กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต > เกมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 08-08-11, 11:59   #1
nimrod01
ทีมงาน Playinter

รูปส่วนตัว nimrod01

nimrod01 ปานกลาง
Red face Hon เซิร์ฟเวอร์ไทย สอบถาม หรือ แนะนำติ-ชม ได้ที่นี่เลยครับ

ตอบคำถามที่มักจะถามกันบ่อย

1. HON เซิร์ฟเวอร์ไทยที่ได้ข่าว คือตัวเดียวกับ HON Garena ?
- ใช่่ครับ เล่นผ่าน HON Garena แต่จะมีเซิร์ฟเวอร์ไทยให้ Join หรือ Create ได้ และมี Client ภาษาไทยให้เพื่อนๆ ได้เล่นกันง่ายขึ้น สื่อสารกันสะดวกขึ้น โดย Garena ร่วมมือกับ Playinter เป็นผู้ให้บริการเผยแพร่เกม Heroes of Newerth ในประเทศไทย แต่เพียงผู้เดียวครับ

2. HON เซิร์ฟเวอร์ไทยเข้ามา แล้วจะรีเซ็ตไอดีที่เคยเล่นใน HON Garena ? คับ
- ไม่มีการ รีเซ็ตตัวละครใดๆ ทั้งสิ้นครับ ยังคงมีค่าสถิติเดิมทั้งสิ้น เพียงแต่มีเซิร์ฟเวอร์ไทยเข้ามา มีโปรโมชั่นสำหรับเกมเมอร์ชาวไทย และกิจกรรมสำหรับเกมเมอร์ชาวไทยเยอะแยะมากมายครับ

3. HON เซิร์ฟเวอร์ไทยเล่นฟรี ?
- ใช่ครับ เป็นเซิร์ฟเวอร์ที่เล่นฟรี แต่ก็จะมีการเติมเงินไอเท็มมอล แต่ไม่ได้เป็นไอเท็มในเกมที่ทำให้ตัวละครเก่งกว่าคนอ ื่นครับ เป็นเพียง Fashion หรือ ไอเท็มแต่งตัวละคร ครับผม

4. ร้านอินเตอร์เน็ตที่ลงเกม HON จะต้องเสียค่าลิขสิทธิ์หรือไม่ ?
- ไม่มีค่าลิขสิทธิ์ครับ สามารถลงเกม Heroes of Newerth (HON) ได้ฟรี!! และอนาคตเราจะมีสิทธิพิเศษให้กับร้านอินเตอร์เน็ตคาเ ฟ่มากมายคับ

5. ตอนนี้เล่น HON ได้แล้วหรือยัง?
- เล่นได้เลยครับ เล่นผ่านเซิร์ฟเวอร์ สิงคโปร์ หรือเซิร์ฟเวอร์ มาเลเซียไปก่อนได้เลยคับ รอเซิร์ฟเวอร์ไทยที่กำลังจะเปิดเร็วๆ นี้ คับ ดาวน์โหลดเกมได้ที่ http://www.hon.in.th/?page=download สมัครได้ที่ http://th.garena.com/register/

6. HON สามารถเติมเงินได้หรือยัง? แล้้วเติมเงินได้ผ่านทางไหนได้บ้าง?
- ตอนนี้เพื่อนๆ สามารถเติมเงินเกม HON ได้แล้วผ่านทาง Playinter หรือ เติมบัตรทรูมันนี่โดยตรง ที่ซื้อไ้ด้จาก 7-Eleven เติมเงินที่ลิงค์ http://th.garena.com/payment/ ได้เลยครับ

7. เมื่อเติมเงิน และแต้ม Garena Shell ได้แล้ว จะแลก Coin ได้ทั้งหมดกี่ Coin ?
100 Shells สำหรับ 150 Coins
300 Shells สำหรับ 480 Coins
500 Shells สำหรับ 850 Coins

และหากคุณเป็นผู้เล่นที่เติม Coins เป็นครั้งแรกแล้วละก็ระบบจะเพิ่ม Coins ให้คุณฟรีทันที

100 Shells สำหรับ 170 Coins
300 Shells สำหรับ 550 Coins
500 Shells สำหรับ 1000 Coins

8. HON เซิร์ฟเวอร์ไทย จะเปิดเมื่อไหร่ ?

- ภายในเดือน กันยายน นี้ครับ วันเวลาจะประกาศแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันอีกทีนึง

*ต้องการทราบอะไรเพิ่มเติม โพสถามได้เลยครับ*

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nimrod01 : 08-08-11 เมื่อ 13:13
nimrod01 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-08-11, 12:04   #2
เอกเขนก
ทีมงาน internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว เอกเขนก

เอกเขนก ชื่อเสียงที่ถูกระงับ
มาตรฐาน Re: Hon เซิร์ฟเวอร์ไทย สอบถาม หรือ แนะนำติ-ชม ได้ที่นี่เลยคร

รบกวนฝากเรื่องการจัดแข่ง Tournament ต่าง ๆ ของ HoN ในบ้านเราด้วยนะครับ ถือเป็นการช่วยกันผลักดัน E-Sport ไปในตัวด้วย

เอกเขนก is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-08-11, 12:11   #3
tong9299
สมาชิก internetcafe.in.th

tong9299 ปานกลาง
มาตรฐาน Re: Hon เซิร์ฟเวอร์ไทย สอบถาม หรือ แนะนำติ-ชม ได้ที่นี่เลยคร

สนับสนุนเต็มที่ครับ สุดยอดมากเกมส์นี้
tong9299 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-08-11, 12:18   #4
nimrod01

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เอกเขนก อ่านกระทู้
รบกวนฝากเรื่องการจัดแข่ง Tournament ต่าง ๆ ของ HoN ในบ้านเราด้วยนะครับ ถือเป็นการช่วยกันผลักดัน E-Sport ไปในตัวด้วย
ได้ครับพี่เอก เรื่องแข่งนี่ เป็นสิ่งแรกๆ ที่เราทำเลยครับผม โดยวันที่ 9 นี้จะเปิดรับสมัครแข่งขัน หาแชมป์จากประเทศไทยไปลุย WCG ที่สิงค์โปรครับ

> Hon WCG 2011 เปิดรับสมัคร 9 สิงหาคม 2554 !!
nimrod01 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-08-11, 12:20   #5
nimrod01

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tong9299 อ่านกระทู้
สนับสนุนเต็มที่ครับ สุดยอดมากเกมส์นี้
ขอบคุณมากเลยครับ
เก่า 08-08-11, 12:22   #6
discmaster
สมาชิกเว็บไซต์

รูปส่วนตัว discmaster

discmaster ปานกลาง

ยังไม่สามารถระบุวันเปิด sv ไทยได้หรอครับเนี่ย

discmaster is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-08-11, 12:24   #7
RS Net

รูปส่วนตัว RS Net

RS Net ปานกลาง

รอดู Dot A 2 ว่าจะต่อกรกับ HON ได้หรือเปล่า แต่ HON เล่นฟรี แล้ว Dot A 2 ไม่ฟรี ท่าทาง HON จะครองเมืองแทน
RS Net is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-08-11, 12:25   #8
xsefiroth

รูปส่วนตัว xsefiroth

xsefiroth ปานกลาง

จะทำไงให้สามารถฝึกเล่นได้เร็วๆ ในเมื่อมันไม่มีโหมดให้เล่นกับAI - -

ตอนผมเล่นWC3กว่าจะคล่องพอที่จะเล่นกับคนได้ ก็ต้องมาฝึกเล่นกับAIอยู่ตั้งเกือบ2ปี กว่าจะพอไปสู้กับคนได้

นี่เข้าไปเล่นใหม่มีแต่โดนด่า เพราะทำอะไรก็ผิดทีผิดเวลา ไหนจะฮีโร่ สกิลแต่ละตัว ไอเท็มที่ไม่คุ้นตา
Fog และsystemเย่อยๆในกมที่เปลี่ยนไปเยอะ

เซ็ง - -

เพิ่มโหมดเล่นกับAIให้ได้มิ -*-
เก่า 08-08-11, 12:26   #9
nimrod01

ฝาก http://www.facebook.com/Thai.HON ด้วยนะครับ
เก่า 08-08-11, 12:27   #10
nimrod01

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ discmaster อ่านกระทู้
ยังไม่สามารถระบุวันเปิด sv ไทยได้หรอครับเนี่ย

ต้องขออภัยเรื่องการระบุวันด้วยนะครับ แต่ภายในเดือนนี้แน่นอนจ้า
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว