กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 23-05-11, 20:44   #1
balld89
สมาชิก internetcafe.in.th

balld89 ปานกลาง
มาตรฐาน สอบถาม..มีใครใช้ โปรแกรม ...VMware....ไหมครับ

สอบถาม..มีใครใช้ โปรแกรม ...VMware....ไหมครับ
พอดีว่า ช่วงนี้เครื่องว่างเยอะ ก็เลยเอามาขาย ไก่ SF (พอได้ค่า กับข้าว มื้อเย็นบ้าง)
อยากสอบถามมีใครเคยใช้ โปรแกรม VMware ไหมครับ
อยาก ทราบว่า สเปคคอมที่ใช้ ใช้รุ่นไหน ได้ บ้าง มาลองกับเครื่อง อินเทล E5200 ที่ร้าน
ไม่ไหว เลยครับ กระตุก และ เกิดช้า ( เอามาใช้ในเกมส์ SF )
ขายไก่ 8ตัวเปิด คอม 8 เครื่อง แต่ถ้าได้ เครื่องดีๆ ขายไก่ 8 ตัว เปิด คอม 4 เครื่อง มันก็ ช่วย ประหยัดไฟ ไปด้ อีก นะครับ
อยาก รู้ สเปค คราวๆ เผื่อว่า จะไปถอยคอมชุดใหม่ เอามาขายไก่ เน้นราคาไม่แพงนะครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็น ครับ
balld89 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-05-11, 21:35   #2
CyberSpace

รูปส่วนตัว CyberSpace

CyberSpace ปานกลาง
มาตรฐาน Re: สอบถาม..มีใครใช้ โปรแกรม ...VMware....ไหมครับ

vm เลิกใช้ไปนานแล้วครับ
หันมาใช้ VirtualBox ดีกว่าเยอะ เพราะรองรับ 3D เกมส์ไม่อืด

ว่าแต่ขายไก่ กดเองหรือครับ หรือว่ามีโปรช่วยกด ไม่งั้นเมื่อยน่าดู
เมื่อก่อนเครื่องว่างๆ ก็มีมาเหมาเปิดไก่เหมือนกันครับ ลูกค้ากดเอง
กดให้ไม่ไหว มันใช้โปรสปีด แปบเดียวจบเกมส์ ชม.นึงได้หลายเลย แต่เหมาไก่ 8 ตัว 80 บาท/ชม.เอง แต่ก็ดีกว่าปล่อยว่าง

เดี๋ยวนี้เครื่องไม่ค่อยว่างเกิน 4 เครื่อง เลยไม่ได้รับเปิดไก่เลย

จะถอยคอมชุดใหม่ เลือก cpu ที่มันมี vt ก็ช่วยได้เยอะครับ
เก่า 23-05-11, 21:47   #3
balld89

balld89 ปานกลาง
มาตรฐาน Re: สอบถาม..มีใครใช้ โปรแกรม ...VMware....ไหมครับ

ไก่ กด เอง ครับ (เมื่อยก็ต้องทน+ใช้เมียกด)
เดวนี้ รอบ ค่ำ เครื่อง ว่าง เป็น 10 เครื่องเลย (มี35เครื่อง)

แนะนำสเปคคอมให้สักชุดหน่อยครับ
balld89 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว