ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-12-09, 01:55   #23
namachi09
สมาชิก internetcafe.in.th

namachi09 ปานกลาง
มาตรฐาน Re: บทความสำหรับท่านผู้ต้องการเข้าสู่วงการร้านเน็ทไทย Update

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fenlasia อ่านกระทู้
ใจเย็นๆครับ ผมก็บอกไปแล้ว ว่าของแบบนี้มันว่ากันไม่ได้ ถ้าเขาไม่ตัด เขาก็อยู่ไม่ได้ มีใครอยากเจ๊งล่ะครับ จริงไหม เหตุการณ์นี้มักจะเกิดขึ้นใน บริเวณ ละแวกที่มีร้านอินเตอร์เน็ทมากๆ มากๆๆๆๆ แล้วในเมื่อคอมสเป็คต่ำ คนก็แห่กันไปเล่นร้านใหม่ไม่แปลกหรอกครับ คนที่เขาจะอยู่ไม่ได้จริงๆ เขาก็ต้องทำ ร้านคนรู้จักผมคนนึงใน พะเยา จากวันละ แปดร้อยถึงพัน โดนตัดราคา จนได้วันละสามสี่ร้อย ในกรณีนี้คุณคิดว่าเราควรตัดราคาแข่งไหม เพื่อจะอยู่รอด ทางเดียวจะเรียกลูกค้ากลับมาก็คือ ตัดราคากลับ แล้วตัดให้ถูกกว่า คนที่ตัดเค้าตอนแรก

ธุรกิจคือการแข่งขัน ถ้ารับในจุดนี้ไม่ได้ ผมว่าอย่าทำธุรกิจเลยดีกว่าครับ ก่อนหน้านี้เคยทำอะไร ก็ทำแบบนั้นไป ไม่ต้องมากังวลวันไหนจะโดนตัดราคา มันเป็นเรื่องคู่กันมากกว่าครับอันนี้ เพราะร้านเกมส์ ไม่ใช่ขายของ ที่จะมีราคากลาง แล้วก็ขายเท่ากันหมด มาวัดใจกันที่บริการหลังจากขาย

เพราะฉะนั้น ใครที่อยากจะก้าวเข้ามาวงการร้านเน็ท จะต้องยอมรับในจุดนี้ให้ได้ด้วย มันเป็นความจริงที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ เพราะว่าคุณมาเปิดใหม่ แย่งลูกค้าเก่าๆ เขา เขาจะเรียกลูกกลับมา วิธีเดียวคือโปรโมชั่นเล่นแล้วแถมกระจาย ไม่ก็ลดราคา ตัดราคาลงให้ถูกกว่า ^ ^

ปล.ถ้าผมพูดไม่ถูกให้เอาเท้ายันหน้าเลย = =
ตัดไปตัดมาผลสุดท้ายราคาเท่ากันแล้วไง ก็พากันรายได้น้อยต่ำลงไปสะงั้น
namachi09 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม