กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 25-08-16, 16:23   #1
nuzimbo
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว nuzimbo

nuzimbo ปานกลาง
มาตรฐาน เปลี่ยนการ์ดจอแล้วเครื่องไม่บูต

ซื้อการ์ดจอมาใหม่เป็นตัว amd r7 240 ddr5 2g พอเปลี่ยนใส่แล้วเครื่องไม่บูตเลย ไม่เข้าหน้าไบออสด้วย เคลียร์ไบออสแล้วเสียบออนบอร์ดเปิดติด ลองทำ 4 เครื่องอาการเป็นเหมือนกันหมด อยากจะขอคำแนะนำหน่อยครับ

สเปคเครื่องครับ
ga-h61m-s2p
intel g550
ram 2gx2 ddr3
power 550 watt. full

"When You love somebody, just say it, say it out loud. Otherwise that moment will pass by.."

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuzimbo : 25-08-16 เมื่อ 16:57
nuzimbo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-08-16, 17:18   #2
patthara

patthara ปานกลาง
มาตรฐาน Re: เปลี่ยนการ์ดจอแล้วเครื่องไม่บูต

update bios ครับ board gigabyte เวลาเจอการ์ดจอใหม่ๆกว่าบอร์ดชอบเป็นงี้ครับ ผมเสียบ 750ti ก็เงียบครับ
patthara is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-08-16, 19:31   #3
nuzimbo

รูปส่วนตัว nuzimbo

nuzimbo ปานกลาง
มาตรฐาน Re: เปลี่ยนการ์ดจอแล้วเครื่องไม่บูต

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ patthara อ่านกระทู้
update bios ครับ board gigabyte เวลาเจอการ์ดจอใหม่ๆกว่าบอร์ดชอบเป็นงี้ครับ ผมเสียบ 750ti ก็เงียบครับ
แจ่มเลยครับ แฟลชไบออสแล้วได้เลย ไม่เคยทำซะทีเลยไม่ได้นึกถึง ขอบคุณครับ

"When You love somebody, just say it, say it out loud. Otherwise that moment will pass by.."
nuzimbo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-11-16, 12:22   #4
kong664852
สมาชิกที่ยังไม่ได้ยืนยันอีเมล

kong664852 ปานกลาง

น่าสนใจๆ
เดิมพันบอลออนไลน์
kong664852 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 22-12-16, 13:09   #5
ms500

ms500 ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ patthara อ่านกระทู้

ขอบคุณครับ กำเจอปัญหานี้พอดี

เล่นไพ่ออนไลน์
ms500 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว