กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > โต๊ะกลมร้านอินเทอร์เน็ต > เบาะแสร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 06-05-14, 11:53   #11
mmmp
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว mmmp

mmmp ปานกลาง
มาตรฐาน Re: อยากทราบว่าตกลงผิดหรือไม่ผิด

ประเทศไทย ประเทศที่คนอ่านกันไม่เกินวันละ7 บรรทัด
และด้วยสิ่งนี้ ทำให้คนตีความหมายไม่แตก เข้าใจผิดๆถูกๆ
ทำให้เกิดดราม่าได้ทุกที่ที่แห่งทุกเวลา

แม้แต่กระทู้นี้ 5555
mmmp is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-05-14, 11:17   #12
pignet

รูปส่วนตัว pignet

pignet ดีพอใช้
มาตรฐาน Re: อยากทราบว่าตกลงผิดหรือไม่ผิด

อะไรนะ มีมาม่าให้ทานฟรีเหรอครับ 555
ที่ร้านก็ไม่ลง ถ้าไม่มีลิขสิทธิ์ อยากเล่นก็ลงเองเลยแต่ขอให้บอกกล่าวซักนิด เดี๋ยวไปลบให้ แต่ถ้าโปรไม่ยอมเด็ดขาด
แต่ส่วนใหญ่ก็เล่นแต่เกมเดิมๆ ถ้าอยากเล่นเกมเถื่อน ใช้โปร เล่นร้านใกล้ได้เลย มีครบทุกอย่าง
ชีวิตเค้า เค้าเลือกเอง
pignet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-05-14, 20:25   #13
namachi09

namachi09 ปานกลาง

งง สรุปมันเป็นเกมส์ต้องห้ามหรอครับ แค่ยิงผี ไม่ได้ยิงคนนิ งง
namachi09 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-05-14, 22:41   #14
alcatel547
ทีมงาน internetcafe.in.th

alcatel547 ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ namachi09 อ่านกระทู้
งง สรุปมันเป็นเกมส์ต้องห้ามหรอครับ แค่ยิงผี ไม่ได้ยิงคนนิ งง
ไม่ใช่เกมต้องห้ามไรครับ เป็นแค่การคุยกันว่า ร้านแต่ละร้าน ลงเกมตามแต่ที่ร้านนั้นๆเห็นควร เท่านั้น
จะให้ทุกร้านทำเหมือนกันหมดมันคงยากนะครับ เพราะไม่งั้น ในบ้านเรา คงจะมีแต่ร้านที่ทำดีกันหมดกันแล้ว
เข้าใจตรงกันนะ
alcatel547 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-08-14, 13:14   #15
xewet

รูปส่วนตัว xewet

xewet ปานกลาง

เกมส์เถื่อนส่วนมากร้านจะไม่ลงหรอก เพราะมันมีของแถมประจำ แค่ลงตัวหลัก
อยากเล่นเซิฟไหนจัดเอาเอง
เก่า 05-08-14, 14:20   #16
dawprakyfa

dawprakyfa ปานกลาง

อันที่จริงตามกฏเกมส์ 18+ เขาห้ามต่ำกว่า 18 เล่นก็ถูกนะ ถามว่าเล่นได้ไหมอันนี้ผมว่าได้ ถ้าไม่ให้เล่นก็ยังไง ๆ
รายได้ส่วนมากก็มาจากเด็ก ๆ ต่ำกว่า 18 ทั้งนั้น ส่วน WarZ ในร้านผมก็มีนะคับ เด็ก ๆ เล่นทั้งนั้น ถ้ามีลิขสิทย์ในไทยก็คงต้องเสียตังค์ซื้อละคับ ตอนนี้เล่นเถื่อน ๆ ไปก่อน อีกอย่างอาจจะเป็นเพราะเกมส์ยังมีบัคเยอะอยู่ ส่วนร้านที่ทำดีก็ขอให้ดีต่อไปนะคับ ร้านที่ดี ไม่ดียังไงก็ไม่ต้องว่ากันหรอก ผมก็คงไม่ดีเท่าไหร่เพราะใช้ของเถื่อน ไม่ว่าจะเกมส์ mp3 หนัง dvd หนังโป๊ คาราโอเกะ กางเกง เสื้อผ้า สารพัดเถื่อน คนเรามันไม่เหมือนกัน ทำอะไรย่อมมีแตกต่าง ** อย่าด่าผมนะ ผมเเค่เเสดงความคิดเห็นเฉย ๆ** 555
dawprakyfa is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-08-14, 18:07   #17
boonmasdo

boonmasdo ปานกลาง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ libidox อ่านกระทู้
ถ้าพูดถึงแค่ เกม warz เกมออนไลน์ยิงซอมบี้
ลงให้ลูกค้าเล่นแล้วเรียกว่า "เลว"

งั้น point blank special force xshot blackfire AVA พวกนี้ไม่ใช่ชาติชั่วสารเลวหมาเลยเหรอครับ

มันยิง "คน" ด้วยกันเอง แล้วเกมพวกนั้นก็ 18 + ทั้งหมด !!

เลอะเทอะครับ มันก็แค่เกม เล่นเกมพวกนี้คนเล่นเป็นล้านคน ทั้งล้านคนนั้นก็ไมได้ถือปืนจริงๆไปไล่ยิงคนซะหน่อยน ะครับ
ผิดกับฆาตกรหลายๆคนที่เกิดขึ้นบนโลก ก็ไม่เคยได้เล่นเกมยิงหัวคน แต่กลับฆ่าคนได้ !

สรุป มันอยู่ที่คนแต่ละคนครับ ไม่ใช่อยู่ที่เกม
งั้นที่เด็กยิงtaxi ว่าเลียนแบบมาจาก GTA ผูใหญ่สั่งแบน

แสดงว่าแม่..โง่กว่าเด็ก โดนเด็กหลอก 555555555555
boonmasdo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 14-08-14, 00:14   #18
THEHEROZ

รูปส่วนตัว THEHEROZ

THEHEROZ ปานกลาง

ผมพอจะเข้าใจหัวอกร้านที่ไม่ลงครับ เพราะร้านผมลงแล้ว หูชามากๆ

อย่าเรียกร้องน้ำใจด้วยเงิน และอย่าตอบแทน
น้ำใจด้วยเงิน
THEHEROZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 17-08-14, 19:23   #19
FreedomDotNet

FreedomDotNet ปานกลาง

ก็ไม่ได้ว่าอะไรทั้ง 2 ฝ่ายนะแค่อยากจะบอกว่าเกม warz หรือเกมทุกเกมในโลกนี้มันมีลิขสิทหมดแหละครับแต่ลิขส ิทนั้นเขาอนุญาติให้ร้านเน็ตลงได้ฟรีไหมอีกเรื่องต้อ งศึกษาเอาเหมือน DotA2 ไงตอนแรกให้ลงโดยจ่ายค่าลง 2650 บาทต่อเครื่องต่อปี ตอนหลังเปลี่ยนนโยบายให้ลงฟรีของพวกนี้ไม่ตายตัวครับ ต้องตามเอาวันนึงเกมที่คุณคิดว่าต้องเสียเงินถึงจะลง ได้มันอาจจะลงได้ฟรีก็ได้และ

1.เกม warz ทุกวันนี้มีแต่เซิฟเถื่อนนะครับไม่มีเซิฟแท้เพราะเซิ ฟแท้มีอยู่แค่ใน stream ที่เดียวเท่านั้น
2.warzth เค้าบอกว่ากำลังจะอัพเซิฟเค้าไปเป็นเซิฟแท้รายละเอีย ดผมก็ไม่รู้หรอกเค้าประกาศมาแบบนี้
3.warz ก็เหมือนเกมแนว FPS ทั่วไปแหละครับถ้าร้านคุณให้เด็กเล่น SF PB หรือ FPS อื่น ๆ ได้ warz ก็ไม่น่ามีปัญหาส่วนจะไม่ให้เล่นด้วยเหตุผลอื่นอันนี ้ก็ต้องดูเป็นราย ๆ ไป
4.อย่าไปยึดกับเกมใดเกมนึงมากวันนี้ดังพรุ่งนี้ดับเป ็นงี้ตลอดไม่มีเกมไหนอยู่ยงคงกระพันได้
5.ผมว่าแท้จริงแล้วยังไม่น่ามีใครรู้นะครับว่า warz ลงแล้วจะโดนเล่นงานลิขสิทไหมเพราะเค้ามีเซิฟแท้บน Stream
FreedomDotNet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว