ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-09-10, 17:12   #1
oelovecats
สมาชิก internetcafe.in.th

รูปส่วนตัว oelovecats

oelovecats ปานกลาง
มาตรฐาน ดูบอลออนไลส์

วันนี้สังเกตเห็นว่า เน็ตมันค้าง ๆ ประมาณว่าไม่ค่อยเดินหน่ะค่ะ ก็เลยลองดูว่าในร้านมีใครดาวโหลดอะไรรึเปล่า ปรากำว่าไม่มี แต่ไปเจอคนนึงกำลังดูบอลออนไลส์ เป็นการถ่ายทอดสด ก็เลยลองปิดดู

โอ้แม่เจ้า เน็ตกลับมาวิ่งปกติ แต่พอเปิดใหม่อีกที เน็ตก็หยุด ๆ ค้าง ๆ ทันที

ตกลงว่าดุบอลออลไสน์มันดึงเน็ตเยอะมากเลยใช่มั้ยค่ะ ไปบอกลูกค้าว่าไม่ให้ดูเพราะว่ามันกระทบกับร้านเยอะ เค้าก็บอกว่า ทำไมร้านอื่นดูได้ ไม่เห็นมีใครว่าไร ที่ร้านก็แยกเน็ตแยกเกมส์นะคะ แต่คนที่เล่นเน็ตเครื่องอื่นนี่ เล่นกันไม่ได้เลย เว็บค้าง เหมือนเน็ตเน่าไปเลยหน่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าจะแก้ปัญหายังไงดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ
oelovecats is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม