กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > ตลาดร้านอินเทอร์เน็ต > หางานร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 25-11-13, 13:29   #1
alcatel547
ทีมงาน internetcafe.in.th

alcatel547 ปานกลาง
Post รวมรายชื่อ พนักงานโกง/ประวัติไม่ดี กับร้านเกม

จากที่มีคนมาขอให้ตั้งกระทู้พิเศษเพื่อเตือนภัย ถึงบุคคลที่กระทำตัวไม่เหมาะสมกับร้านเกม เช่น โกง ขโมยเงินร้าน หรือ อื่นๆ ตามhttp://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=66217 นั้

ผมจะขอเปิดให้ลงชื่อเพื่อ ให้ร้านต่างๆที่เคยประสบมาได้ร่วมกันแจ้ง ชื่อ ให้ร้านที่ต้องการหาพนักงาน
มาตรวจสอบกันได้ง่ายขึ้นเป็นการป้องกันบุคคลที่ไม่ดี ไปในตัวครับ
ที่สำคัญ การลงชื่อมานั้น ต้องยอมรับถึงผลที่อาจจะตามมาจากการโดนเรื่องหมิ่นปร ะมาทกันด้วยนะครับ ถ้าข้อมูลที่โพสนั้นไม่เป็นความจริง
ผมขอเริ่มจากร้านผม ก่อนเลยละกันครับ

นาย ธนรัตน์ แก้วนพคุณ (โป๊บ) อายุ 32 ปี
ร้านเดิมอยู่โชคชัย4 ขณะทำงานได้ให้ลูกค้าเซ็นติดเงินไว้แล้วเก็บเข้ากระเ ป๋าตัวเอง รวมทั้งเบิกเงิน(หยิบในกะ)โดยไม่ได้รับอนุญาตจนเกินค ่าจ้างที่ตกลงไว้ ทางร้านจึงได้ให้ทยอยชดใช้หนี้เป็นจำนวน 6,200 บาท แต่ก็ได้หนีออกจากงานไปทำที่อื่น
alcatel547 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-11-13, 02:15   #2
aeagt123
สมาชิก internetcafe.in.th

aeagt123 ปานกลาง
มาตรฐาน Re: รวมรายชื่อ พนักงานโกง/ประวัติไม่ดี กับร้านเกม

แล้วยังรับคนไหมคับ 0839953416
aeagt123 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-11-13, 11:02   #3
ifong

ifong ปานกลาง
มาตรฐาน Re: รวมรายชื่อ พนักงานโกง/ประวัติไม่ดี กับร้านเกม

ของร้านผมนะครับ
1. นาย อนุวัตน์ ภูผาเดียว ผลงาน ขโมยโทรศัพท์ลูกค้า
http://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=59085

2.นาย เปรมชัย สนธิกิจพล ผลงาน ขโมยเงินกะ+เงินทอนร้าน (คนนี้เคยมีเพื่อนสมาชิกท่านอื่นโดนมาแล้วเหมือนกัน)
http://www.internetcafe.in.th/showthread.php?t=64869
ifong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 02-01-14, 11:15   #4
patty

patty ปานกลาง

นายสุรชัย เกษมใหม่ เคยทำงานอยู่ 2 ร้าน ปิดกิจการทั้ง 2 ร้านเลย รับมาเพราะไม่คิดว่าจะเกิดกับตัวเองเพราะยอดดีตลอด และเห็นว่าท่าทาง หน้าตา ดี แต่มาอยู่ได้เดือนกว่า ยอดตกฮวบ รับเงินเดือนเมื่อสิ้นปีที่ผ่านมา วันที่ 1 ส่งข้อความมาว่า ขอลาออก อยากออก ก้อ ออก เพราะไม่อยากได้คนดูแลร้าน + ดูแลลูกค้าไม่ดีอยู่แล้ว ร้านมีแค่ 15 เครื่อง ให้ค่าแรงวันละ 300 บาท ลูกค้ามาหลายคนก็บอกว่าดูไม่ไหว ไปไม่ไปตัวเปล่า แต่เอากุญแจลิ้นชักที่เก็บเงินร้านไป ไม่เอามาคืนต้องการสื่อถึงอะไรหรือเปล่า ติดต่อก้อไม่ได้ ร้านไหนรับไปโปรดระวังร้านของท่านให้ดี ( ปล. คนผู้นี้ตัวคนเดียว ไม่มีญาติพี่น้องใด ๆ อยู่ห้องเช่า และ ทะเบียนบ้าน + ที่อยู่ในบัตร ปชช. ที่ยื่นตอนสมัครงาน เป็นเพียงผู้อาศัยที่เจ้าบ้านยอมให้ใส่ชื่ออยู่ในทะเ บียนบ้านเท่านั้น ไม่ได้มีความเกี่ยวข้องใด ๆ กับนายสุรชัย เกษมใหม่ )
patty is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-02-14, 02:08   #5
Superhoz

Superhoz ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ patty อ่านกระทู้
นายสุรชัย เกษมใหม่ เคยทำงานอยู่ 2 ร้าน ปิดกิจการทั้ง 2 ร้านเลย รับมาเพราะไม่คิดว่าจะเกิดกับตัวเองเพราะยอดดีตลอด และเห็นว่าท่าทาง หน้าตา ดี แต่มาอยู่ได้เดือนกว่า ยอดตกฮวบ รับเงินเดือนเมื่อสิ้นปีที่ผ่านมา วันที่ 1 ส่งข้อความมาว่า ขอลาออก อยากออก ก้อ ออก เพราะไม่อยากได้คนดูแลร้าน + ดูแลลูกค้าไม่ดีอยู่แล้ว ร้านมีแค่ 15 เครื่อง ให้ค่าแรงวันละ 300 บาท ลูกค้ามาหลายคนก็บอกว่าดูไม่ไหว ไปไม่ไปตัวเปล่า แต่เอากุญแจลิ้นชักที่เก็บเงินร้านไป ไม่เอามาคืนต้องการสื่อถึงอะไรหรือเปล่า ติดต่อก้อไม่ได้ ร้านไหนรับไปโปรดระวังร้านของท่านให้ดี ( ปล. คนผู้นี้ตัวคนเดียว ไม่มีญาติพี่น้องใด ๆ อยู่ห้องเช่า และ ทะเบียนบ้าน + ที่อยู่ในบัตร ปชช. ที่ยื่นตอนสมัครงาน เป็นเพียงผู้อาศัยที่เจ้าบ้านยอมให้ใส่ชื่ออยู่ในทะเ บียนบ้านเท่านั้น ไม่ได้มีความเกี่ยวข้องใด ๆ กับนายสุรชัย เกษมใหม่ )
กุญแจเก๊ะอยู่ในสมุดบัญชีหาดู
1.ที่ผมลาออกผมโดนหักเพราะเครื่องหยอดเหรียญพี่มีปัญ หาปกติหยอดเหรียญ10แต่เครื่องพี่สามารถหยอดเหรียญ2บา ทแทนได้ แล้วพี่มาหักผม672บาทเพราะเจอเหรียญ2บาทถูกใช้แทนเหร ียญ10
ถามอยากถามตอนผมมาทำงานทำไมพี่ไม่บอกล่วงหน้าทำไมไม่ แจ้งผมก่อนล่ะถึงเวลาจะหักก็พูดจะหักผมทำเงินพี่หายร ึเปล่าถึงหักผม8x84=672ถ้าจำไม่ผิดแล้วม็อบมาปิดห้าง โดนหักอีก300มาทำงานปกติแต่ห้างปิดใครกันมีประวัฒิไม ่ดี
เครื่องของพี่มีปัญหาไม่ซ่อมแต่หักลูกน้องบอกสิให้ระ วังนะเครื่องสามารถหยอดเหรียญ2บาทแทนเหรียญ10
ผมคิดว่าโดนเอาเปรียบก็เลยออกไม่บอกล่วงหน้าบ้างผมยอ มรับที่ออกไม่บอกล่วงหน้าในเมื่อพี่ทำแบบนี้ผมก็อยู่ ไม่ไหวผมทำหายพี่หักผมยอมแต่ถ้าเครื่องพี่เสียหรือขั ดข้องพี่มาหักผมx8ผมไม่โง่อยู่ให้หักหรอก
Superhoz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-02-14, 02:21   #6
Superhoz

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ superhoz อ่านกระทู้
กุญแจเก๊ะอยู่ในสมุดบัญชีหาดู
1.ที่ผมลาออกผมโดนหักเพราะเครื่องหยอดเหรียญพี่มีปัญ หาปกติหยอดเหรียญ10แต่เครื่องพี่สามารถหยอดเหรียญ2บา ทแทนได้ แล้วพี่มาหักผม672บาทเพราะเจอเหรียญ2บาทถูกใช้แทนเหร ียญ10
ถามอยากถามตอนผมมาทำงานทำไมพี่ไม่บอกล่วงหน้าทำไมไม่ แจ้งผมก่อนล่ะถึงเวลาจะหักก็พูดจะหักผมทำเงินพี่หายร ึเปล่าถึงหักผม8x84=672ถ้าจำไม่ผิดแล้วม็อบมาปิดห้าง โดนหักอีก300มาทำงานปกติแต่ห้างปิดใครกันมีประวัฒิไม ่ดี
เครื่องของพี่มีปัญหาไม่ซ่อมแต่หักลูกน้องบอกสิให้ระ วังนะเครื่องสามารถหยอดเหรียญ2บาทแทนเหรียญ10
ผมคิดว่าโดนเอาเปรียบก็เลยออกไม่บอกล่วงหน้าบ้างผมยอ มรับที่ออกไม่บอกล่วงหน้าในเมื่อพี่ทำแบบนี้ผมก็อยู่ ไม่ไหวผมทำหายพี่หักผมยอมแต่ถ้าเครื่องพี่เสียหรือขั ดข้องพี่มาหักผมx8ผมไม่โง่อยู่ให้หักหรอก
แล้วต้องมีญาติพี่น้องกี่คนถึงสมัครงานได้ตอนพี่ถามผ มก็ตอบตรงๆไม่ปิดบังผมอยู่กับพ่อกับน้องสามคนน้องผมโ ดนรถชนพ่อผมตายตอนอยู่ร้านเก่าทำไมหรอครับตัวคนเดียว ต้องเป็นโจรหรอตัวคนเดียวไม่ลักเล็กขโมยน้อยอยู่ในศี ล5ก็พอวันหลังปรักาศด้วยต้องญาติกี่คนถึงจะรับสมัครต อนพี่ถามผมก็ตอบตรงทำไมพี่รับผมละทีนี้กับขุดมพูดสื่ อถึงอะไร
ผมไม่ปิดบังแล้วพี่ก็รับผมพี่จะโวยวายทำไม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Superhoz : 17-02-14 เมื่อ 02:24
Superhoz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-02-14, 02:33   #7
Superhoz

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ patty อ่านกระทู้
ตอบpatty ร้านคนน้อยผมไม่รู้นะร้านพี่อยู่central worldตอนนี้มีม็อบที่ราชประสงร้านพี่อยู่ลานจอดรถชั้ นใต้ดินพี่ให้ผมทำยังไงดีล่ะผมเองก็จนใจต้องฟังพี่บ่ นว่าตั้งแต่เรามาเฝ้าคนน้อยลูกค้าหดตั้งแต่ผมมาเป็นเ พราะผมหรือเปล่าไม่อยากพูดเดียวหาว่าแก้ตัว
เก่า 17-02-14, 02:55   #8
Superhoz

อ้างถึง:
ตอบpatty ผมเป็นผู้อาศัยแล้วไงคับผมทำงานเลี้ยงตัวเองเช่าอพาร ์ทเม้นอยู่ไม่ได้หรอ ผมก็บอกพี่ตรงๆวันที่ผมสมัครวันนี้พี่เอามาพูดพี่ต้อ งการอะไรหรอผมสิต้องลงโจมตีพี่ผมตัวคนเดียวหางานสุจร ิตทำแถมยังต้องมาโดนหักเงินเกือบพันผมไม่ไหวผมก็ลาออ กใจดำมากหักเงินขนาดนี้แล้วยังมีหน้ามาลงประวัฒิผมอี กเครื่องหยอดเหรียญขัดข้องเองแท้ๆพี่มาหักผมพี่ทำถูก หรอผมทำของพี่หายรึเปล่ากุญแจก็อยู่ในสมุดบัญชีหาดูซ ะ
เก่า 17-02-14, 03:40   #9
Superhoz

อ้างถึง:
แล้วอย่าเอาคำพูดผมมาบิดเบือนนะโตแล้วนะที่ผมบอกดูไม ่ไหวเพราะพี่บอกจะหักเงินผมถ้ามีลูกค้ามาหยอดเหรียญ2 บาทยกตัวอย่างลูกค้าจ้องจะหยอดเหรียญ2บาทมากับ5คนเด็ กเลิกเรียนบ่าย4มันนั่งกระจายกันดูเครื่องในๆเครื่อง ข้างนอกแอบหยอดเหรียญ2บาทแบบนี้ผมโดนและ8บาท

แล้วผมก็บอกพี่เอว่าผมลองดูแล้ววิธียืนจ้องมันดูลำบา กไม่ใช่คนเยอะดูไม่ไหว

ลูกน้องคนไหนจะโง่โทรหาเจ้านายแล้วพูดว่าเจ้านายครับ ร้านพี่คนเยอะผมดูไม่ได้
คนเยอะสิดีไดโบนัส ใครจะโทรไปบ่นกับเจ้านายว่าโอ้ยคนเยอะดูไม่ไหวอย่าบิ ดเบือน

พี่ร้านเน็ตทั้งหลายผมขอโทษที่ผมลาออกไม่แจ้งล่วงหน้ าอันนี้ผมไม่เถียงแต่เจอหักเงินเดือนที่ลงแรงมาผมทนไ ม่ได้จริงๆเบิกเงินร้านคุณผมยังไม่เคย มีม็อบก็ยอมนั่งวินมาทำงานวันละ80บาทแค่ขามาทำงานแล้ วยังมาหักผมเพราะเึรื่องเหรียญมีปัญหา
ผมทนไม่ไหวโดนเอาเปรียบผมเลยออก

ผมออกโดยไม่แจ้งให้ทราบผมผิดญาติพี่ผมตายเหลือตัวคนเ ดียวผมก็หางานทำแล้วพี่เอาเรื่องครอบครัวผมมาลงพี่ต้ องการสื่อ
อะไรผมคิดดีแล้วที่ลาออกมาใจดำมาก
เก่า 01-03-14, 11:35   #10
OHOoOo

OHOoOo ปานกลาง

อะนะ ไม่ได้เข้ามานาน งั้นขอชี้แจงให้เพื่อนๆ และ Superhoz ได้ทราบและเข้าใจเลยล่ะกัน

โดยขอแยกเป็นประเด็นๆไปล่ะกันนะครับ

1.)เรื่องเหรียญ 2 บาท ต้องบอกก่อนนะว่าเครื่องพี่ไม่ได้เสีย พี่ได้บอกไปแล้วนะว่ามันมีเทคนิคในการหยอด ไม่ใช่หยอดลงไปธรรมดา แล้วเครื่องมันจะรับ เครื่องหยอดเหรียญซักผ้าก็เป็น และพี่ได้สาธิตให้น้องดูด้วยนะว่ามันหยอดลงไปได้ไง
แล้วพนักงานคนอื่นที่เคยมาทำกับพี่ ทำไมเค้าดูแลได้ล่ะ พี่ยังไม่เคยเจอเหรียญ 2 บาทเลย ตั้งแต่เปิดร้านมา และพี่ไม่เคยบอกใครเลยด้วยซ้ำว่าใช้เหรียญ 2 บาทมันโกงได้นะ (จะบอกทำไมให้ใครรู้) พนักงานคนก่อนหน้าน้องก็ไม่เคยมีเหรียญ 2 บาทนี้นะ นั่นแสดงให้เห็นว่าตัวน้องเองดูแลร้าน และใส่ใจลูกค้ามากน้อยแค่ไหน พี่จึงจำเป็นต้องหักเป็นค่าโทษ (และพี่ได้บอกว่าถ้าเดือนหน้ามีไม่เกิน 30 เหรียญ พี่ไม่หัก เพราะถือว่าได้พยายาม และปรับปรุงแล้ว แต่น้องก็ไม่สู้งานเอง)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OHOoOo : 01-03-14 เมื่อ 11:58 เหตุผล: พิมผิด
OHOoOo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว