กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย หน้าแรกติดต่อเราเว็บบอร์ด

กลับไป   กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > กลุ่มเครือข่ายร้านอินเทอร์เน็ตไทย > คลีนิคร้านอินเทอร์เน็ต

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 19-02-13, 20:32   #21
parinnaruk
สมาชิก internetcafe.in.th

parinnaruk ปานกลาง
มาตรฐาน Re: เครื่องปริ้นยี่ห้อไหนรุ่นไหนดีสุดครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neaung อ่านกระทู้
epson มี tank รุ่น l210 tank แบบ build in ใช้มา 4 เดือน ก็ปริ้นก็ไวพอสมควรนะ เสียอย่างเดียว ถ่ายเอกสารได้ครั้งละแผ่น ตั้งจำนวนแผ่นไม่ได้
ไม่มีปัญหาให้จุกจิก รุ่นนี้เร็วกว่าเดิม 2 เท่าครับ เพิ่มหัวมาอีกเท่านึง แจ่มๆๆๆครับหมึกแท้ขายก็ไม่แพงมาก สีตรงไม่เพี้ยน
parinnaruk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 19-02-13, 21:11   #22
เต้

รูปส่วนตัว เต้

เต้ ปานกลาง
มาตรฐาน Re: เครื่องปริ้นยี่ห้อไหนรุ่นไหนดีสุดครับ

epson tx 111 Tank 4 ปีแล้ว ไม่เคยมีปัญหาอะไร ติดที่ปริ้นท์ช้า แต่ตอนนี้ หัวแดงตันละ ล้างไม่หาย (ล้างแบบสายน้ำเกลือนะครับ ยังไม่ได้ถอดออกล้าง) ตอนนี้ ว่้าจะเปลี่ยนเหมือนกัน เจอทู้นี้พอดี เลยศึกษาหน่อย
เต้ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-02-13, 01:16   #23
adame1175

รูปส่วนตัว adame1175

adame1175 ดีพอใช้
Send a message via Skype™ to adame1175

ชอบ brother ครับ
adame1175 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-02-13, 20:35   #24
hellsaint

hellsaint ปานกลาง

คงต้องลองบราเธอร์บ้างละครับ
แต่รอเอปสันพังก่อน แต่คงอีกนานอยู่
ติดตรงปริ้นช้ากะถ่ายเอกสารได้ทีละแผ่นเนี่ยแหละคับ
hellsaint is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 20-02-13, 21:24   #25
mymay

mymay ปานกลาง

พอดีกำลังหาปริ๊นเตอร์ตัวใหม่มาสำรอง ปริ๊นงานเด็กเป็นหลักอ่านๆมาตัดสินไม่ถูกค่ะ ระหว่าง epson L210 กับ brother dcp j125 ไม่ทราบว่า2รุ่นนี้ ตัวไหนพิมพ์เร็วกว่ากัน และปัญหาน้อยกว่ากัน ตอนแรกกะซื้อ brother แต่ลังเลเพราะเห็น epson L210 ติดแท้งค์ในตัว
mymay is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 21-02-13, 13:36   #26
mymay

mymay ปานกลาง

สั่ง brother j140w +ต่อแท้งค์แล้วจ้าเย็นๆได้ j125 ตกรุ่นไปแล้ว ร้านคอนเฟิร์มว่ารุ่นนี้ขายดีมาก ถ้าใช้แล้วดีเดี๋ยวมาบอกต่อ
mymay is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-02-13, 09:49   #27
adame1175

รูปส่วนตัว adame1175

adame1175 ดีพอใช้
Send a message via Skype™ to adame1175

งานเข้าละ ไม่น่าเชียร์ brother เลยผม ใช้ MP287 ยังไม่ถึงปีเลย มันน้อยใจ ติด P03 ซะงั้น สงสัยมันน้อยใจ อ่าๆๆๆ
adame1175 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-02-13, 11:16   #28
zaop

รูปส่วนตัว zaop

zaop ปานกลาง
ส่งข้อความผ่าน ICQ ถึง zaop ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง zaop

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thaneeok อ่านกระทู้
brother ผมว่ามันไม่ค่อยเสีย น่ะ ตัวเก่า ใช้อยู่ 7-8 ปี พอ ธุรกิจไปไม่รอด เลยทิ้งเอาไว้ ไปดูอีกทีหัวตัน สะแล้ว
สั่งหัวมาเปลี่ยน ดูเหมือนยาก แต่ จริง ๆ ไม่ยาก แต่ต้องอดทน หน่อย เพราะ รื้อทั้งเครื่องเพื่อเปลี่ยนหัวพิมพ์

ส่วนตัว ผมว่า Canon หัวมันพังบ่อยเกินไป ซื้อมาใหม่ ๆ พอหมึกหมด เติมหมึกได้ไม่กี่ที ใจเสาะพังไปสะอีก
ผมเห็นด้วยครับ Canon ซื้อมาไม่ถึงปี หัวพังเติมหมึกก็ใช้ยี่ห้อเดิมตลอด
ส่วน brother สงสัยโดนหมึกไม่ดีหัวพิมพัง แต่คุ้มอ่ะ ใช้ประมาณสองปี เปลี่ยนเครือ่งใหม่พอดีเลย

epson ติดแท้งจากศูนย์ นี่ก็น่าสนใจครับ

ตอนนี้อยากได้ all in one เลเซอร์สี มีรุ่นอะไรแนะนำมั่งครับเบื่อเติมหมึกแล้ว ไปดูราคาแพงๆทั้งนั้น - -*

รับเป็นที่ปรึกษาถ้าจะเปิดร้านคอม แนะนำให้ไปทำร้านก๋วยเตี๋ยวกำไรกว่าเยอะ ฮะ
ผมเตือนคุณแล้ว

มนุษย์คือสัตว์สังคม และ สังคมแบ่งปันซึ่งกันและกัน คือสังคมที่น่าอยู่

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zaop : 24-02-13 เมื่อ 12:13
zaop is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-02-13, 12:02   #29
abignose

รูปส่วนตัว abignose

abignose ปานกลาง

Brother ครับ ถ้าพังคราวนี้จะซื้อตัวแพงหน่อย

ร้านเกมส์JGAMESJ
นาย อนันต์ แซ่ลี่
1006/21 ถ.สุขุทวิท71 ซอยปรีดีพนมยงค์44
แขวงคลองตันเหนือ เขตวัฒนา กทม.
10110
abignose is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-02-13, 13:19   #30
mahamodo

mahamodo ปานกลาง

ตอนนี้ผมใช้ brother j220 กับ canon mx366 ตัว canon ผมเปลี่ยนหัวพิมพ์ไป2 รอบแล้วเนื่องจากอัดมันแบบสุดๆ

brother ผมก็อัดเหมือนกันเพราะงานเข้าเยอะ แต่รู้สึก brother จะอึดกว่า ผมชอบ canon ตรงหัวพิมพ์มันอยู่ในตลับ

ถ้าเสียหรือไห้มก็เปลี่ยนตลับก็ใช้ต่อได้ แต่หลังๆ มา หลังจากใช้มาปีกว่าๆ รู้สึกไม่ค่อยทนละ ตอนนี้เลยคิดว่าจะเอา brother

มาอีกตัว แล้วถอย epson รุ่นที่ปริ้นรูปโดยเฉพาะมาเสริม เพราะมีงานปริ้นรูปด้วย เพราะ brother จะปริ้นกระดาษแกรมหนาไม่ค่อยได้

จะมีปัญหากระดาษติด เพราะใช้ระบบฟิดกระดาษจากล่างขึ้นบน ซึ่งผมว่ามันผิดธรรมชาติ ซึ่งต่างจาก canon มันฟิดกระดาษจาก บนลงล่าง

สรุป ผมจะเพิ่ม brother มาอีก 1 ตัว กับของเก่าอีก 1 ตัว เป็น 2 ตัว ช่วยกันรุม เวลางานเข้าเยอะๆ

และ epson อีกตัว เอาไว้ปริ้นรูปกับพวกกระดาษาแกรมหนาๆ ที่ brother ปริ้นไม่ได้ ส่วน canon ก็คงขายออก จบ.

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mahamodo : 24-02-13 เมื่อ 13:20
mahamodo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 0 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน )

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว