กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต > กฎหมายร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 19-02-15, 09:47   #11
mymay
สมาชิก internetcafe.in.th

mymay ปานกลาง
มาตรฐาน Re: การต่อใบอนุญาตร้านเกม

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ man_utd007 อ่านกระทู้
กรณีต่อใหม่จำนวนเครืองเท่าเดิมหรือน้อยกว่า 500 บาทครับ ผมเพิ่งไปต่อมา
เจ้าหน้าทีบอกมาน่ะครับ แต่ถ้าเครืองเพิ่มก็จะตรวจใหม่และคิดเพิ่มเติมไป
เดิมขอไว้20เครื่อง กำลังจะไปยื่นเอกสารต่ออายุ เห็นที่พอจะวางได้อีกเครื่องนึงค่ะ แต่ดูวุ่นวายไปหน่อย ต้องขอเพิ่มเครื่อง รอตรวจแล้วถึงจะได้ไปยื่นเรื่องต่อใบอนุญาตอีก ไม่สะดวกไปยื่นเรื่องบ่อยๆ เลยจัด 20 เครื่องไปเหมือนเดิม ต่อ500 บาท จบ
mymay is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-02-15, 17:44   #12
bugtong

bugtong ปานกลาง
มาตรฐาน Re: การต่อใบอนุญาตร้านเกม

เเล้วเขามาตรวจร้านไหมคับ หรือให้ผู้ว่าเซ็นต่อได้เลย กำลังจะหมดเหมือนกัน
bugtong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-02-15, 21:09   #13
mymay

mymay ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bugtong อ่านกระทู้
เเล้วเขามาตรวจร้านไหมคับ หรือให้ผู้ว่าเซ็นต่อได้เลย กำลังจะหมดเหมือนกัน
ยื่นเอกสารเหมือนขอใหม่ค่ะ แล้วก็มาตรวจด้วย
mymay is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-05-15, 03:31   #14
addark

รูปส่วนตัว addark

addark ดีพอใช้

กำละลืมต่อ = = เกิน 90ก่อนคบกำหนดด้วย กทม. ไปต่อที่ไหนเนี้ย สงสัยต้องไปคุยกะเขาก่อนละ
addark is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-05-15, 16:05   #15
thunderrix

thunderrix ปานกลาง

สวัสดีครับ
อยู่ กทม.ต้องยื่นเอกสารต่ออายุ ก่อนหมดอายุกี่วันครับ นับยังไงครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
หมดอายุ 20 กย.2558 ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thunderrix : 12-05-15 เมื่อ 16:07
thunderrix is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 13-05-15, 00:33   #16
oyoyonet

รูปส่วนตัว oyoyonet

oyoyonet ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thunderrix อ่านกระทู้
สวัสดีครับ
อยู่ กทม.ต้องยื่นเอกสารต่ออายุ ก่อนหมดอายุกี่วันครับ นับยังไงครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
หมดอายุ 20 กย.2558 ครับ
ยื่นล่วงหน้าก่อนหมดอายุได้ 90 วันครับ ถ้าอยากเปิดร้านต่อต้องยื่นก่อนหมดอายุนะครับสำคัญมา ก ยื่นก่อนหมดอายุ วัฒนธรรมรับเรืี่องเปิดร้านรอใบอนุญาติได้ แต่ถ้าหมดอายุแม้แต่วันเดียวไปยื่น ถือว่าขอใหม่ไม่ใช่การต่ออายุ ต้องปิดร้านจนกว่าจะได้ใบอนญาติ
oyoyonet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-06-15, 16:23   #17
netbuatong

netbuatong ปานกลาง

ถามต่ออีกนิดครับ ผมอยู่ นนทบุรี วัฒนธรรมรับเรื่อง แต่ก็ไม่มีเอกสารให้ นี่ก็ครบ 90 วันแล้ว ไม่เห็นมาตรวจอะไรเลยโทรไป ก็บอกว่างานเยาะยังไม่ว่าง ไม่ทราบว่าที่อื่นเขามีเอกสารรับเรื่องให้หรือเปล่าค รับ
netbuatong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-06-15, 20:08   #18
kengdragon

รูปส่วนตัว kengdragon

kengdragon ปานกลาง

ผ่านไปแล้ว 90 วันเลยหรือครับ
ปกติงานราชการต้องไม่เกิน 60 วัน จึงจะแล้วเสร็จ
ไม่ทราบว่าตอนไปยื่นติดต่อ ได้ส่งเอกสารอะไรไปบ้างครับ
https://sites.google.com/site/nscult...ea-wi-di-thasn
เลื่อนดูในส่วนที่เกี่ยวข้องกับร้านเกมส์นะครับ
ของผมทำตามแบบที่เขาแนะนำเป๊ะๆ ได้ใบแทนมาแล้วครับ วันนั้นเลย
เห็นบอกว่าไม่เกินสิ้นเดือน จะเข้ามาตรวจพร้อมคณะกรรมการ แต่จะโทรมาบอกก่อนครับผม
kengdragon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-06-15, 23:18   #19
pmtddk

pmtddk ปานกลาง

ของผมใบเก่าหมดอายุเลยถือโอกาศ เปลี่ยนชื่อร้าน เปลี่ยนชื่อเจ้าของ เพิ่มจำนวนเครื่อง

ตอนแรก จนท.ก็บอกว่าเป็นการขอใหม่ไม่ใช่การต่อ ต้อง 1 - 2 - 3 - 4 บลาๆๆๆ แต่พอเวลาผ่านไป ประมาณ 45วัน โทรมาบอกว่าใบอนุญาติออกแล้วให้ไปรับ ไม่ได้มาตรวจอย่างที่บอกด้วย ผมนี้ งงเลย (แต่ก็ดี )
pmtddk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-07-15, 12:52   #20
o++o

รูปส่วนตัว o++o

o++o ปานกลาง

ต้องเตรียมหลักฐานอะไรไปต่อบ้าง
o++o is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

Tags
กฎหมายร้านอินเตอร์เน็ต

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว