ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-06-10, 09:55   #9
kamn
สมาชิก internetcafe.in.th

kamn ปานกลาง
มาตรฐาน Re: สอบถามราคา สแกนเอกสารหน่อยครับ

ตามที่คุณเอกบอกนั่นแหละครับ ถ้าคำนวนแล้วแพงกว่าซื้อก็ควรจะถามลูกค้าก่อนนะครับ ว่าเอาไหม เดี๋ยวจะโดนลูกค้าต่อว่าเหมือนกับรายหนึ่งในเว็บนี่ นะครับที่ปริ้นท์ไปแล้วลูกค้าบอกว่าแพงแล้วก็ผิดใจกั นทีหลัง ถ้าสแกนประมาณ 70 หน้า คิดค่าสแกน หน้าละ5บาท ก็ตกแล้ว 350 บาท มันจะแพงกว่า ซื้อใหม่หรือเปล่า ปัจจุบันเครื่องสแกนสามารถเซฟเป็นไฟล์ pdf ได้อย่างต่อเนื่องอยู่แล้วไม่จำเป็นจะต้องคิดพิเศษ อะไรอีกครับ
kamn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม