ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-05-17, 21:57   #3
renming
สมาชิก internetcafe.in.th

renming ปานกลาง
มาตรฐาน Re: มันอยู่ที่ช่างการีน่าหรือเครื่องแม่ผมเก่าแล้วค

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ComboNet อ่านกระทู้
แยกเป็น 2 กรณีครับ
เครื่องลูก ดับ
1. อันดันแรกลองเช็คอุณหภูมิก่อนเลยครับ ส่วนมากเครื่องเลยประกันไป พัดลมจะทำงานไม่ดีแล้ว เช่นพัดลมเคส พัดลม PSU
2. ถอดแรมมาขัด และเป่าฝุ่นเครื่องทำความสะอาดครับ
เครื่องแม่ ดับ
1. อันดันแรกลองเช็คอุณหภูมิก่อนเลยครับ ส่วนมากเครื่องเลยประกันไป พัดลมจะทำงานไม่ดีแล้ว เช่นพัดลมเคส พัดลม PSU
2. ถอดแรมมาขัด และเป่าฝุ่นเครื่องทำความสะอาดครับ
3. ปรับลดค่า ram cache ลงครับ น่าจะพอช่วยได้

ผมก็เป็นครับ แก้ตามนี้แล้วหายขาดเลย
ขอบคุณที่แนะนำครับ จะลองทำดูนะครับ
renming is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม