กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > สนทนาหลังร้านเน็ต > DIY ร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 03-09-13, 14:09   #11
CNRThai
สมาชิก internetcafe.in.th

CNRThai ปานกลาง
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง CNRThai
มาตรฐาน Re: อยากทำโต๊ะคอมแบบแขวนติดพนังคับ

https://www.facebook.com/media/set/?...3642017&type=3
CNRThai is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-09-13, 10:31   #12
manakung

manakung ปานกลาง
Smile Re: อยากทำโต๊ะคอมแบบแขวนติดพนังคับ

ดีครับ
manakung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-11-13, 01:30   #13
xewet

รูปส่วนตัว xewet

xewet ปานกลาง
มาตรฐาน Re: อยากทำโต๊ะคอมแบบแขวนติดพนังคับ

ผมบอกตามประสบการณ์นะครับ ผมเคยทำ เอาโต๊ะที่เป็นโต๊ะเก็บเงิน มีลิ้นชัก มีกุญแจล๊อคเรียบร้อย
ผมจะปรับเก๊ะบัญชีให้สูงขึ้นไม่ติดขา วางคีย์บอร์ดไว้บนโต๊ะ ทำจริง เสียเวลามากๆ แก้ไขดัดแปลง
วุ่นวาย แทน ที่จะเอาโต๊ะคอมวางๆ ก็จบ ยิ่งบอร์ดไปไว้ในโต๊ะ ยุงยาก เสียซ่อมไม่ง่าย จะเป่า
ฝุ่นก็ลำบาก กาดจอ ต้องทำที่ยึด ที่ติดพัดลมต้องทำขึ้นมาอีก เกรียนเล่น ขาโดนโต๊ะ เครื่องค้าง
ยิ่งท่านบอกจะเอาไปติดผนัง เจาะไม่รู้กี่รู นานๆ ไป มันจะตก เคสอาจบิดเบี้ยว ไม่เชื่อท่านลองถาม
ท่านที่ทำแล้วสิ ว่ามันดีจริงหรือ เคสวางด้านบน ดูรก สาย เม้าส์ สายไฟ ยุ่งยาก เปิดก็ลำบาก
เห็นแล้วไม่สวยอีกต่างหาก สรุป อย่าทำเลยครับ วางปกติมันดีอยู่แล้ว ไม่มีดีกว่านี้อีกแล้ว ผมขอร้อง
^^
เก่า 23-11-13, 20:46   #14
buell

buell ปานกลาง

https://www.facebook.com/photo.php?f...type=3&theater
อันนี้ผมทำกันเองครับ ช่วยติชมด้วยครับ
อันนี้แข็งแรงสุดยอด ผมขึ้นไปเหยียบติดพัดลมก็ได้นะครับ (ผมหนัก 95 โลคับ..อิอิ)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย buell : 23-11-13 เมื่อ 20:58
buell is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-12-13, 15:19   #15
SuperMENG
ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

รูปส่วนตัว SuperMENG

SuperMENG ปานกลาง

ต้องดู design ก่อนครับ ว่าจะออกแบบมายังไง
ประเด็นคือ ถ้าหากยื่นออกมาจากผนังมากไป ก็จะลำบากในการยึด
ถ้ายื่นน้อยไป เวลาลูกค้านั่ง ขาก็จะยืดลำบาก
เรื่องน้ำหนักไม่น่าจะมีปัญหา ถ้าผนังดี ก็เอาอยู่
ส่วน span ความยาวแนวเสา คงต้องมีฉากสามเหลี่ยมมารับน้ำหนักเป็นระยะๆ
อาจจะต้องถึง 1 PC / 1 ฉาก
ฉากสามเหลี่ยมอาจจะต้องใช้เป็นไม้เต็ม
ถ้าใช้ฉากเหล็ก กลัวว่าเวลากด หรือวางมือ
มันจะยืดหยุ่นไป รบกวนเครื่องข้างๆได้
SuperMENG is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-12-13, 15:20   #16
SuperMENG
ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

รูปส่วนตัว SuperMENG

SuperMENG ปานกลาง

ทำแบบ CNRThai น่าจะดีกว่านะครับ
หรือไม่งั้น ถ้าไม่อยากให้มีขา อาจจะได้แค่
ให้ขา เอียงเข้าไปด้านในเพื่อหลบสายตาหน่อยก็ได้ครับ
แต่มีขาเหล็กแบบ CNRThai น่าจะสร้างความแข็งแรงได้มากกว่าครับ
SuperMENG is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว