กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > ตลาดร้านอินเทอร์เน็ต > รายได้เสริมร้านเน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 27-10-10, 11:30   #21
svcom
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว svcom

svcom ดีพอใช้
มาตรฐาน Re: ท่านใดใช้ เว็บเติมเงิน เติมเกมส์ ออนไลน์ บ้างขอคำแนะนำคร

siamtopup เสียรายเดือนแน่นอนครับ หากไม่หาลูกโซ่ ต่อให้โอนอาทิตย์ละหมื่นก็เสีย ผมใช้อยู่หักเดือนละ50บาท ผมไม่ได้หาลูกโซ่ คนเดียวโดดๆ ย้ำว่าเสีย50บาทต่อเดือน
svcom is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-10-10, 17:41   #22
ScaRECroW

ScaRECroW ปานกลาง
มาตรฐาน Re: ท่านใดใช้ เว็บเติมเงิน เติมเกมส์ ออนไลน์ บ้างขอคำแนะนำคร

ดูมาหลาย ๆ ที่ แล้วก็มาเริ่มใช้ของ wepay ครับ ไม่มีค่าแรกเข้า ไม่มีรายเดือน ไม่ต้องลูกโซ่
จ่ายค่าไฟได้ จ่าย true ได้ เติมมือถือได้ ซื้อบัตรเกมส์ได้
คือคิดกันง่าย ๆ ถ้าเราต้องการหารายได้เสริม วิธีที่จะทำก็ไม่ควรก่อให้เกิดรายจ่ายแฝง ทำไปทำมา เหมือนหาเงินให้คนอื่น
ร้านผมลูกค้าไม่เยอะ รายได้พอเลี้ยงลูกน้องได้คนหนึ่ง แต่เป็นแหล่งคนผ่านไปมาเยอะ ก็เลยลองทำดู
ScaRECroW is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-10-10, 18:42   #23
tp_Computer

รูปส่วนตัว tp_Computer

tp_Computer ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ScaRECroW อ่านกระทู้
ดูมาหลาย ๆ ที่ แล้วก็มาเริ่มใช้ของ wepay ครับ ไม่มีค่าแรกเข้า ไม่มีรายเดือน ไม่ต้องลูกโซ่
จ่ายค่าไฟได้ จ่าย true ได้ เติมมือถือได้ ซื้อบัตรเกมส์ได้
คือคิดกันง่าย ๆ ถ้าเราต้องการหารายได้เสริม วิธีที่จะทำก็ไม่ควรก่อให้เกิดรายจ่ายแฝง ทำไปทำมา เหมือนหาเงินให้คนอื่น
ร้านผมลูกค้าไม่เยอะ รายได้พอเลี้ยงลูกน้องได้คนหนึ่ง แต่เป็นแหล่งคนผ่านไปมาเยอะ ก็เลยลองทำดู
ขอบคุณครับ ที่ช่วยให้กระจ่าง ทุกท่าน เห็นว่า เว็บนี้ wepay ผมก็ไม่ค่อยมีลูกค้า ขายบัตรเกมส์ไม่กี่ใบต่อเดือน คงคิดว่า จะใช้บริการ wepay ดูครับ ส่วน เจ้าอื่น ๆ ก็ดีแต่เสียรายเดือน บางเดือนขายบัตรเกมส์ไม่ได้ ต้องจ่ายรายเดือนแย่เลย ไม่ได้หาลูกโซ่ด้วย มีบริการเยอะก็จริง แต่ผมไม่ได้คิดว่าจะทำขนาดนั้น ถ้าทำขนาดนั้น ต้องเปิดร้านรับชำระเงินไปเลย

ขอถามอีกรอบครับ ท่าน ว่า wepay โอนเงินแล้วได้เลยหรือป่าว หรือว่าต้องรออะไรอีกนอกเหนือจากรอเขาตรวจสอบ และโอนในช่วงไหนได้บ้าง ขอบคุณครับ
tp_Computer is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-10-10, 23:13   #24
ScaRECroW

ScaRECroW ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tp_computer อ่านกระทู้
ขอบคุณครับ ที่ช่วยให้กระจ่าง ทุกท่าน เห็นว่า เว็บนี้ wepay ผมก็ไม่ค่อยมีลูกค้า ขายบัตรเกมส์ไม่กี่ใบต่อเดือน คงคิดว่า จะใช้บริการ wepay ดูครับ ส่วน เจ้าอื่น ๆ ก็ดีแต่เสียรายเดือน บางเดือนขายบัตรเกมส์ไม่ได้ ต้องจ่ายรายเดือนแย่เลย ไม่ได้หาลูกโซ่ด้วย มีบริการเยอะก็จริง แต่ผมไม่ได้คิดว่าจะทำขนาดนั้น ถ้าทำขนาดนั้น ต้องเปิดร้านรับชำระเงินไปเลย

ขอถามอีกรอบครับ ท่าน ว่า wepay โอนเงินแล้วได้เลยหรือป่าว หรือว่าต้องรออะไรอีกนอกเหนือจากรอเขาตรวจสอบ และโอนในช่วงไหนได้บ้าง ขอบคุณครับ
ยังไม่แน่ใจว่าต่อไปจะเป็นอย่างไร กรณีของผม ผมโอนเงินตู้ทหารไทย ไปไทยพาณิชย์ เสียค่า (โง่) โอน 25 บาท แล้วเผลอทำอิท่าไหนไม่รู้ ไม่มีสลิปออกมาจากตู้เอทีเอ็ม ก็โทรไปหาเขา หลังจากโอนทันที ก็ประมาณ 2-3 นาที แจ้งเขาว่าไม่มีสลิป โอนจากตู้ทหารไทยไปไทยพาณิชย์ แจ้งยอดเงิน เขาก็ให้ทำแจ้งโอนเงินที่เว็บ สัก 5 นาที เงินก็เข้ากระเป๋าอิเล็กทรอนิกของเรา ก็เริ่มการเติมเงิน ซื้อบัตรได้เลยครับ

คราวต่อไปผมคงใช้วิธีไปฝากเงินเข้าบัญชีเขา จะได้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมโอน
ScaRECroW is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-10-10, 14:45   #25
nytan

รูปส่วนตัว nytan

nytan ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tp_Computer อ่านกระทู้
แล้วเสียค่าบริการ อย่างอ่านป่าวครับ อย่าง เช่น บริการ truemoney ผ่านเว็บ ซื้อบัตรเงินสด เติมเกมส์ เสียค่าธรรมเนียม 3 บาทต่อรายการ เช่น ผมซื้อบัตร truemoney 50 มันคิดค่าธรรมเนียม 3 บาท แนะ
รวมเป็น 53 บาท ค่าคอมมิช่นก็ไม่ได้ www.truemoney.co.th ลองเขาไปดูครับ
ไม่อธิบายเพิ่มน่ะคับ พอดีเด็กมาซื้อพอดี เลยเอาภาพมาให้ดู

ยอดคงเหลือก่อนซื้อ

ค่าธรรมาเนียม

ค่าคอมฯ

ซื้อเสร็จ 109.28-50+1.46 = ?
nytan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-10-10, 15:25   #26
nytan

รูปส่วนตัว nytan

nytan ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tp_Computer อ่านกระทู้
โอนเสร็จ เอาสคริปไปแจ้งที่ ฝากเงิน (โอนเงิน) คับ จะมีให้เลือกธนาคาร ใส่ วันที่โอน เวลาที่โอน จำนวนเงิน เสร็จประมาน5นาทีคับ เงินจะเข้าเองไม่ต้องโทรแจ้ง สะดวกดีคับ
nytan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-11-10, 10:33   #27
สุรัตน์
Guest

แนะนำ siamtopup ครับผมทำอยู่มีจำหน่ายทั้ง ทรูมันนี่ เติมออนไลน์ให้ลูกค้าในร้านได้อีกต่างหาก

รายละเอียดตามลิ้งครับ http://www.siamtopup.com/refercheck.php?r=372374
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-01-11, 14:19   #28
pndollar
Guest

www.funloader.in.th ครับ เพราะตอนนี้เราได้ปรับปรุงเป็นระบบใหม่แล้วที่แน่นอน เรามีสินค้าอีกมากมายในอนาคตที่จะเข้ามากครับ
  ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-01-11, 11:38   #29
shevchenko

shevchenko ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nytan อ่านกระทู้
ไม่อธิบายเพิ่มน่ะคับ พอดีเด็กมาซื้อพอดี เลยเอาภาพมาให้ดู

ซื้อเสร็จ 109.28-50+1.46 = ?
ผมสงสัย คอมมิชชั่นมันต้องได้ 3% จากการขายบัตรเงินสด
50x3% = 1.5บาท
แต่ทำไมมันถึงเอา 1.5 - 3% = 1.46
shevchenko is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-01-11, 11:01   #30
blueman

รูปส่วนตัว blueman

blueman ปานกลาง

ค่า Comm. ที่เราได้จากทุกรายการที่ทำ จะโดนหักค่าภาษีไปอีก 3% ครับ
เช่น ซื้อบัตรทรู 50 บาท ได้ค่า Comm. 1.5 โดนหักไปอีก 0.045 (3%) เหลือ 1.455 = 1.46
จ่ายค่าไฟค่าน้ำ ได้Comm. 5 บาท ก็โดนหักอีก 0.15 (3%) เหลือ 4.85
blueman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว