตรียมพร้อมจะเลิกทำเหมือนกันครับ
pickball is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-02-17, 13:38   #18
pratya

รูปส่วนตัว pratya

pratya ปานกลาง

แวะมาแอบดู สบายดีกันอยู่ไหม ทำอะไรกันอยู่
pratya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-03-17, 05:34   #19
xewet

รูปส่วนตัว xewet

xewet ปานกลาง

ผมทำอะไรหลายอย่างป่านนี้ยังไม่ได้นอนเลยครับ เริ่มเห็นช่องทาง.....ส่วนร้านเน็ต มีสามร้าน
ก็พอ ถูๆ ไถๆ มีคนช่วยค่าไฟค่ากิน อนาคตอาจเหลือร้านเดียว เอาไว้เล่นเกมส์ และไม่ให้
ล้าหลังในเรื่องเทคโนโลยี ยังไงก้ยังรัก ถึงไปทำอย่างอื่น ต้องเอาเทคโนโลยีเข้าไปช่วย
เก่า 16-03-17, 10:37   #20
focusza

รูปส่วนตัว focusza

focusza ดีพอใช้

นานๆๆมาเยี่ยมทีครับตอนนี้ผมไปทำธุรกิจงานถ่ายเอกสาร สื่อสิ่งพิมพ์ต่างๆๆไปแล้วครับ
focusza is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว